Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

ý mình nói lúc trước, chứ thời điểm này cao rồi, ai bảo mua giờ này đâu, giờ cũng chả còn tiền mua, lỡ ôm altcoin thì ôm luôn chứ giờ bán lỗ ah :D, bác đoán dc đáy lần này ko :p

chịu... mấy lần crash trước nó đều về gần MA 50 thì mình nghĩ nếu lần này rớt thật chắc cũng về tầm 6k (sát MA 50 biểu đồ tuần)

Thật sự nếu như mà bong bóng nó vỡ, về 0 hết rồi bắt đầu sống lại thì mình sẽ mua ETH chứ không mua BTC.

Cơ bản BTC nó là coin đầu tiên, không có nghĩa là nó tốt nhất. Có nhiều altcoin tốt hơn cả bitcoin, nhưng giá trị lại không bằng. BTC chẳng qua do đầu cơ đẩy giá lên, chứ nó không có thay đổi gì từ năm 2013 tới giờ.

ETH là nền tảng để phát triển ứng dụng trên blockchain, có nhiều startup sử dụng nền tảng của ETH nhiều hơn. Và ETH nó có hardfork là để nâng cấp chứ không phải hardfork đánh nhau tá lả như bitcoin. Duy chỉ có một điều là ICO scam rất nhiều đây là rủi ro lớn của ETH. Nếu càng ngày càng có nhiều scam như vậy, nó sẽ làm liên luỵ tới ETH và được ví cho là nền tảng của scam. Và cái tiếp theo đó là ETH không giới hạn số lượng coin, chính điều này làm ảnh hưởng tới giá của ETH. Nếu nó fix 100M mãi mãi thì sẽ chẳng ai nói gì cả, nhưng nó là nền tảng để phát triển ứng dụng trên blockchain, khi startup muốn làm thì họ phải mua gas để làm. ETH kiếm tiền từ việc này, càng nhiều startup sử dụng thì họ càng kiếm tiền nhiều. Đó là lý do tại sao nhiều group muốn phát triển nền tảng của riêng mình như: STRAT, DNT, NEO...
Nền tảng tất nhất hiện nay là DASH nhé bạn, nhưng hiện nay một số nước đang tập chung tự phát triển 1 coin riêng cho quốc gia đó

Ví dụ như bạn NGA ngố chẳng hạn

Và khi Bitcoin sập thì cả lũ cũng sẽ sập theo :D:D:D
nước lên thì thuyền lên, thuyền chìm thì người chìm vậy thôi

Nền tảng tất nhất hiện nay là DASH nhé bạn, nhưng hiện nay một số nước đang tập chung tự phát triển 1 coin riêng cho quốc gia đó

Ví dụ như bạn NGA ngố chẳng hạn

nước lên thì thuyền lên, thuyền chìm thì người chìm vậy thôi

DASH không phải là nền tảng để phát triển ứng dụng trên blockchain bác ạ. Nên mình bỏ qua DASH.

Bitcoin (BTC)
$15,192.30 USD (18.08%)
1.00 BTC (0.00%)

Cuộc sống đạm bạc bây giờ là mong mong có 1 block khoảng 10btc nó rơi vào ví mình thì ngon nhỉ :D

Mãi mãi chỉ là giấc mơ :D

====================================

yên tâm đi, mình còn vào từ lúc cách mạng công nghiệp 4.0 cơ :D

đêm nay có khi là 15k và các altcoin sẽ giảm tới mức sml luôn nhỉ?
thế bác vào giá nào :)). Giờ em quyết không bỏ nữa sau vụ NMC cay không chịu nổi

Bitcoin (BTC)
$15,192.30 USD (18.08%)
1.00 BTC (0.00%)

Cuộc sống đạm bạc bây giờ là mong mong có 1 block khoảng 10btc nó rơi vào ví mình thì ngon nhỉ :D

Mãi mãi chỉ là giấc mơ :D

====================================
em cũng muốn ước như bác ;)

PPC ôm 4.1 , NMC ôm 2.9 :D

tron thom nhu mit.png
con số tròn thơm như MÍT

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,352
170,474