FREELANCING TIPS: LÀM SAO ĐỂ TỰ TIN KIẾM TIỀN ONLINE HƠN?

ThanhMai1xbet

Banned
Reactions
2
MR
0.078
FREELANCING TIPS: LÀM SAO ĐỂ TỰ TIN KIẾM TIỀN ONLINE HƠN?​

Hiện nay, có quá nhiều các ngành nghề để có thể kiếm tiền online, thông tin của việc kiếm tiền trên mạng bạn cũng dễ dàng tìm được trên google. Tuy nhiên bạn vẫn chưa chọn được cho mình một công việc phù hợp nhất? Bạn vẫn chưa hiểu rõ về từng công việc kiếm tiền online khi đọc qua hàng trăm bài viết về nó. Bài viết hôm nay chúng tôi sẽ không chỉ liệt kê các cách kiếm tiền online mà đi sâu vào kiếm tiền online freelancing.

Freelancer lập trình là gì? và những kỹ năng cần thiết. - Học viện Agile

Kiếm tiền online không khó

Thuật ngữ Freelancing là một thuật ngữ khá mới và dần trở nên phổ biến trong một vài năm gần đây trên thị trường việc làm nhất là với những công việc có thể làm online. Trên thực tế, đã có rất nhiều Freelancer có mức thu nhập cực tốt khi nhận các công việc trực tuyến, có thể lên tới 10,000$. Hãy cùng tìm hiểu về công việc hấp dẫn này ngay bây giờ!!

Freelancing là gì?

Người làm nghề tự do (Freelancer) là ai? Lợi và hại khi trở thành một  freelancer
Khái niệm Freelancer

Freelancing rất linh hoạt, bạn có thể tự chủ thời gian của mình, làm việc toàn thời gian hoặc bán thời gian cho các dự án bạn chọn. Mặc dù khách hàng có thể cung cấp các thông số kỹ thuật cho công việc, nhưng một freelancer có thể hoạt động giống như một nhà thầu độc lập, có thể tự do kiểm soát công việc đã hoàn thành. Hơn nữa, freelancing cho phép bạn thiết lập giá của riêng của mình, mà thường giá sẽ cao hơn so với đồng nghiệp của bạn cùng làm một công việc. Công việc của freelancing có thể thay đổi linh hoạt.
Những thuận lợi và khó khăn khi kiếm tiền online Freelancing:
Freelancing là một trong những công việc đơn giản nhất nhưng cũng như khó khăn nhất mà bạn có thể làm trực tuyến để kiếm tiền online. Tại sao lại nói vừa “dễ dàng nhất” vừa “khó khăn nhất”?
7 bí kíp giúp người làm freelancer thành công trong mọi lĩnh vực -  Beelancer Việt Nam Blog
2 mặt của Freelancer
Thực ra, nói Freelancing là công việc “đơn giản nhất” là bởi, bạn có thể tìm cho bản thân một công việc chỉ trong vài phút, đúng như vậy, chỉ trong vài phút lướt web, đọc tin tuyển dụng trên các chuyên trang dành cho Freelancer như Upwwork, Fiverr, Freelancer, bạn có thể tìm hàng tá công việc và tự tin nói rằng mình là một Freelancer.
Tuy nhiên, nói Freelancing là công việc “khó khăn nhất” chính vì quá dễ dàng để một người trở thành Freelancer, do đó cuộc cạnh tranh giữa những người “đồng nghiệp” với nhau lại vô tình trở nên gay gắt hơn, và nếu bạn muốn thành công có được công việc cũng như mức thù lao xứng đáng, bạn phải phục vụ cho “người chủ tạm thời” của mình một thứ gì đó độc đáo, chỉ bạn mới có thể làm được và bạn phải thực sự là một chuyên gia trong lĩnh vực đó. Bạn biết đó, cơ hội thì luôn đi kèm với thách thức, cơ hội phần thưởng càng lớn, thách thức càng nhiều. Tuy nhiên, vẫn có rất nhiều lĩnh vực ngoài kia, chuyện cạnh tranh bớt gay gắt hơn so với các lĩnh vực khác, nếu bạn lựa chọn đúng, cơ hội thành công của bạn chắc chắn sẽ cao hơn.
Lợi thế lớn nhất của Freelancing, đó chính là bạn có thời gian rảnh và sự tự do để làm công việc của mình ở bất kỳ đâu trên quả đất này và tại bất kỳ khung giờ nào bạn mong muốn. Thêm vào đó, bạn cũng không cần phải đầu tư vốn để trở thành một freelancer, tất nhiên là chúng ta không bàn tới chuyện bạn sẽ phải trâu dồi kỹ năng bản thân như thế nào. Đặc biệt, Freelancing và những kinh nghiệm tích lũy trong quá trình làm việc cũng giúp bạn có thêm nhiều thông tin thú vị để viết vào CV xin việc của bản thân và gây ấn tượng với nhà tuyển dụng khi đi phỏng vấn xin việc sau này.
Những tips để kiếm tiền online hiệu quả nhất với Freelancing:

