Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

Đức cho con cháu :confused:
Ko hiểu ý bro. Mình chỉ tóm tắt lại quá trình khi lên đồn để anh em hiểu. Ko phải vô cớ có câu "khôn ngoan thì ra cửa quan".

Khai gì, nói như thế nào nó phải được cân đo đóng đếm, như đánh binh pháp Tôn Tử, hớ 1 câu là chết ngay. Họ có học nghiệp vụ, có học tâm lý tội phạm, làm sao qua mắt được.

VN còn thế, Mẽo nó còn kinh ntn, nó phát minh internet, đồ điện tử mình xài là của nó, cái gì nó chả biết, chẳng qua nó có thích làm hay ko thôi :D. Trùm mafia ma tuý nó còn đập được nữa là.

mà vụ BTCE die cũng chưa chắc là mời lên đúng ko bác. Trừ phi C50 ho tóm site auto nào đó của VN rồi mở rộng ra mới bị đúng ko

VN chỉ tát nước ăn theo, ai làm ăn ntn nó biết hết mà, nên chỉ nói bị thiệt hại là được rồi, đừng có khai em mất ntn tiền... trên 4rum hay FB. Chỉ cần bạn cho người ta thấy, á à, đm vụ này sờ là có tiền thì chết cả lũ. Tự nhiên mất 2 lần tiền (BTC-E và... người mà ai cũng biết).

ai trả lời giúp e câu này với rate 1% thì cho vay 10 bit sẽ lãi 0.1 bit phải k nhỉ mọi người hì k liên quan đến btc-e ạ

Attachments

49 KB · Views: 106
Rồi mọi chuyện sẽ đi tới đâu, tiền trong btc-e của mình không lớn so với các pro trên này, nhưng đối với mình là rất lớn, bao nhiêu mồ hôi công sức cũng bằng cả cái nhà rồi, nếu mất hết thì bao giờ mới làm lại được đây. !

Điều lạ là giá btc tối qua chỉ giảm nhẹ, có vẻ như chỉ có lòng tong tép rêu sell thôi, vol không lớn. Hôm nay có vẻ đã tăng, không hề có dấu hiệu bán tháo. Bản chất thật sự ởđây là gì? Tại sao lại không bán tháo mà có dấu hiệu gom hàng?Khó hiểu quá!

BTce sống lại e sẽ tuột quần lai chuym với điều kiện viewer là nữ nhé, ai muốn xem lai chuym thì cho 1 like

Rồi mọi chuyện sẽ đi tới đâu, tiền trong btc-e của mình không lớn so với các pro trên này, nhưng đối với mình là rất lớn, bao nhiêu mồ hôi công sức cũng bằng cả cái nhà rồi, nếu mất hết thì bao giờ mới làm lại được đây. !
Lạc quan lên bác! Hi vọng là điều tra xong, Btc-e chịu phạt rồi lại back :D

Điều lạ là giá btc tối qua chỉ giảm nhẹ, có vẻ như chỉ có lòng tong tép rêu sell thôi, vol không lớn. Hôm nay có vẻ đã tăng, không hề có dấu hiệu bán tháo. Bản chất thật sự ởđây là gì? Tại sao lại không bán tháo mà có dấu hiệu gom hàng?Khó hiểu quá!

BTce sống lại e sẽ tuột quần lai chuym với điều kiện viewer là nữ nhé, ai muốn xem lai chuym thì cho 1 like
Btc bây giờ không giống vs việc mt hồi xưa đâu bị hack đâu

Lạc quan lên bác! Hi vọng là điều tra xong, Btc-e chịu phạt rồi lại back :D

Đã là criminal charge dính đến felony rửa tiền ở Mỹ (18 USC 1956) thì không có chuyện đóng tiền phạt rồi thoát tù đâu bác nhé :D

110 triệu là tiền nộp phạt BTC-e, còn thời hạn ngồi tù thì nó sẽ theo 1 cái bảng được định nghĩa rõ ràng trong U.S. Sentencing Guidelines. Với tội lớn thế này thì sẽ bắt buộc có thời hạn ngồi tù trên 20 năm riêng cho tội rửa tiền, chưa kể các tội khác.

BTC-e chủ yếu chỉ có mấy bác VN vào trade thì nó sập cũng chỉ bằng hạt muối bỏ biển. Giá không thay đổi nhiều là đúng rồi.

Vậy btc-e là sàn có trụ sở,domain,dữ liệu....ở Mỹ và do admin người Nga điều hành??

