Forex con đường sáng xóa đói giảm nghèo?

View attachment 126903

mình học từ mmo ra, và ko nghe theo mấy thầy siêu nhân dại nhé bạn, cũng ko học khóa nào ngoài đời cả.
mình tuổi cũng 3x rồi và ko học hay nghe theo ai bán tín hiệu fx cả, tự phân tích tự trade rút kinh nghiệm

@animax1991 của mình có tất cả 19 trang, hiện tại mình vẫn trade thắng với hệ thống của mình, nhưng ko tự làm chủ dc tin thần, nên của thiên trả địa, nên mình ko trade nửa bạn ạ.
View attachment 126905
View attachment 126907
Bác khoe thì cũng kiếm đoạn nào có lãi chứ theo hình trên cộng lại thì sau hai tháng vẫn lỗ mà:popo_pudency::popo_pudency::popo_pudency:

Bác khoe thì cũng kiếm đoạn nào có lãi chứ theo hình trên cộng lại thì sau hai tháng vẫn lỗ mà:popo_pudency::popo_pudency::popo_pudency:
lỗ bạn do bạn ko đọc mấy cmt trước của mình, mình cháy tổng 10k, nhờ nó cháy rồi mới tự học hỏi, cũng lấy lại dc ít vốn vẫn ko đủ 10k$ vốn, nhưng tâm lý mình ko vững, cái đầu ko đủ lạnh, nên bỏ ko chơi fx nửa, mất ăn mất ngủ, hay cọc với gia đình, những lúc treo lệnh, tâm lý ko thoải mái, nên ko chơi nửa

lỗ bạn do bạn ko đọc mấy cmt trước của mình, mình cháy tổng 10k, nhờ nó cháy rồi mới tự học hỏi, cũng lấy lại dc ít vốn vẫn ko đủ 10k$ vốn, nhưng tâm lý mình ko vững, cái đầu ko đủ lạnh, nên bỏ ko chơi fx nửa, mất ăn mất ngủ, hay cọc với gia đình, những lúc treo lệnh, tâm lý ko thoải mái, nên ko chơi nửa
Tổng thể lỗ mà bác vẫn có cái nhìn tích cực là rất hay :popo_sweet_kiss: nhưng forex khó vậy thì bác bênh vực nó làm gì, để cho các new member lại lao vào:popo_beated:. Mọi người nói vậy mà ai còn tham gia chứng tỏ tinh thần tốt, biết đâu lại thắng:popo_beauty:

bạn xem lại tất cả bình luận của mình, mình ko khuyến khích mọi người chơi fx, nhưng fx ko phải là xấu, nếu có một cài đâu lạnh, biết đâu là dừng, biết đâu là đủ để trade, biết đâu là sàn đáng tin để giao dịch, riêng bản thân mình thì 10k$ là đủ để biết mình hợp với fx hay ko, đơn giản mình vào tâm sự những gì mình biết và trải qua với fx, nhưng thấy bạn chủ topic nói chuyện có vẽ hơi qua khích nên mình mới show và nói nhiều như vậy, mình hiện lâu lâu vào mmo đọc xem có gì mới ko, hiện nay mình có mảng khác nên cũng ko còn quan tâm tới mấy môn như fx như trước.
còn new be thì nên cân nhắc trước khi vào fx, vì ko có cái gì dễ ăn cả, đôi khi chính mình còn ko tin dc mình, huốn gì tin ai, nghe lời ngon ngọt thì làm theo có nước bán nhà như chơi

mình đã từng fx 4 năm, từ ko biết gì nhìn vào biểu đồ, tự mò mẫm rồi google các kiểu, phân tích sóng, này kia, từng cháy gần 10k$, và cũng kiếm dc tiền từ nó cũng ko ít, nhưng !, nếu bạn có tâm lý vững biết đâu là đủ sẽ sống được trong môi trường khắc nghiệt của fx, còn bạn nào nghỉ ôi dễ quá, vừa thắng dc thì giao dịch tiếp thì coi chừng mất nhà như chơi.
từng rất tâm huyết với fx và từng lận đận mộit thời gian, và đã từ bỏ nó hoàn toàn.

View attachment 126903

mình học từ mmo ra, và ko nghe theo mấy thầy siêu nhân dại nhé bạn, cũng ko học khóa nào ngoài đời cả.
mình tuổi cũng 3x rồi và ko học hay nghe theo ai bán tín hiệu fx cả, tự phân tích tự trade rút kinh nghiệm

