• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Suggest Giải pháp tránh bão từ Paypal .

anhtuanxvn

Junior
Reactions
46
MR
0.000
Những ý của mình sau đây phù hợp với các bác mở shop hoặc bán key online mà bị paypal cấm bán các sản phẩm đó :)
Tình hình là chú Paypal làm cho nhiều người lao đao vì bão quá. Tiền sạch nó cũng xử chứ chưa nói đến tiền không sạch.
Sau một thời gian tìm hiểu thì mình có mấy ý sau đây, nhờ các pro và mọi người cùng thảo luận và cho e ý kiến để cùng tìm cách khắc phục
1, Liệu có một giải pháp trung gian nào để đảm bảo paypal không ngó đến không ( Chắc chắn là sẽ mất một khoản phí).
- Mình đc biết là Ngân lượng đã kết hợp với Paypal để thanh toán trong và ngoài nước , không biết ai đã dùng chưa và vì sao ta không nên sử dụng nó .?? (e đang thử nhưng đợi duyệt đã).
- .... Paygate thì e .... không rõ như thế nào . hi
2, Hôm trước mình có đọc đc chia sẻ của một pro nào đó là khi bán hàng hay giao dịch thì nên yêu cầu người kia gửi cho 1 email để làm bằng chứng khi đc hỏi về nguồn tiền nhận , e thấy cái này cũng khá hay , tuy hơi rắc rối chút . Nếu bác nào thạo về code thì e có môt ý tưởng như thế này , khi khách hàng order thì gửi cho mình một requesst vào mail (phải gồm cả email của người mua) , cùng lúc đó mình sẽ gửi 2 nội dung đến mail của mình = code ( 1 nội dung là order và 1 nội dung là oder sản phẩm gì đó không bị paypal cấm là đc ) mục đích là bằng chứng giả , nhưng khách hàng cũng không biết là có 2 email :)
3, Tạo một website nữa , nó sẽ hoạt động như thế này:
- khi khách hàng order thì sẽ click vào link đó và redirect đến trang có sản phẩm thật ( site thứ 1 phải giải thích rõ cho khách hàng biết là hình thức tránh limit để họ hiểu mình không lừa ), và số tiền sản phẩm ở site 2 là = giá trị sản phẩm thanh toán site 1 . Như vậy cũng có bằng chứng là sản phẩm sạch và tiền sạch ..
...

E kiếm thức về paypal còn hạn hẹp , các bác cho e ý để e hiểu biết thêm , Mong mọi người chỉ giáo , chứ đừng chỉ trính , tính em hay tự ái . hi :)

Chúc mọi người ngày cuối tuần nhiều miền vui và cùng nhau tìm giải pháp tránh bão Paypal - vì một ngày mai tươi sáng :)

lên núi tìm hang động ẩn nấp

mình nghĩ mấy cậu đầu cơ acc paypal nên dừng lại chắc đỡ hơn ,thấy hôm bữa cậu gì đó reg vài trăm acc paypal - bão paypal quét qua bay sạch, 10 cậu reg thì đc vài ngàn acc paypal , hầu hết những acc này đều giống nhau về các giao dịch tăng trust,thời gian reg...paypal nó quét phát chẳng những bay sạch mà còn ảnh hưởng đến người khác!

Nói 1 câu là đờ cờ mờ mấy thằng chó đi reg cả trăm cái acc rảnh vcl ảnh hưởng đến người khác

Nói 1 câu là đờ cờ mờ mấy thằng chó đi reg cả trăm cái acc rảnh vcl ảnh hưởng đến người khác
Mình hoàn toàn ủng hộ mỗi người chỉ nên có 2 acc theo đúng rules của nó. Hiện giờ do các bạn reg nhiều rồi ex tùm lum rất nhộn nhịp làm cho pp nó bắt buộc phải làm gắt để chống rửa tiền. Nhưng bạn nói nặng lời thế đụng chạm đến nhiều người lắm đó. Cẩn thận bị gạch đá :D

Từ trước đến giờ mình reg 3 acc. Acc đầu tiên bị limit không gỡ được. Acc thứ 2 nó ko cho veri. Acc thứ 3 mới thành công. Acc thứ 3 thì gần 3 năm rồi. Ngày xưa chẳng biết hỏi ai phải mò mẫm gần chết.

Tích hợp paypal vào ngân lượng là giải pháp.
Làm thêm cách 2 cũng chuẩn lun. cách đó mình dùng gỡ limit suốt
Và cuối cùng là có vốn tiếng anh nữa. có j gọi paypal :)
Hình như mình còn nghe nói. nếu bạn có site rõ ràng ko vi phạm TOS thì contact paypal kêu nó hỗ trợ về thanh toán. như admin ptc net này nọ đó :)
Nhưng vấn đề bạn đặt ra chỉ dành cho seller chứ người dùng bt ko khả thi lắm

Tích hợp paypal vào ngân lượng là giải pháp.
Làm thêm cách 2 cũng chuẩn lun. cách đó mình dùng gỡ limit suốt
Và cuối cùng là có vốn tiếng anh nữa. có j gọi paypal :)
Hình như mình còn nghe nói. nếu bạn có site rõ ràng ko vi phạm TOS thì contact paypal kêu nó hỗ trợ về thanh toán. như admin ptc net này nọ đó :)
Nhưng vấn đề bạn đặt ra chỉ dành cho seller chứ người dùng bt ko khả thi lắm

Vậy à , cho mình hỏi tích hợp vào ngân lượng phí cao không , bao nhiêu % :).
h cũng phải tìm giải pháp chứ như thế này làm đc 1 đồng limit luôn thì ... :(.

Vậy à , cho mình hỏi tích hợp vào ngân lượng phí cao không , bao nhiêu % :).
h cũng phải tìm giải pháp chứ như thế này làm đc 1 đồng limit luôn thì ... :(.
hình như tích hớp nó còn giảm fee gửi theo hình thức buy online nữa í :p
bạn nên trực tiếp contact với support của ngân lượng nhé

giai phap là gì

hãy đọc kỹ điều khoản paypal trước khi sử dụng là ok tôi chưa bị limit lần nào ,vì người việt ta không đọc kỹ mà cứ tạo và sử dụng ngay có thể làm sai các qui định trong điều khoản mà chính họ cũng không biết thế thì limit thui :)

hãy đọc kỹ điều khoản paypal trước khi sử dụng là ok tôi chưa bị limit lần nào ,vì người việt ta không đọc kỹ mà cứ tạo và sử dụng ngay có thể làm sai các qui định trong điều khoản mà chính họ cũng không biết thế thì limit thui :)
nếu mình dùng bt thì chả bh limit và limit cũng gỡ vô tư nè
quan trọng bạn vác acc paypal làm cái tài khoản thanh toán mua bán qua mạng thì sẽ khác đấy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,993
Latest member
68gamebaisystems
Back
Top Bottom