Help forex: cháy nhiều lần với số tiền nhỏ hơn cháy một lần với cục tiền to(newbike ôm hận)

chuatroi1992

Newbie
Reactions
14
MR
0.000
xin chào mọi người, em cũng mới tham gia cộng đồng mmo4me chưa lâu, nhưng cũng nhờ nó mà biết đến MMO
. ban đầu em chiến capcha kolo, dù biết rate thấp nhưng ổn định và chưa có tai tiếng gì nên em vẫn trung thành với nó. vẫn thử các loại hình khác như PTU và offer nhưng chốt lại vẫn chưa gặt hái được gì
:binhsua32:. rồi đến một ngày em tình cờ biết đến forex(Chà, một loại hình kiếm tiền nhanh khủng khiếp nhưng ra đê lại cũng có ngày...). Em ngiên cứu và bắt đầu chiến, ban đầu em tìm các sàn có chế độ bonus tiền khi mở tài khoản, seach google thì tìm ra được sàn AEGA(thấy mọi người đánh giá tốt về nó), trong lòng ảo tưởng đến một ngày cục tiền rơi trúng đầu :binhsua37:. mở tài khoản thứ nhất:( được 2 hôm thì cháy, he he). Tiếp tục mở tài khoản thứ 2 và nạp thêm vào 3.6$ tiền đánh capcha(cháy nốt, chà chà, có vấn đề rồi đây), Ức chế mở tài khoản thứ 3 thì sàn thông báo không cho mở nữa. Em lại tiếp tục mò google, ra được sàn thứ 2 là FSB. Trời, thằng này bonus 5 USD và đòn bẩy 1:500(AGEA chỉ có 1:100), lại ảo tưởng nữa, lần này em tạo 5 nick gmail, xin 5 số điện thoại, mở 5 tài khoản chiến trong vòng 1 tháng(thằng này lạ ghê, cho phép mở tài khoản không giới hạn, nhưng hãy cẩn thận, đến lúc rút tiền nó sẽ thông báo baned tài khoản, đến lúc đó thì công sức xuống biển hết, cảnh báo các bạn nhé). ban đầu tài khoản nào cũng có lãi, lên đến 30$, nhưng vào một ngày đẹp trời nó đã đội nón ra đi trong 1 khi đồ thị down trend mạnh. Lại mở tiếp tài khoản classic bên FXopen bonus 25$, và cháy trong khoảnh khắc(nó bắt đánh tới 0,1 lot thì ai chịu nổi), hô hô. đến lúc đó thì em đã hiểu cách đánh của mình có vấn đề , và ngộ ra được nhiều điều . Dừng lại tìm một sàn có uy tín, em đã đến nhà anh trai EXESS, đòn bẩy 1:2000, thanh toán tiền tự động, và có cơ chế bảo mật tài khoản khách hàng. Em mở tài khoản cent và nạp vào đó 1.5$(đánh lên 5.5$) lại cháy!, lần 2 nạp 2,5$(đánh lên 8.5$) lại cháy, lần 3(đang đánh capcha để lấy tiền nạp), sẽ thông báo sau. Nhưng ban đầu em đã hiểu chơi forex là chấp nhận mất tiền, nên mỗi lần tiền trong tài khoản về 0 em chỉ biết cười gượng, và tìm hiểu nguyên nhân, lại cười khi phát hiên ra lỗi sai cơ bản , và cuối cùng lại đánh capcha kolo để lấy tiền nạp tài khoản, he he. em nhận thấy mình đang trưởng thành.(cháy nhiều lần với tài khoản nhỏ được nhiều bài học hơn cháy 1 lần với cục tiền to)