Hồi vụ LR mình bị gọi lên C46 trước, có 2 anh ko mặc sắc phục ngồi hỏi cung, 1 anh hỏi, 1 anh ghi. Họ hỏi các giao dịch từ 2005, 2006, thời Egold ý, đm nhớ sao được, mình chỉ nhớ lờ mờ là mua giúp ông anh, xong deposit vào mấy sàn cờ bạc để ông ý chơi thôi, nhưng mình ko dám khai như thế, đm sợ dính vụ cờ bạc thì sao. Nên mình cứ nói là đã lâu lắm, em ko nhớ được anh ạ, anh ý hỏi mình có nhớ username và password ko, mình nói là em ko, site nó cũng đóng cửa lâu rồi nên em ko nhớ. Rồi họ hỏi biết Thế An bên Egoldconvert ko, mình nói ko, họ nói:

Không biết, sao anh thấy sao kê em giao dịch nhiều thế ?

Mình mới nói là:

Bạn ý là exchanger có tiếng ở Vietmaker nên em giao dịch thôi, chứ em ko chuyện trò thân thiết hay đã từng đi chơi với bạn ý.

Sau đấy họ hỏi vụ LR, họ bảo biết Cường ko, mình cũng lại bảo ko, họ hỏi:

Không biết sao anh thấy em giao dịch nhiều thế ?

Mình bảo là:

Em giao dịch ít à, em làm PTU, HYIP... được bao nhiêu em đổi qua tiền VND để lấy tiền phục vụ nhu cầu cá nhân, với giá bạn ý mua cao nhất Vietmaker, uy tín nên em mua.

Xong anh ý bảo:

Thế em có nhớ em đã giao dịch bao nhiêu ko ?

Mình bảo em ko rõ lắm, nhưng chắc vài chục triệu, vì em chỉ là dạng cò con ở Vietmaker.

Anh ý liền bảo anh ghi lời khai đưa cái sao kê mà anh đã chuẩn bị sẵn, zả vờ tra tra xong nói mình giao dịch hơn 2 tỏi. Đkm, vkl, mình nghe như sét đánh ngang tai, trộm nghĩ, đ é o gì mình giao dịch kinh vl vậy nhỉ, mình mới xin anh ý cho mượn sao kê để xem. Thôi ăn nhồn rồi, giấy tờ sao kê rành rành của thằng VIETCOMBANK đây chứ đâu, dấu đỏ đàng hoàng, anh ý còn bảo, đây mới chỉ là VIETCOMBANK thôi, anh chưa tra ĐÔNG Á. Ôi, đm, quả này chết cmnr.

Anh hỏi tiếp:

Thế em làm ăn ntn, khấm khá nhỉ, cho anh các site em làm đi, user và pass. Sau khi mình đưa xong, cuộc thẩm vấn kết thúc. Anh quay sang đề tài gia đình, anh tâm sự anh cũng có đứa em trạc tuổi mình, này nọ... rồi nghĩ thương nếu nó bị làm sao thì tương lai ntn, mình nghe vkl, biết anh đang rung cây rồi. Ngồi đến trưa, anh bảo là anh thấy em hợp tác, lễ độ nên hôm nay làm việc đến đây thôi, hôm sau mình làm tiếp em nhé. Đm nghe đến câu hôm sau là mình thấy ăn nhồn rồi.

Mình mới nói với anh là:

Anh ơi, em ko ở HN, em ở SG, theo như giấy thì em thấy là giấy mời, nên em tưởng chỉ lên hôm nay thôi, em đã book vé mai vào lại SG rồi anh ạ.

Anh liền nhìn mình với anh mắt trìu mến của 1 người anh trai đang chia sẻ với đứa em dại:

Anh nghĩ em nên hủy vé đi, em còn phải lên nhiều lắm.

Đm sau đấy mình dạ dạ vâng vâng, rồi đi về. Sau vài lần anh em gặp nhau nữa thì anh bảo thôi, hồ sơ em tạm đóng để bọn anh nghiên cứu, có gì anh báo sau.

Mình ko nghĩ sâu sa, tưởng thế là xong, về lại SG hoa lệ (hoa cho người giàu mà lệ cho người nghèo). Cuộc sống cứ thế êm đềm trôi đi cỡ 1 tháng hay 2 tháng, lâu rồi cũng ko nhớ. Lần này ko phải giấy mời nữa mà là giấy triệu cmn tập. Ngày mai, địa chỉ..., phòng PC50, công an thành phố Hà Nội. Đm mình gọi ngay cho anh trong giấy, dò xét có đúng là công an ko hay là fake. Thì đúng là công an, anh hẹn sáng hôm sau (trong khi chiều hôm nay mới có giấy). Mình xin phép anh để hôm sau nữa được ko vì muộn rồi, ko đặt kịp vé. Thấy anh có vẻ "cần gặp mình = được" mình đành phải book vé bay ngay trong đêm ra HN (ko book vé vào). Cả đêm trằn trọc ko ngủ được, sáng hôm sau đúng hẹn, mình lên PC50 thành phố HN, vừa qua cổng, hỏi anh bảo vệ thì anh ý chỉ cái tòa nhà đang xây dở nằm ở tầng 2, mình liền nói cám ơn và đi lên.

