• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

Ô. ít ra thì nó cũng phát đi thông điệp " I'm still here". Có hy vọng rồi. Niềm vui đã nhen nhóm trở lại....

Vì vậy mới bảo là kg chuyên nghiệp, bạn ngăng hết giao dịch rút thì cũng giống như đóng sàn rồi còn gì

Cái này là có lý do gì đó chưa xác định được, chứ không không nó làm vậy chi, nó để site online bình thường vẫn trader, không cho rút thì người dùng vẫn an tâm 100%, chứ đằng này chả có cái gì rõ ràng, nếu thật sự như bác nghĩ thì nó tự đuổi khách hàng qua sàn khác đóng cửa ngay và luôn.

Cảm thấy an tâm hơn tí

Cái này là có lý do gì đó chưa xác định được, chứ không không nó làm vậy chi, nó để site online bình thường vẫn trader, không cho rút thì người dùng vẫn an tâm 100%, chứ đằng này chả có cái gì rõ ràng, nếu thật sự như bác nghĩ thì nó tự đuổi khách hàng qua sàn khác đóng cửa ngay và luôn.
Nó là 1 âm mưu bác à :)). Qua sự việc này thì mình sẽ nghĩ chủ xị sàn btc-e có tham gia vào thị trượng trade coin :~)

sang poloniex đi lành hơn, chơi với sàn số 1 tốn phí usdt tý nhưng nó an tâm
thằng polo có phốt ko trả zec cho dân cày mà bác ngon gì :D

Bảo trì data center,mất data cái ăn cám hết ạ o_O

thằng polo có phốt ko trả zec cho dân cày mà bác ngon gì :D
chắc lỗi cổng nạp rút,zcash mới ra cuối 2016 đã hoàn thiện đâu, trước eth bên polo cũng vậy mà,đâu phải như btc ,các sàn đa phần dùng ví đa chữ kí của bitgo

https://www.facebook.com/chimchichbongg/posts/1508464269212991

Sáng nay có 1 số mẹ hóng hớt đâu ra 1 cái tin bảo rằng BTC-e chấm com bị hack mất 66k BTC. Họ đưa ra 1 vài địa chỉ sau khi lần ra được có nhiều giao dịch ở quá khứ và có giao dịch có giá trị lớn được chuyển đi, sau đó thì chia nhỏ ra tung khắp các diễn đàn năm châu. Dân tình lo lắng.

Một nhóm điều tra viên khác điều tra độc lập và trấn an dư luận rằng ... chủ nhân của tài khoản này ở Coinbase. Haha vãi thặc.
Sau gần nữa ngày trời thì nhiều phóng tinh viên núp lùm cho lên ngay 1 bài liền(đây là tin tốt với nhiệm vụ của họ mà). Thật là kinh dị.

Chuyện kinh dị là đây nè mấy mẹ.

Mấy thánh làm báo cũng nên học theo cách sau đây mà lần theo dấu vết nè.

Bước 1: https://blockchain.info/…/18f1yugoAJuXcHAbsuRVLQC9TezJ6iVRLp
Xem hình 2:
Click vào giao dịch đầu tiên, có khối lượng giao dịch lớn nhất. Sẽ thấy được IP của nơi gửi đi. Xem hình 3.
Bước 2:
Click vào Whois và click vào địa chỉ ở khoanh vàng.
- Úm bà la mở ra câu chuyện cổ tích.

https://blockchain.info/tx/fd5cbd2c752ccb9e860240da4c8169214055f84884250972e01df863354436c9

Kết quả Whois cho ra IP đó thuộc về mạng RIPE Network Coordination Centre. . Xem hình 4
Bước 3: Trên trình duyệt bấm nút Back để trở về trang trước.
Click vào địa chỉ vừa nhận 66k btc đó. là cái này nè 19QzVvFZbHV4gcvmSYw3yup5RaBXgMeXay
Sau đó click vào giao dịch đầu tiên có khôi slượng lớn nhất 66k btc đó, cái khoanh vàng. Xem hình 5.
Bước 4: Làm giống bước 2.