chốt lại: quả thật đánh tài khoản live tiền mồ hôi nạp vào khác hẳn với tiền bonus các bác ạh, tiền mình kiếm được có thể rút về luôn, nhưng bonus lại có các điều kiện khắc nghiệt, và thêm một điều nữa, khi thấy tiền trong tài khoản tăng lên rõ rệt, nhiều người lại ngô nhận về khả năng của mình, và đánh số tiền vượt sức chịu đựng của tài khoản, lúc đó khi đồ thị ngược xu hướng thì ngồi đó nhìn tài khoản cháy dần mà không chịu dập lửa, đến khi nó về 0 thì chỉ biết ngồi đó mà than thân, trên mạng em thấy nói rất nhiều người nói rồi, nhưng quả thật chính bản thân em lại mắc phải bao nhiêu lần và em chắc chắn các bác cũng thế, hô hô, các bác thì sao, đã mất bao nhiêu tiền học phí cho nó rồi?

hic bác nói chí phải, e cũng mới tập chơi giống bác, chơi mấy trang bonus, tự nhủ sẽ luôn đặt SL, vậy mà chỉ cần chút xíu chủ quan...Tối qua ngồi nhìn cái tk cháy gần cả trăm usd bên fxcm mà chẳng biết làm gì...Hic! Giờ má mi kêu nghỉ đi không thì có ngày bị khùng vì tâm trạng thất thường khi vui lúc buồn...:(

yeah , mình cũng cháy gần 50acc bonus rồi một số acc tiền thật mà ngu thì vần ngu haizz :))

hic bác nói chí phải, e cũng mới tập chơi giống bác, chơi mấy trang bonus, tự nhủ sẽ luôn đặt SL, vậy mà chỉ cần chút xíu chủ quan...Tối qua ngồi nhìn cái tk cháy gần cả trăm usd bên fxcm mà chẳng biết làm gì...Hic! Giờ má mi kêu nghỉ đi không thì có ngày bị khùng vì tâm trạng thất thường khi vui lúc buồn...:(
sao 0 đánh lệnh ngược lại rùi gỡ lệnh. cháy mấy k $ mà còn 0 sao nè. phải luyện tinh thần tốt trước khi lấy nhiều tiền từ forex
Sao không chơi free trước vậy cậu.
chơi free giỏi cỡ nào qua live cũng dỡ. vì tinh thân rất quan trọng.
yeah , mình cũng cháy gần 50acc bonus rồi một số acc tiền thật mà ngu thì vần ngu haizz :))
giấu nghề he.

bị dụ dỗ cũng lao đầu vào forex, mình chơi ở exness, lần đầu nạp 100$ sau khi thắng dc mười mấy $ thì acc cháy sạch. Bực định nghỉ rùi vài ngày sau vào lại ngứa tay dep vào 200$ thắng luôn 150$ => rút hết 350$ về tài khoản (tự nhủ là số mình còn may gỡ lại vốn lần trước) sau đó uninstall luôn thằng exness ra khỏi máy quyết ko chơi nữa, cách đây vài ngày ko có việc gì làm lại ngứa tay vào cài lại dep vào 100$, ngày đầu thắng dc 17$ rút hết 17$ về ngày thứ hai thắng dc 80$ rút hết 100$ về lúc này tài khoản chỉ còn lại 80$ tiền lời sau hai ngày đánh (xác định liều thua cũng chả tiếc), đập mạnh vào vàng ai dè nó xuống sợ cháy acc dep vào thêm 200$ sau 1 ngày ôm pc thì lời dc 60$, lời xong vẫn còn ham vui ngịch tí nữa thì lại bị thua hết 35$ => ngày hum đó chỉ lời dc 25$ => rút hết lãi và vốn về dc 3xx$ (vừa rút hôm qua), đang phân vân ko bik có nên chơi nữa ko hehehe

Biết giới hạn rủi ro thì sẽ hạn chế được cháy account . Tặng em 2 cái chart , xem tuần sau có làm ăn gì được không :D

Chơi Forex thì vài $ thế không chơi được đâu... Mình cũng cháy rất nhiều, toàn 300 - 400$, mất hơn 1k $ rồi đây, nhưng vẫn đang chiến, thêm chút kinh nghiệm...