Đến nơi mình gõ cửa lịch sự, đưa giấy mời và ID cho 1 anh để xác nhận rằng mình chính là người trong giấy triệu tập và anh ý nói mình ngồi. Lần này thì phòng hỏi cung nó to như cái hội trường, mỗi bàn đều có 2 cán bộ hỏi 1 người. Đông lắm, có khi phải gần chục thằng như mình đang ngồi khai.

Câu hỏi y như bên PC46 hỏi lần trước, lần này các anh ý chơi cứng hơn, mình sẽ ko đi sâu vào câu hỏi và câu trả lời. Chỉ biết là bên PC50 hỏi mình như hỏi phạm chứ ko phải anh em nhẹ nhàng như bên PC46 đâu. Sau khi hỏi xong thì chụp ảnh với lăn tay, y như sắp vào trại ý. Đm nghĩ lại vẫn thấy ghê vkl.

Sau này khi biết được là "anh em" với nhau và cũng đã rõ mình ko liên quan mà chỉ là bị hại thì có anh anh ý nói đại khái như, mình đúng là bị hại, ko liên quan vụ Cường, nhưng nếu như mình ko thành khẩn khai báo này nọ thì khi mà người ta họp tổ với nhau để xem nên đưa đối tượng nào ra truy tố, họ chỉ cần lấy hồ sơ của mình làm vd là mình ăn nhồn ngay.

Trên đấy chỉ là tóm tắt quá trình "chẳng may va phải" vụ LR của mình đấy. Mình ko muốn kể chi tiết vì các anh ý vẫn còn đang công tác, sợ cấp trên họ đọc được lại ko hay. Mình chỉ muốn nói: Ở Tây nhân quyền nó khác, thẩm vấn phải có luật sư đi cùng và khi hỏi cung, luật sư đồng ý trả lời thì bị can mới phải trả lời, câu hỏi nào gây ra sự thiệt thòi thì ko cần phải khai. VN thì khác, bạn vào phòng hỏi cung chỉ có bạn và 2 anh công an thôi, tùy thái độ của bạn mà các anh ý sẽ có cách để giải quyết.

Đừng nghĩ được ra tòa, đm ra tòa là may đấy, chưa kể án tại hồ sơ, mình khai 1 đằng nhưng họ ghi chỉ cần dấu phẩy hay dấu chấm nó nằm sai 1 chỗ thôi thì câu trả lời thành bất lợi ngay. Đừng có cứng ở đây. VN có nhiều án oan lắm. Đừng cố gắng chứng tỏ điều gì.

Giờ quay lại thằng BTC-E.

Mình nghĩ khả năng thằng admin còn lại nó ko thể tiêu số tiền BTC, LTC... mà nó đang nắm vì chỉ cần 1 biến động chuyển tiền thôi, thì rất nhiều người biết, các sàn khác cũng ko dám cho rửa qua nó vì thành liên đới ngay.
Do vậy, nếu thằng admin kia nó cầm tiền và cho vào ví lạnh thì nó cũng chỉ để ngắm, chả tiêu được. Chưa kể còn phải chạy trốn MAFIA khắp thế giới và INTERPOL. Kiểu gì thằng ALEXANDER nó chả khai, mà khi khai rồi thì báo chí nó public thông tin, thằng kia trốn đi đâu được.

Như vậy giữ thì chỉ để ngắm, tuồn tài sản ko tuồn được. Vậy đành trả lại người ta và làm lại từ đầu, chấp nhận án phạt dân sự hơn 100 triệu $. Nên nhớ 1 ngày tiền phế của nó kiếm đã hơn 1 triệu $ rồi, nó đã làm 7 năm, thừa sức đóng. Nó chỉ cần làm sàn quy củ, bắt verify ID, đăng ký với chính phủ thì hoạt động ok ngay.