@animax1991 của mình có tất cả 19 trang, hiện tại mình vẫn trade thắng với hệ thống của mình, nhưng ko tự làm chủ dc tin thần, nên của thiên trả địa, nên mình ko trade nửa bạn ạ.
View attachment 126905
View attachment 126907

thua bạn, mình chỉ nói những gì mình biết, và chỉ show những gì mình có, và trong ảnh đó là mấy năm trước trong tk của mình, giờ mình ko còn chơi fx nửa, nên cũng ko có dụ gà hay gì bạn nói hơi quá rồi đó.
sàn nào xàm hay hay uy tính thì tùy trải nghiệm của mọi người,
mình cũng chẳng hiểu ý định của bạn lập ra topic này để làm gì nửa, để ae giao lưu học hỏi về fx hay tâm sự những trải nghiệm fx với ae. ?
mình cũng chẵn có time nhiều, nên sẽ ko bạn luận gì về topic này thêm.
xin nhắc lại mình ko chơi fx nửa, và ko có ý định dụ bất cứ ai vào fx. chỉ đơn giản là bàn luận cho vui !

trong mmo ko phải chỉ có fx mới kiếm dc tiền, và nó ko hợp với mình nên bỏ,
với ngay lúc đó mình chuyển sang offer mobidia và đào coin một ngày gần 1 BTC, thì theo bạn nên chọn cái nào và bỏ cái nào :) , công việc ở ngoài thì ổn định. có nhiều cái nhàn hơn fx ko nặng đầu lo nghỉ trong mmo này chắt bạn cũng biết mà
View attachment 126923

Tổng thể lỗ mà bác vẫn có cái nhìn tích cực là rất hay :popo_sweet_kiss: nhưng forex khó vậy thì bác bênh vực nó làm gì, để cho các new member lại lao vào:popo_beated:. Mọi người nói vậy mà ai còn tham gia chứng tỏ tinh thần tốt, biết đâu lại thắng:popo_beauty:

Uh mình cũng nghĩ là bạn phải có lý do gì đó mới bỏ giữa chừng, chứ đang ăn ngon lại bỏ thì kỳ lạ quá nên hỏi, trừ khi bạn giàu quá mức :popo_what:
chắc làm cho sàn nào đó cụ thể là thằng exnesss nên vào nói dễ lắm , ai cũng ăn hết, rồi sàn nó lấy gì ăn nhỉ , thàng exnesss đó ôm lệnh mà nó ăn thế kìa thì ai trả cho nó , sàn nó ngu đến vậy hả , đúng là dụ gà lộ liễu

chắc làm cho sàn nào đó cụ thể là thằng exnesss nên vào nói dễ lắm , ai cũng ăn hết, rồi sàn nó lấy gì ăn nhỉ , thàng exnesss đó ôm lệnh mà nó ăn thế kìa thì ai trả cho nó , sàn nó ngu đến vậy hả , đúng là dụ gà lộ liễu
không muốn cãi cũng phải cải, mình qua mản khác ăn như này ko ngon và nhàn à, dụ gà gì trong này nhỉ, xem có câu nào mình dụ gà ko

Chắc là thớt hay ng` nhà của chủ thớt bị bọn mô giới dụ dỗ nên bức xúc rồi lên đây cảnh báo mọi người rủi ro thui, chứ ko có ý gì. Mình lại có 1 quan niệm hơi khác 1 chút. Nếu họ đã xem sự cảnh báo này rồi mà vẫn muốn tham gia vào forex thì cứ để họ trải nghiệm, dù có thất bại thì đó cũng là quyền của họ, quyền được thất bại.

Mà khổ cái mình lại không có khái niệm thất bại, bất kì 1 cuộc chơi đầu tư nào mình đều gặt thái 1 số thành quả nhất định cho dù là lổ chổng vó, hoặc là bị SCAM tay trắng luôn. Không phải cứ mất tiền là thất bại, mất tiền mà bạn hiểu nhân cách 1 con người, bản chất 1 vấn đề thì chưa chắc đó là thất bại.

Nếu ai cũng sợ thất bại thì làm gì chương trình Shark Tank hoạt động được, thế giới làm sao mà phát triển nếu thiếu những con người dám mạo hiểm ?

Chắc là thớt hay ng` nhà của chủ thớt bị bọn mô giới dụ dỗ nên bức xúc rồi lên đây cảnh báo mọi người rủi ro thui, chứ ko có ý gì. Mình lại có 1 quan niệm hơi khác 1 chút. Nếu họ đã xem sự cảnh báo này rồi mà vẫn muốn tham gia vào forex thì cứ để họ trải nghiệm, dù có thất bại thì đó cũng là quyền của họ, quyền được thất bại.

Mà khổ cái mình lại không có khái niệm thất bại, bất kì 1 cuộc chơi đầu tư nào mình đều gặt thái 1 số thành quả nhất định cho dù là lổ chổng vó, hoặc là bị SCAM tay trắng luôn. Không phải cứ mất tiền là thất bại, mất tiền mà bạn hiểu nhân cách 1 con người, bản chất 1 vấn đề thì chưa chắc đó là thất bại.