bị dụ dỗ cũng lao đầu vào forex, mình chơi ở exness, lần đầu nạp 100$ sau khi thắng dc mười mấy $ thì acc cháy sạch. Bực định nghỉ rùi vài ngày sau vào lại ngứa tay dep vào 200$ thắng luôn 150$ => rút hết 350$ về tài khoản (tự nhủ là số mình còn may gỡ lại vốn lần trước) sau đó uninstall luôn thằng exness ra khỏi máy quyết ko chơi nữa, cách đây vài ngày ko có việc gì làm lại ngứa tay vào cài lại dep vào 100$, ngày đầu thắng dc 17$ rút hết 17$ về ngày thứ hai thắng dc 80$ rút hết 100$ về lúc này tài khoản chỉ còn lại 80$ tiền lời sau hai ngày đánh (xác định liều thua cũng chả tiếc), đập mạnh vào vàng ai dè nó xuống sợ cháy acc dep vào thêm 200$ sau 1 ngày ôm pc thì lời dc 60$, lời xong vẫn còn ham vui ngịch tí nữa thì lại bị thua hết 35$ => ngày hum đó chỉ lời dc 25$ => rút hết lãi và vốn về dc 3xx$ (vừa rút hôm qua), đang phân vân ko bik có nên chơi nữa ko hehehe
Đù ! C này kể nghe như chuyện trinh thám mún nhảy vào liền --->> ôi hấp dẫn quá , chỉ bí quyết đi C ơi ??? cho t xin cái yh

forex khác gì cá độ nhỉ

sao 0 đánh lệnh ngược lại rùi gỡ lệnh.
đánh lệnh ngược là sai lầm lớn của newbie chơi FX đó bác

forex khác gì cá độ nhỉ
Bác này lại nó bậy rùi.Cá độ ng ta còn thao túng theo ý ng ta.Còn forex có thằng nào đủ tiền để thao túng theo ý nó không.
Mình củng chơi forex nhưng không đến nổi cháy acc như bác trên.Mình chơi còn gà lắm.Mình chơi đi theo thị trường thui.Có nghỉ vào lúc 3-4h chìu mình vào xem tỉ giá xem nó đang đi theo xu hướng nào và mình vào lệnh(vào lệnh thì đặt khoãng 80-85% tiền chừa lại 20-15% tương dg 20-15 point là nó tự động ngừng giao dịch liền khi nó xuống tới đó).Đặt bit mình không ăn point nhìu như các pro.Mình chỉ là noob thui,chơi trên sàn AGE .Mình ra lệnh khi lời từ 10-12 point thui.Còn nó còn lời thêm thì mình không quan tâm(khi nào phân tích kỉ và thấy đúng thì mình mới giử lệnh đó).1 ngày kiếm 10-12 point =10-12% rùi nếu nhân với 24 ngày thì dc 240-288%/ 1 tháng rùi.Mình chỉ chơi thế thui.Mình không ham point nhìu.Chúc bác thớt thành công (tệ nhất thì ngày kiếm 5p(5%) thui.Chơi làm sao phải ăn hơn % zeek và JBB chứ nhỉ là 2%)

Last edited by a moderator:
hic bác nói chí phải, e cũng mới tập chơi giống bác, chơi mấy trang bonus, tự nhủ sẽ luôn đặt SL, vậy mà chỉ cần chút xíu chủ quan...Tối qua ngồi nhìn cái tk cháy gần cả trăm usd bên fxcm mà chẳng biết làm gì...Hic! Giờ má mi kêu nghỉ đi không thì có ngày bị khùng vì tâm trạng thất thường khi vui lúc buồn...

bác cũng bị mất tiền vao hôm thứ 6 hả? có đến mức bị cháy tài khoản không, chiều hôm ấy em cũng đánh đúng theo chiều up trend của cặp tiền
eurusd. nhưng ai dè đến nửa đường nó giật lại cho em cháy tài khoản rồi mới lao đầu lên tiếp,ban đầu em đặt 3 lệnh buy, sau thấy down trend mạnh quá liền kẹp 3 lệnh sell, nhưng tài khoản lúc đó đã hết cứu vãn. còn quá ít để đặt thêm lệnh, định nạp thêm tiền để cứu tài khoản, nhưng sàn
tự hạ đòn bẩy từ 1:2000 xuông 1:200. vậy là tèo. hihi

đánh lệnh ngược là sai lầm lớn của newbie chơi FX đó bác

không hẳn bác ạh, nếu quan sát đồ thị sẽ quay trở lại đúng xu hưỡng của nó, thì kẹp lệnh là cách cứu vãn tình thế, nhưng công nhận là chỉ có nhiều new bike<em nữa nè> hay thay lệnh ngược vào điểm stop loss, vì tâm lý không muốn mất tiền<và đúng là nó cứu tài khoản của em nhiều lần rồi>, nhưng những người chơi lâu không làm thế thật, họ sẵn sàng cắt lỗ, để đợi cơ hội tiếp theo, vì kẹp lệnh chẳng khác nào thắt nút số tiền trong tài khoản của mình, rất khó để tháo nó ra, hi vong em sẽ bỏ được tật xấu này trong lần .... cháy tài khoản tiếp theo

àh, các bác nào muốn tập chơi hay đã chơi nhưng mất nhiều <như bác chơi sàn FXCM chẳng hạn, uy tín vô đối, chưa đủ tiền để nạp vào thằng này, đang phấn đấu, hô hô> các bác có thể lập tài khoản cent bên exness chơi với em, rồi chúng ta thảo luận với nhau, nạp vào 1 hay 2$ gì đó rồi cùng chơi, cuối ngày lãi thì rút hết tiền về, hi hi. em thấy như thế sẽ đỡ bị stress hơn nhiều khi suốt ngày chỉ dán mắt vào màn hình<chơi forex có cần thế không nhỉ>, vui hay buồn gì thì cùng có người chia sẻ, được không ạh

àh, các bác nào muốn tập chơi hay đã chơi nhưng mất nhiều <như bác chơi sàn FXCM chẳng hạn, uy tín vô đối, chưa đủ tiền để nạp vào thằng này, đang phấn đấu, hô hô> các bác có thể lập tài khoản cent bên exness chơi với em, rồi chúng ta thảo luận với nhau, nạp vào 1 hay 2$ gì đó rồi cùng chơi, cuối ngày lãi thì rút hết tiền về, hi hi. em thấy như thế sẽ đỡ bị stress hơn nhiều khi suốt ngày chỉ dán mắt vào màn hình<chơi forex có cần thế không nhỉ>, vui hay buồn gì thì cùng có người chia sẻ, được không ạh
Chơi vậy rất khó có thể thành với Forex được ! Và mãi mãi cậu chỉ là cá cứng cá mại trong Forex này thôi, không ăn được nó với cách nghĩ và cách chơi như vậy đâu :D

em sẽ cố gắng bác ạh, còn bây giờ thì em không thể phản bác vì em đang thua liên tọi<cũng biết cách đánh của mình còn gà lắm>, tuần sau mỗi ngày em sẽ show tài khoản lên để các bác ném gạch nhé, bây giờ đang đánh capcha lấy vốn, he he. xác định rùi mà

em sẽ cố gắng bác ạh, còn bây giờ thì em không thể phản bác vì em đang thua liên tọi<cũng biết cách đánh của mình còn gà lắm>, tuần sau mỗi ngày em sẽ show tài khoản lên để các bác ném gạch nhé, bây giờ đang đánh capcha lấy vốn, he he. xác định rùi mà

Hoàn toàn có thể lấy lại những gì đã mất trong forex. Nhưng thường mất nhanh hơn lấy lại. Nên chưa chắc chắn trong thị trường này thì chơi volume nhỏ là tốt nhất, cốt yếu lấy kinh nghiệm

ôi fx một bài toán ko có lời giải chả ai có thể tự hào mình pro cả :binhsua30:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,786
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back