Còn việc MTGOX, nếu như đó là do thằng ALEXANDER nó hack và lợi dụng BTC-E để rửa thì thằng ALEX nó phải chịu trách nhiệm. Nếu ko thì Mỹ nó sẽ truy những thằng lợi dụng BTC-E để rửa, và nó sẽ tìm những thằng đứng sau. Nói chung là vụ MTGOX khả năng BTC-E phải đền rất thấp.
em xin note lại binh pháp tôn tử này ạ! chia sẽ quý báu :D

Đã là criminal charge dính đến felony rửa tiền ở Mỹ (18 USC 1956) thì không có chuyện đóng tiền phạt rồi thoát tù đâu bác nhé :D

110 triệu là tiền nộp phạt BTC-e, còn thời hạn ngồi tù thì nó sẽ theo 1 cái bảng được định nghĩa rõ ràng trong U.S. Sentencing Guidelines. Với tội lớn thế này thì sẽ bắt buộc có thời hạn ngồi tù trên 20 năm riêng cho tội rửa tiền, chưa kể các tội khác.

BTC-e chủ yếu chỉ có mấy bác VN vào trade thì nó sập cũng chỉ bằng hạt muối bỏ biển. Giá không thay đổi nhiều là đúng rồi.

https://cointelegraph.com/news/tim-draper-speaks-on-sec-securities-decision

Báo mới vừa thổi vừa đọc đê

Vụ án tách riêng nhé, thằng ALEX với BTC-E là 2 bên khác nhau. Với BTC-E thì

Đóng $110 triệu tiền phạt dân sự vì cố tình vi phạm luật chống rửa tiền của Hoa Kỳ

“FinCEN today assessed a $110 mln civil money penalty against BTC-e for willfully violating US anti-money laundering (AML) laws,” a statement from the DoJ reads.

“Alexander Vinnik was assessed $12 mln for his role in the violations.”

Alex 12 triệu vì những vi phạm :D

Kì là hôm nay giá bit lại đang có chiều hướng tăng thay vì giảm vì mất niềm tin.

https://cointelegraph.com/news/tim-draper-speaks-on-sec-securities-decision

Báo mới vừa thổi vừa đọc đê

Vụ án tách riêng nhé, thằng ALEX với BTC-E là 2 bên khác nhau. Với BTC-E thì

Đóng $110 triệu tiền phạt dân sự vì cố tình vi phạm luật chống rửa tiền của Hoa Kỳ

“FinCEN today assessed a $110 mln civil money penalty against BTC-e for willfully violating US anti-money laundering (AML) laws,” a statement from the DoJ reads.

“Alexander Vinnik was assessed $12 mln for his role in the violations.”

Alex 12 triệu vì những vi phạm :D
Thêm 1 cái nữa là sàn btc-e là của Nga, ko như LR, việc Mỹ muốn đóng cũng ko đơn giản :D

Thêm 1 cái nữa là sàn btc-e là của Nga, ko như LR, việc Mỹ muốn đóng cũng ko đơn giản :D

Cái này hên xui, vì nếu máy chủ nó đặt ở Nga thì ok, chứ nếu đặt ở các nước đồng minh của Mẽo thì Mẽo nó có quyền hét ra lửa

https://cointelegraph.com/news/btc-e-will-return-in-5-10-days-as-us-seeks-110-mln-aml-fine

While the US has no legal jurisdiction over BTC-e as a non-native business, it is still seeking a penalty for its operations covering US territory.

Buff thêm niềm tin cho các bác :D

Theo như ảnh của ông MOD nào ban nãy có chụp thì thằng BTC-E từ trước tới nay nó cấm công dân Mẽo giao dịch hoặc chuyển tiền mà từ bank MẼO là nó refund. Nhưng lạ cái là mình thấy Mẽo cũng là 1 trong những nước hay truy cập BTC-E nhỉ ?

Theo như ảnh của ông MOD nào ban nãy có chụp thì thằng BTC-E từ trước tới nay nó cấm công dân Mẽo giao dịch hoặc chuyển tiền mà từ bank MẼO là nó refund. Nhưng lạ cái là mình thấy Mẽo cũng là 1 trong những nước hay truy cập BTC-E nhỉ ?
Theo như em hiểu đơn giản ntn:
US bắt nộp phạt, còn nộp phạt hay ko do thằng btc-e.
Domain btc-e có thể bị tịch thu nhưng dữ liệu (chưa thấy bài nào nói về việc dữ liệu của btc-e bị US thu được cả) + 66k BTC thì mấy ông admin vẫn đang nắm giữ.
Việc tạm thời đóng cửa này chỉ là ảnh hưởng từ vụ ông Alexander bị tóm, và có chủ đích của btc-e.
Giờ niềm tin đặt vào các ông admin ẩn danh thôi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week