Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

Last Price: 424.551 USD
Low: 412.696 USD
High: 427 USD
Volume: 4880 BTC / 2045173 USD
Server Time: 27.03.16 20:39

sau 1 tuần chủ yếu đi ngang quanh mốc giá 415 , BTC đã vọt lên 427 và đang có điều chỉnh ^^

BTC đang điều chỉnh nhẹ sau tăng mạnh nên các coin rác cũng đang hồi phục nhẹ sau giảm mạnh, mai nếu BTC ko giảm mà tăng tiếp thì cũng phức tạp với coin rác đấy, kể cả BTC giữ nguyên giá thì các coin rác cũng phải lình xình ở đáy để thích nghi với mặt bằng giá mới nghe ngóng thông tin BTC, khó mà bật tăng mạnh ngay lại mức giá cũ được, trừ khi BTC lại sụt mạnh về mức giá cũ, mà điều này hơi khó, quan điểm của e là ko nên vội vàng bắt đáy, nghe ngóng và hóng cái đã

Hôm qua bắt đáy mua đc thêm 3 em nhưng total vẫn lõm, đang nhậu mà đt báo tỉnh cmn luôn. Hài nhất là lệnh sell limit btc 427 từ đời tám hoánh nào lại dính =))

tất cả các coin đang đồng loạt màu đỏ rựcxuống giá , các bác nào canh thì bắt đáy buy mua ngay kẻo nó lên lại giá màu xanh :D

Hôm qua bắt đáy mua đc thêm 3 em nhưng total vẫn lõm, đang nhậu mà đt báo tỉnh cmn luôn. Hài nhất là lệnh sell limit btc 427 từ đời tám hoánh nào lại dính =))
có cả của rơi của rớt nữa hả bác,...kaka

có cả của rơi của rớt nữa hả bác,...kaka
Kể cũng hài vì mình tính hủy lệnh rồi, từ hôm chơi ở polo có ngó ngàng gì đến mt4 nữa đâu, tự dưng sáng nay nhớ ra vào chốt có luôn 5$ ăn sáng :D Chứ mà quên luôn kiểu gì cũng hít sl

Kể cũng hài vì mình tính hủy lệnh rồi, từ hôm chơi ở polo có ngó ngàng gì đến mt4 nữa đâu, tự dưng sáng nay nhớ ra vào chốt có luôn 5$ ăn sáng :D Chứ mà quên luôn kiểu gì cũng hít sl
cái STOP-LIMIT? trong poloniex là chức năng gì cậu?

Ví dụ cậu có 10k ETH nhé, giá bây giờ là 0.025 đi.

Bây giờ muốn bán giá 0.030, thì điền vào 0.030 ở mục sell đúng ko? Tuy nhiên có khả năng rớt giá, thì mình nên đặt stop loss cho nó, ở mục stop-limit. Ví dụ cạu muốn nếu giá rớt xuống 0.020 thì xả hết hàng, thì điền 0.020 vào stop, và điền giá muốn bán vào ô limit (0.021 hoặc 0.019 chẳng hạn), bấm sell. Giờ cậu đi ngủ, nếu giá nhảy lên 0.030, hệ thống tự động bán, nếu giá xuống 0.020, hệ thống sẽ tạo cái lệnh bán với giá cậu đặt ở ô limit.

Ngược lại với buy.

Cái này có 4 chức năng là : Buy stop, Buy Limit , sell stop và sell limit
Buy Limit là buy với giá thấp hơn giá hiện tại của thị trường, ví dụ ETH đang ở 0.02535 thì cậu đặt mua ở 0.02500 để được hời cao hơn khi giá tăng
Buy stop là buy với giá cao hơn giá hiện tại của thị trường, ví dụ ETH đang ở 0.02535 thì cậu đặt mua ở 0.0254 nhận thấy có thể nó sẽ phải đi lên tới đó mới lên mạnh được, còn mua ở hiện tại đến giá đó có thể vẫn đi xuống

Sell limit và sell stop thì ngược lại với hai cái trên, về cơ bản thì sell và buy trái ngược nhau hoàn toàn

Mình chỉ biết nhiêu đó thôi

Cái này có 4 chức năng là : Buy stop, Buy Limit , sell stop và sell limit
Buy Limit là buy với giá thấp hơn giá hiện tại của thị trường, ví dụ ETH đang ở 0.02535 thì cậu đặt mua ở 0.02500 để được hời cao hơn khi giá tăng
Buy stop là buy với giá cao hơn giá hiện tại của thị trường, ví dụ ETH đang ở 0.02535 thì cậu đặt mua ở 0.0254 nhận thấy có thể nó sẽ phải đi lên tới đó mới lên mạnh được, còn mua ở hiện tại đến giá đó có thể vẫn đi xuống

Sell limit và sell stop thì ngược lại với hai cái trên, về cơ bản thì sell và buy trái ngược nhau hoàn toàn

Mình chỉ biết nhiêu đó thôi
Bác hiểu sai rồi :| buy limit chính là ô buy bên trái, sell limit là ô sell bên phải (ko cho sell khống, chỉ sell có sẵn nha).
Mục stop-limit là để xác lập lệnh buy stop và sell stop ( stop loss), và đk xác lập là điền đủ 2 ô.

bửa làm ETH trúng 1 điểm vốn 5tr lời 300k cho tới giờ , chắc kiểu này phải rút hết SINH LỰC, MANA ra 100tr đầu tư , thấy có khi vài tiếng canh tỉ giá lên xuống tiền tệ ảo này kiếm được có khi 3 tháng lương nhà nước

Last edited:
Bác hiểu sai rồi :| buy limit chính là ô buy bên trái, sell limit là ô sell bên phải (ko cho sell khống, chỉ sell có sẵn nha).
Mục stop-limit là để xác lập lệnh buy stop và sell stop ( stop loss), và đk xác lập là điền đủ 2 ô.

Bên chỗ Margin có cho khống mà bác.
Mà mấy chức năng này mình ko có dùng ở bên sàn này, cứ tưởng nó y như MT4 :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,926
173,006
Latest member
hieupham4129

Most viewed of week

Most discussed of week