Lợi ích và bất lợi của doanh nghiệp SMEs khi thuê freelancers - Jenfi

Freelancer-1 ngành nghề mới mẻ
  • Nuôi dưỡng suy nghĩ làm chủ chính mình
Có rất nhiều người muốn trở thành một freelancer để được “tự do” hoặc được “là của riêng họ”. Điểm mạnh nhất của công việc này chính là sự tự do và có thể tạo ra cuộc sống của riêng mình và kiểm soát nó tốt hơn. Bạn phải học cách yêu thích việc điều hành công việc của mình như trong một công ty và cố gắng tạo ra nhiều giá trị nhất có thể. Như vậy mới có thể phát triển và thành công không chỉ dành cho công việc Freelancing, mà mọi công việc đều cần sự tâm huyết.
  • Freelance có phải là một khía cạnh khác của sale?
Trên thực tế, chúng ta luôn bán mình – thông qua việc khi chúng ta giao tiếp, làm việc trong các dự án và trong cuộc sống của chúng ta. Mỗi người đều là nhân viên bán hàng cho chính mình. Cách chúng ta nói chuyện, cách chúng ta nhìn và cách chúng ta thể hiện bản thân. Vậy nói cách khác thì Freelance chính là một khía cạch khác của sale, tùy không hoàn toàn giống nhau nhưng nếu xét kĩ thì đó cũng là nguồn gốc của sale.
Hãy chấp nhận sự thật rằng khi bạn là một freelancer, bạn cũng chính là một người bán hàng. Bạn phải “bán bản thân” và thuyết phục khách hàng nhìn nhận về giá trị của bạn và những gì bạn có thể mang lại. Điều này là hoàn toàn hợp lý.
  • Học cách đối mặt với những khó khăn
Success Journey | Infographic powerpoint, Success, Powerpoint templates
Đối mặt với khó khăn khi làm Freelancer
Khi quyết định dấn thân cho lối sống tự do, bạn cần biết rằng sẽ có những khoảng thời gian bạn không có một dự án nào. Có nghĩa là không có thu nhập!
Điều này có thể đáng sợ và thật sự khó khăn với những người đã quen với việc nhận tiền lương vào mỗi tháng. Vì vậy, bạn phải học cách sống chung với những thăng trầm, những khó khăn khi là freelancer để làm việc tốt.
Trên đây chúng tôi đã cung cấp đầy đủ thông tin về Freelancing và chia sẻ những tips để thành công trong công việc này. Mong rằng bài viết này sẽ mang đến nhiều thông tin hữu ích cho các bạn mới tìm hiểu và đang quan tâm đến Freelancing. Đừng quên theo dõi những bài viết tiếp theo của chúng tôi!

Freelance Online như một công việc giải trí lại kiếm được tiền tay trái đôi khi chân ngoài lại dài hơn chân trong nhỉ!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,281
170,408
Latest member
8xbett6
Back
Top Bottom