Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

Tao thề là vì 1 phút nông nổi bỏ đi nhậu mà ko sell 1k3 CLAM với giá 3,3 mà bây giờ ta phải ôm chờ nó lên lại đây. Nhìn nó xuống 2,5 mà muốn khóc quá man

gas thấp quá nó ko hiện, dùng metamask ấy
Bây giờ lỡ send rồi thì làm sao đây ạ. Bên send bị trừ rồi mà bên kia chưa nhận đc

send lại cùng địa chỉ cùng 1 lượng eth hoặc token, tăng gas lên cao là dc, bình thường 10 chỉnh lên 40 là vọt đi ngay
Nhưng vấn đề là số eth kia em đã send và đã bị trừ rồi. Bây giờ lấy đâu ra mà send thêm lần 2 nữa ạ.

send lại cùng địa chỉ cùng 1 lượng eth hoặc token, tăng gas lên cao là dc, bình thường 10 chỉnh lên 40 là vọt đi ngay
Bác có face hay skype ko giúp e với a

Các bác cho e hỏi khi send Eth thì đây là bị lỗi gì ạ.
Sorry, We Are Unable To Locate This transaction Hash

https://etherscan.io/tx/0x2f0a98e24c0a4d6d91d6fe3d703a3149332c847c254d9e34e88d426c594eec1b

Cái chuyện này không hiếm đâu, lỗi này nói chung là do phí Gas (Gwei/wei...) Gas Price đặt quá thấp. Giờ em cứ gởi lại với cái Gas Price cao hơn là đc. Cái này gọi là gởi chồng lên cái cũ, hệ thống nó sẽ chọn cái sau confirm.

Giao dịch trên ETH có 2 loại: gởi ETH hoặc gởi Token ERC20, nếu gởi ETH thì Gas Limit phải là 21 NGÀN còn gởi Token ERC20 thì Gas Limit nên đặt 100 NGÀN, phần Gas dư sẽ đc trả lại.

Bây giờ có 2 lựa chọn là:

- Cancel Huỷ cái giao dịch trên (thực hiện giao dịch mới, chỉ số Nonce trùng giao dịch trên nhưng gởi 0 ETH tự gởi cho chính mình, tức là địa chỉ gởi và nhận cùng như nhau, lần này đặt số Gwei cao hơn)

- Gởi chồng (thực hiện giao dịch mới với chỉ số Nonce trùng giao dịch trên, thông số gởi nhận y chang nhưng Gas Price đặt cao hơn)

Chưa có confirmation là chưa bị trừ trên Explorer, cứ gởi lại y chang, đặt Gwei cao hơn là đc.
Bác ơi giao dịch này em send từ sàn chứ ko phải từ ví lạnh ạ. Thì có cách nào xử lý ko ạ

lên lại vùng 6k750 ồi

Giờ đề phòng BTC với ETC xuống mất giá thì nên mua vào cái gì trữ nhỉ? TRX, hay USDT, TUSD, mấy thằng này bị tụi nó làm giá ghê quá, *** bao giờ mua được đúng giá toàn lỗ mất cả mớ, nếu chỉ vì chống giảm giá mà phải thế thì không lẽ rút về VND bỏ túi rồi mỗi lần muốn lên phải deposit lại anh em? :mad::mad::mad:

Giờ đề phòng BTC với ETC xuống mất giá thì nên mua vào cái gì trữ nhỉ? TRX, hay USDT, TUSD, mấy thằng này bị tụi nó làm giá ghê quá, *** bao giờ mua được đúng giá toàn lỗ mất cả mớ, nếu chỉ vì chống giảm giá mà phải thế thì không lẽ rút về VND bỏ túi rồi mỗi lần muốn lên phải deposit lại anh em? :mad::mad::mad:
trade cặp btc/usdt được giá thì bán, giá thấp thì mua vào. Sẽ sớm giàu thôi :p

đành vậy:popo_big_smile: mỗi lần dep lỗ 5-10%:popo_bye:

hic, em mua vô 17k USDT mà nó tính ra 18k luôn móa nó, đ-éo có thằng nào bán đúng giá hay nhỉnh hơn tí để mà cho mua toàn bán giá cao hơn 1/3.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,600
170,699
Latest member
longvuhitclub
Back
Top Bottom