Kết qua cho thấy Whois cả địa chỉ nhận và gửi đều ở 1 nơi.

Vậy đó. Mấy mẹ thấy có dễ không? Hãy tin vào kiến thức của mình, đừng có tin và đọc mấy cái tin vớ vẩn ở trên mạng rồi làm khổ vợ khổ mẹ nhé.

Lỗi lớn nhất là do mấy mẹ tham gia vào mấy nhóm không hữu ích. Cho nên bị mấy thông tin đó đập vào mắt nên tự kỷ ám thị bản thân thôi.

Vụ việc sàn BTC-e vẫn chưa có thông tin gì mới. Không dám kết luận điều gì.

Yêu mấy mẹ quá.
/////////////////////////////////////////////////////////
hy vọng là 1 tin tốt trong cơn khủng hoảng

Bác phán hay ghê :)) Địa chỉ IP bác thấy ko phải là IP của người giữ Bitcoin hay của sàn, mà là của cái node xử lý giao dịch đó bác nhé ;-)

Có tin mới cho các bác đây: http://abcnews.go.com/International...ed-us-caught-greece-money-laundering-48855299

polo ngon gì. giới hạn 2k$/ ngày nếu unver :D chưa kể support thì max chậm
btc-e =1/10 nó , nó là số 1 hiện nay về giao dịch , còn ko xác minh như btc-e để rửa tiền tì bị đánh sập lúc nào ko hay , như bây giờ có khả năng nè:p

chắc bảo trì cái vụ xác nhậntuwf3-6ấy mà , cứ lạc quan lên các bác

Bác phán hay ghê :)) Địa chỉ IP bác thấy ko phải là IP của người giữ Bitcoin hay của sàn, mà là của cái node xử lý giao dịch đó bác nhé ;-)

Có tin mới cho các bác đây: http://abcnews.go.com/International...ed-us-caught-greece-money-laundering-48855299

Em đoán là sau khi có 1 admin của BTC-e bị bắt thì đồng bọn đã kịp nhấn nút khẩn "exit scam" để rửa hết phần tiền còn lại qua 1 dịch vụ mixing coin, nên mới thấy rất nhiều bitcoin bị chia nhỏ gửi đi như vậy.

Về thời gian lẫn mọi thứ khác trong bài báo rất trùng khớp. 1 admin bị bắt chứ chưa bắt được toàn bộ.

Các báo khác cũng đăng rồi:
https://www.bloomberg.com/news/arti...d-in-us-caught-in-greece-for-money-laundering

1, Nếu do hacker tấn công thì chứng tỏ bọn quản trị viên kém
2, Nếu do bọn nó cố tình làm để chuộc lợi thì chứng tỏ có ý scam
3, Nếu do lỗi server thì chứng tỏ hệ thống máy móc như con đầu b

Tóm lại là sau vụ này ko chơi btc-e nữa. Rất may mình đã ko dây với bọn nó, nếu ko cũng dính phải c

không chơi BTC-e nên cũng không lo, nhưng cũng thấy thương cho các bác đang ôm tiền bên đó, nếu chẳng may nó mà ra đi như vụ LR thì nhiều bác khốn đốn. Chắc nhiều bác gần như đổ hết $ vào sàn này rồi!
Mình đoán có 1 anh quản trị điều hành kĩ thuật nào đó, thấy dạo này giao dịch nhiều, sàn BTC-e làm ăn được, có đề nghị xếp tăng lương, ông xếp keo kiệt không đồng ý, thế là anh ta liên kết với mấy cậu hackker làm một vố, chắc có khi bây giờ anh này đang ở bên Mĩ làm cho sàn Poloniex cũng nên.:D

Đcm, các bác cứ ra tin đến đâu là em thốn đến đấy.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,953
171,023
Latest member
LegionFake

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom