Matrix forestshare - forestshare.com - 170% -5/4/2015

Status
Not open for further replies.

vo-_-danh

Senior
Verified
Reactions
1,675
MR
0.014
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
anh hiểu sai rồi, dạng site anh nói nó chả lãi theo ngày thì là invest , chứ ko phải invest share. Invest share là chia lãi ngay khi có người mua cổ phiếu mới, thường thì ko quá 30' nó phải chia lãi 1 lần :)

Dạng mà chia lãi theo ngày thì chả phải invest share :) Cũng đừng so sánh mấy site PTC trá hình như clikrev. Nói chung là anh còn chưa hiểu rõ về dạng site này đâu

Bỏ vài $ ra chiến thử , thì sẽ hiểu :)
Vậy à. Thế cái này nó chia lãi ngày hay lãi theo phút? Và nó có gì khác so với clikrev nhỉ?

p/s: shares mới là cổ phiếu, còn share là chia sẻ. Thằng ForestShare này 170% AD Bouns chả hiểu nó là gì nữa. Cái FAQ cũng chưa đầy đủ. Chưa rõ ràng nó hoạt động thế nào, nhưng dự là giống clikrev :D

YouAndIVN

Hero
Verified
Trusted 3
Reactions
1,789
MR
2.684
$740.00
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Vậy à. Thế cái này nó chia lãi ngày hay lãi theo phút? Và nó có gì khác so với clikrev nhỉ?

p/s: shares mới là cổ phiếu, còn share là chia sẻ. Thằng ForestShare này 170% AD Bouns chả hiểu nó là gì nữa. Cái FAQ cũng chưa đầy đủ. Chưa rõ ràng nó hoạt động thế nào, nhưng dự là giống clikrev :D
dạng site này scam như cơm bữa nên tạo site cũng như cơm bữa ấy mà :D

Dạng này 1 là trả theo phút (thường thì ko quá 30') hoặc trả theo share (tức là admin mặc định chẳng hạn chia tối thiểu 100 share thì khi có 100 share mới nó sẽ ngay lập tức tự chia cho những người trước), nói chung là bỏ vài $ lẻ chơi thử anh sẽ hiểu :D

Chỉ là bỏ tiền, mua share ngay khi nó run, rồi sau đó rút tiền về :) Đừng ham hố chơi lâu dài là đc.

p/s: còn mấy dạng site trả lãi theo plan, theo ngày, yêu cầu click, surf,.. này nọ thì nó ko thuộc invest share. Vì invest share chỉ đơn thuần là MUA SHARE ĐỢI NGƯỜI SAU MUA ĐỂ ĐƯỢC CHIA LÃI thôi :) Xác định là LOẠI SITE NÀY THUỘC DẠNG SITE SCAM NHANH nhưng nếu hiểu và đi tắt đón đầu thì vẫn kiếm ăn đc :D

thôi tập trung làm bài thuyết trình đã. Ai ko hiểu thì đợi xem mình chơi rồi sẽ hiểu. Giải thích mà chưa đưa proof = hình ảnh thì khó hiểu. Đợi site run mình giải thích + chụp ảnh cho dễ hiểu :)
Chắc mình gà nên chả biết gì. Mà search trên google thì thấy ai cũng bảo site này là dạng revshare giống kiểu clikrev. Chắc là bọn tây nó cùng gà như mình cả :D. ăn 7% click của ref + 10% purchase adpack. Mình cũng thấy nó chả khác gì kiểu chơi của clikrev cả. Cơ mà bonus cho cái site ptc vilvad.com. Chắc cùng admin :rolleyes:
p/s: Không chơi thì thôi. Đã chơi thì ko có chuyện vài $ :cool:

Chắc mình gà nên chả biết gì. Mà search trên google thì thấy ai cũng bảo site này là dạng revshare giống kiểu clikrev. Chắc là bọn tây nó cùng gà như mình cả :D. ăn 7% click của ref + 10% purchase adpack. Mình cũng thấy nó chả khác gì kiểu chơi của clikrev cả. Cơ mà bonus cho cái site ptc vilvad.com. Chắc cùng admin :rolleyes:
vậy đừng chơi, ngồi hóng đi. Để mình chơi xong, chụp ảnh cho dễ hiểu :) Ai cũng có cái lí lẽ của riêng mình, ko ép đc :) Chỉ có thể chứng minh = proof thôi :D

Mình nói rồi ko khuyến khích chơi thể loại này, ai thích thì chơi thôi :D Xác định hiểu đc bản chất của nó thì hãy nhảy vào, ko hiểu thì đặt gạch hóng thôi nhé. Đừng tham gia rồi đổ vạ này nọ :D

SealTemSix

Hero
Reactions
3,492
MR
0.000
Anh Vô Danh là Gà nhất cái Box Invest mà :D Em biết, em biết. Site này xách zép cho Clikrev zài ạ. MMG, TALKGOLD là xem được lượt view về site thôi.

Ngoài ra hầu hết các site đều liệt kê vào HYIP: http://www.allhyipmonitors.com/details/forestshare.com

Anh Vô Danh là Gà nhất cái Box Invest mà :D Em biết, em biết. Site này xách zép cho Clikrev zài ạ. MMG, TALKGOLD là xem được lượt view về site thôi.

Ngoài ra hầu hết các site đều liệt kê vào HYIP: http://www.allhyipmonitors.com/details/forestshare.com
mấy site HYIP cùi bắp thôi. Mấy site lớn nó chả bao giờ cho dạng site này vào . Vì dạng site này bản chất scam là khủng nhất giới invest rồi :D

Chả ai nói site này tốt, tôi nói rõ bản chất dạng site này ở #1 rồi nhé. Hiểu thì chơi , ko hiểu thì thôi. Chém gió hoài vài ngày nữa site run là hiểu thôi :)

p/s: các bác hiểu thì hiểu, ko hiểu thì thôi. Em chiến nhiều, em hiểu về nó. Em có group trên facebook chuyên về dạng site này rồi :) Còn các bác hiểu theo ý hiểu các site các bác chơi thì em khẳng định KHÔNG GIỐNG đâu :)

mấy site HYIP cùi bắp thôi. Mấy site lớn nó chả bao giờ cho dạng site này vào . Vì dạng site này bản chất scam là khủng nhất giới invest rồi :D

Chả ai nói site này tốt, tôi nói rõ bản chất dạng site này ở #1 rồi nhé. Hiểu thì chơi , ko hiểu thì thôi. Chém gió hoài vài ngày nữa site run là hiểu thôi :)
Mình cũng chỉ đưa ra ý kiến để tranh luận và chủ yếu xem người giới thiệu đối chất thôi mà :D

Chúc bạn kiếm được với site này.

Mình cũng chỉ đưa ra ý kiến để tranh luận và chủ yếu xem người giới thiệu đối chất thôi mà :D

Chúc bạn kiếm được với site này.
nếu tranh luận đúng thì mình ok, nhưng bạn cứ lái nó sang cái dạng site PTC (yêu cầu click, kết hợp bán share) , rồi mấy site to to kia thì ko phải. Dạng site cùi bắp này nó ko cần sống lâu đến vậy đâu. Xác định vài giờ run là lúc ta kiếm lời :) Ko phải dạng site lâu dài :) Việc nó live vài ngày rồi die là quá là bình thường nuôn :) nhưng ko cần quan tâm, mình đánh nhanh rút gọn trong vài giờ thôi.

HourlyMonitor

Ancient
Verified
Reactions
2,224
MR
10.434
$150.00
Chat with me via Skype
Revshare có nhiều biến thể. Nhưng có cùng bản chất là ponzi. có 2 loại revshare thông dụng nhất

* Revshare tiêu chuẩn (hay còn gọi là cơ bản): Cứ có 1 người mua 1 gói quảng cáo thì số tiền đó 10-30% vào túi admin, còn lại sẽ chia đều hoặc chia theo random cho các gói share đã mua trước đó ngay lập tức. Tuỳ theo từng site, admin có thể bắt surf quảng cáo để đc chia lãi hàng ngày hoặc không. Thờig ian chia lãi thông thường là ngay lập tức, mỗi 15 phút, 30 phút hay 60 phút... . Cũng tuỳ từng site mà admin đặt tỷ lệ tái đầu tư 80/20, 70/30 hay 60/40... hoặc không để giữ vốn của người chơi càng lâu càng tốt. Thông thường là 80/20 là hợp lý nhất. Thể loại này chiến nhanh, càng sớm càng tốt. Có thể sau 10 giây là đã lãi rồi. Nếu tái đầu tư hợp lý thì sau khoảng 1-2 tiếng bạn có thể biến 10$ thành 100$ là hoàn toàn có thể. Nói chung là không có cái thể loại nào mà có thể ăn lãi nhanh chóng và khủng khiếp như cái thể loại này. Như mình khuyên thì nếu các site kiểu này chỉ nên đầu tư + tái đầu tư trong 1 tiếng ban đầu hoặc nếu plan của nó là 30 phút hay 1 tiếng thì cũng chỉ nên tái đầu tư vài tiếng thì rút chân. Khi đã có Proof post trên các Forum thì nên ngừng tái đầu tư và rút về.

* Revshare biến thể: Cái này thì nhiều vô kể và có các loại revshare lai PTC, lai matrix, Revshare cycle ... trong đó có các site như DM, PV, AV, clickrev, digadz .... Bạn đừng nhầm tưởng chúng là PTC hay cycle... Nó hoàn toàn là Revshare chẳng qua là trá hình thôi. bản chất vẫn là ponzi (lấy người sau trả người trước). Những thể loại này thường sống khá lâu và nếu khôn ngoan thì bạn có thể kiếm lời trong từ 20-30 ngày hay lâu hơn

Bây giờ ranh giới giữa các thể loại đang bị xoá dần nên việc phân biệt các thể loại đầu tư là khá khó khăn. Cách chơi thì cũng tuỳ từng site mà áp dụng kiểu chơi khác nhau. Riêng mình những người nào dám xông pha tuyển ref hay đầu tư trong box Matrix Investment này đều "không phải dạng vừa đâu". Đấu trường Invest khá khắc nghiệt và thông thường những người đã thành danh ở box matrix từ trước đến nay đều khá thành công và rủng rỉnh về tiền bạc.

Ước gì mình đc như các Bro ấy :D
Cuối cùng là chúc các bạn may mắn! :D

Đoán có cơ sở chứ ko mò chút nào đâu cậu ah. @proReflex là 1 Pro ở MMG đó. :D Không phải dạng vừa đâu :D
mình có tìm info site này mà ko thấy :D nên tò mò thôi :) Ko biết cậu ấy tìm kiểu gì, xin ít proof để mở rộng tầm hiểu biết hạn hẹp của mình đó mà :D

Revshare có nhiều biến thể. Nhưng có cùng bản chất là ponzi. có 2 loại revshare thông dụng nhất

* Revshare tiêu chuẩn (hay còn gọi là cơ bản): Cứ có 1 người mua 1 gói quảng cáo thì số tiền đó 10-30% vào túi admin, còn lại sẽ chia đều hoặc chia theo random cho các gói share đã mua trước đó ngay lập tức. Tuỳ theo từng site, admin có thể bắt surf quảng cáo để đc chia lãi hàng ngày hoặc không. Thờig ian chia lãi thông thường là ngay lập tức, mỗi 15 phút, 30 phút hay 60 phút... . Cũng tuỳ từng site mà admin đặt tỷ lệ tái đầu tư 80/20, 70/30 hay 60/40... hoặc không để giữ vốn của người chơi càng lâu càng tốt. Thông thường là 80/20 là hợp lý nhất. Thể loại này chiến nhanh, càng sớm càng tốt. Có thể sau 10 giây là đã lãi rồi. Nếu tái đầu tư hợp lý thì sau khoảng 1-2 tiếng bạn có thể biến 10$ thành 100$ là hoàn toàn có thể. Nói chung là không có cái thể loại nào mà có thể ăn lãi nhanh chóng và khủng khiếp như cái thể loại này. Như mình khuyên thì nếu các site kiểu này chỉ nên đầu tư + tái đầu tư trong 1 tiếng ban đầu hoặc nếu plan của nó là 30 phút hay 1 tiếng thì cũng chỉ nên tái đầu tư vài tiếng thì rút chân. Khi đã có Proof post trên các Forum thì nên ngừng tái đầu tư và rút về.

* Revshare biến thể: Cái này thì nhiều vô kể và có các loại revshare lai PTC, lai matrix, Revshare cycle ... trong đó có các site như DM, PV, AV, clickrev, digadz .... Bạn đừng nhầm tưởng chúng là PTC hay cycle... Nó hoàn toàn là Revshare chẳng qua là trá hình thôi. bản chất vẫn là ponzi (lấy người sau trả người trước). Những thể loại này thường sống khá lâu và nếu khôn ngoan thì bạn có thể kiếm lời trong từ 20-30 ngày hay lâu hơn

Bây giờ ranh giới giữa các thể loại đang bị xoá dần nên việc phân biệt các thể loại đầu tư là khá khó khăn. Cách chơi thì cũng tuỳ từng site mà áp dụng kiểu chơi khác nhau. Riêng mình những người nào dám xông pha tuyển ref hay đầu tư trong box Matrix Investment này đều "không phải dạng vừa đâu". Đấu trường Invest khá khắc nghiệt và thông thường những người đã thành danh ở box matrix từ trước đến nay đều khá thành công và rủng rỉnh về tiền bạc.

Ước gì mình đc như các Bro ấy :D
Cuối cùng là chúc các bạn may mắn! :D
Định không post nữa nhưng thấy MOD lên tiếng thì góp thêm vào cho vui. MOD có khác nói chuẩn quá. Mình cũng xin nêu ý kiến của mình.
Định nghĩa revshare lấy trên mạng cho nhanh, lười viết quá.
RevShare là viết tắt của Revenue Share = chia sẻ doanh thu. Nội dung chung của dạng này là 1 Adpack/Share mua giá x$.

Tức admin lấy doanh thu từ các hoạt động của website, từ việc sell các Adpack (do thành viên mua) từ việc bán các banner, text quảng cáo (do các promoter mua)… để chia sẻ cho thành viên. Khi có doanh thu đồng nghĩa với việc các Share/Position/Adpack các bạn mua sẽ sinh ra lợi nhuận, khi không có doanh thu thì ngược lại, lãi đứng tại chỗ. Nói nôm na là khi các Adpack, banner, text,…còn được mua – thì bạn sẽ còn có lãi, khi không còn ai mua nữa, thì bạn sẽ không còn lãi.

Không có lãi cố định hàng ngày mà chia lãi dựa theo số lượng Adpack/Share mua mới, càng nhiều Adpack/Share mua mới thì những Adpack/Share mua trước đó càng nhanh hết hạn (nhanh thu hồi vốn và cho ra lãi).

Khi Adpack/Share đạt tới y$ (y > x) thì Adpack/Share sẽ hết hạn và không cho thêm lợi nhuận nữa.
Tất cả các site dạng site như Clikrev, Advertzer, lucrelab, revpaid v.v... về nguyên lý hoạt động thì đều là RevShare cả. Cái khác nhau ở đây là cách admin chia lợi nhuận của site. Advertzer, lucrelab v.v... chia lợi nhuận theo từng group (ví dụ người mua 50 adpacks -> 100 adpacks xếp trong cùng 1 group thì lợi nhuận là như nhau) và chia lợi nhuận theo ngày (bắt member click ads để nhận tiền). Một số site thì chia lợi nhuận theo giờ thậm chí theo phút. Như Clikrev thì vừa chia lợi nhuận theo giờ + thêm cả lợi nhuận theo ngày (thông qua hình thức click ads).