Nếu ai cũng sợ thất bại thì làm gì chương trình Shark Tank hoạt động được, thế giới làm sao mà phát triển nếu thiếu những con người dám mạo hiểm ?
ở VN nó khác nó ko như nước người ta cạnh tranh công bằng đâu

lại shark này sahrk nọ , đúng là mấy câu cuả mấy thằng đa cấp , mấy thằng đó sinh ra từ cơ chế ở VN thôi , vì nó độc quyền độc đảng nên mới dễ làm giàu vậy chỉ cần có thế lực, mở miệng ra bảo ăn ăn là biết ngay , cái sàn ếxness đó nổi tiếng scam , ko tin cứ đi vào các group mà khoe đi , nó chửi cho đù người
Đơn giản bạn có $ bạn ns j cũng đúng. Lên rhaor luận thì thảo luận thôi chứ theo hay k là của bác. Chứ bác muốn chak chắn 100% thì mời đi gửi ngân hàng ạ

Đơn giản bạn có $ bạn ns j cũng đúng. Lên rhaor luận thì thảo luận thôi chứ theo hay k là của bác. Chứ bác muốn chak chắn 100% thì mời đi gửi ngân hàng ạ
Bank cũng không phải 100% nha bạn, Tiền cầm trong tay còn mất huống chi gửi bank, cái gì cũng tiềm ẩn rủi ro hết.

nếu ngon vậy thì sao bạn k tự hỏi, bank nó kiếm pro , trader kiếm tiền , nó chỉ cần ăn chắc 3% 1 tháng thôi , rồi nó trả cho bạn và các người gửi khác 3-6% 1 năm , bạn thấy khó hiểu chưa, ai cũng nói là kiến thức này nọ sẽ có 10% -20% hàng tháng
nhưng thực tế đã cho thấy biết bao người tử nạn, bán nhà ..... , cứ nhìn mấy ông mở khóa học đi, toàn bán nhà rồi ở nhà thuê ko thôi là hiểu nhé

tui đưa lên đây để cho mọi người suy ngẫm , có phải nó là 1 cái trap lớn ko , tại sao các tổ chức tài chính lớn họ ko đầu tư vào FX ..... tại sao các quốc gia ko đào tạo trade ....... , nhiều lắm các bạn ah , rất khó hiểu , dường như các nghi vấn càng thấy FX k còn minh bạch nữa

bạn có biết Bank sau khi người ta gửi vào đó nó làm gì không? gửi tiền vào đó k sài sao, nó k đầu tư đâu sao, k đầu tư nó lẫy đâu tiền trả lãi cho các bạn.... vấn đề cái nó đầu tư k phải mấy cái còm com và độ rủi ro ntn! Thương trường như chiến trường thôi bạn à, bạn là Tào Tháo hay Lưu Bị, Viên thiệu hay Quan công..... mình k bảo các bạn phải đầu tư, phải làm theo phải def vào hay ntn, đơn giản bạn thấy nó ok thì bạn chơi, bạn có vốn lưu động thì bạn chiến. Mạnh gạo bạo mồm thôi. MMO nếu mà chắc chắn 100 % thì đã k còn là MMO

bạn có biết Bank sau khi người ta gửi vào đó nó làm gì không? gửi tiền vào đó k sài sao, nó k đầu tư đâu sao, k đầu tư nó lẫy đâu tiền trả lãi cho các bạn.... vấn đề cái nó đầu tư k phải mấy cái còm com và độ rủi ro ntn! Thương trường như chiến trường thôi bạn à, bạn là Tào Tháo hay Lưu Bị, Viên thiệu hay Quan công..... mình k bảo các bạn phải đầu tư, phải làm theo phải def vào hay ntn, đơn giản bạn thấy nó ok thì bạn chơi, bạn có vốn lưu động thì bạn chiến. Mạnh gạo bạo mồm thôi. MMO nếu mà chắc chắn 100 % thì đã k còn là MMO
rủi ro hay họ biết trò chơi này là lừa đảo đánh bạc , trong khi nhiều người chắc chắn rằng có kiến thức là sẽ có 10-20% 1 tháng , nên đa số chơi là thua , 95% thua là có lý do cả đó

:):):):):) ông nào dám bảo là ăn được trong fx , toàn lừa nhau thui

sổ số ngày nào cũng quay đấy
cứ đánh gấp thiếp lên là ăn thôi
bet bóng cũng vậy, thua thỳ cứ gấp đôi vốn lên, một là cửa trên hai là cửa dưới có gì khó đâu
:):):):):)

Bank cũng không phải 100% nha bạn, Tiền cầm trong tay còn mất huống chi gửi bank, cái gì cũng tiềm ẩn rủi ro hết.
bank ma khi gửi ko có cái giấy bảo hiểm tiền gửi là biết rồi

BẢN CHẤT CÁI BIỂU ĐỒ ĐÓ NÓ CHẠY THEO QUY LUẬT SAO CHO ĐẦU VÀO NHỎ HƠN ĐẦU RA NÊN AI CŨNG SẼ BỊ THUA THÔI , CHIÊN THUẬT NÀO RỒI CŨNG SẼ THUA

:):):)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,389
170,501
Latest member
12betgreen

Most viewed of week

Most viewed of week

Back