Như vậy tất cả các site revshare nguyên lý hoạt động đều như nhau. Chỉ khác nhau ở cách chia lợi nhuận của admin. Còn phương thức nhận lợi nhuận bọn admin nó vẽ ra để cho thấy site khác biệt hoặc để né paypal. Site nào admin nó chia lợi nhuận nhiều thì sẽ die nhanh, chia ít và có chiêu trò giữ mem tái đầu tư thì sẽ live được lâu. Lợi nhuận ở đây là lợi nhuận thực tế được chia trong 1 lần chia lãi (1 giờ hoặc 1 ngày) chứ không phải nói là cái % ROI nó quảng cáo đâu nhé. Ví dụ nó thu về 1 ngày được 10k$. Nhưng nó chí bỏ ra vài trăm $ để chia lợi nhuận cho ngày hôm đó. Hôm sau chỉ thu về 1k$ nhưng nó vẫn bỏ vài trăm $ để trả lợi nhuận mục đích để member thấy site trả ổn định lôi kéo được nhiều người đầu tư vào hơn nữa. Những site này thường dạng chia lãi theo ngày, và admin nó quyết định chia lãi vào 1 giờ cố định, như Profitforest là vào khoảng 9h sáng giờ VN (đến 2h chiều nhận được ads paid). Những site chia lãi theo giờ thì admin ko thể ngồi cả ngày mà từng giờ vào căn chỉnh lãi suất được nên thường để tự động là bao nhiêu %. Vì vậy admin rất không kiểm soát được tình hình những site như thế này và die sớm. Thằng clikrev thì nó lai cả 2. Trả lợi nhuận theo giờ nhưng rất ít, chủ yếu là trả lợi nhuận theo ngày thông qua 6 ads click hàng ngày. Vậy nên site sống lâu hay nhanh phụ thuộc rất lớn vào admin. Nó thích chơi lâu dài thì sẽ được lâu dài kể cả ROI 200% (lợi nhuận chia ít, bắt buộc tái đầu tư khoảng > 40% v.v...) . Còn thích ăn sổi nhanh thì 120% ROI cũng có thể die ngay sau vài ngày.
Riêng thằng forestshare này cái FAQ của nó chưa có gì, cũng chưa biết admin nó theo hướng nào. Nhưng 170% ROI thì nghe hơi phiêu :D

P/S: @proReflex Pro là đây. Tất cả các forum invest nước ngoài đều thấy cả. Cũng đang nghiên cứu cái ShareAdzClub. Thấy khá tốt. Cho ý kiến với pro ơi :D

Dạo này box có khá nhiều cao thủ tụ họp. Có vẻ tình hình invest đang có dấu hiệu hồi phục sau cú chết bất đắc kỳ tử của LR. Rất vui và hi vọng mọi người sẽ cùng xây dụng mmo4me ngày càng lớn mạnh!
Mình là con gà công nghiệp thôi. Mới chơi invest được gần 1 tháng. Đã lỗ ở inadclix và clikrev. Advertzer khả năng lãi, ProfitForest và CDA vẫn còn đang là ẩn số :D

Chắc phải làm cái infograph về Revshare thôi, box matrix có vẻ xôm trở lại :D
cũng chưa xôm lắm >.< toàn mấy thể loại fast scam thì chưa xôm đc. Khi nào có những dạng site lâu dài, uy tín và ổn định thì mới là lúc INVEST đc hồi sinh :)

sao biết hay vậy cậu? đoán mò à :D
Do mình có nhiều thời gian hoạt động ở MMG nên cũng có nắm được chút ít thông tin về admin, hoặc dựa vào script, server, domain quen thuộc để đoán ra lai lịch admin.
Mình sợ members Việt Nam bị mất mát nên mới comments. Cậu thông cảm, mình không đoán mò hoặc comments tiêu cực ảnh hưởng đến thread của cậu.
@Hourly : Mình không dám nhận là pro, bởi vì mình cũng như các bạn. Chẳng qua là muốn kiếm cơ hội và chút lợi nhuận ở MMG thôi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
423,765
176,215
Latest member
dollySSl

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week