Got Paid Filestay 65% Sale & rebill 5% ref,Pay Per Download! Pay Bank, webmoney

Các bạn thích theme cũ hay mới của Filestay?

• Áo mới đẹp hơn!

Votes: 28 77.8%
  • Áo cũ đẹp hơn.. theme mới không đẹp bằng!

Votes: 8 22.2%

• Total voters
    36
Status
Not open for further replies.
Ai đó giải thích rõ giùm mình về các tính Sale/rebill của Filestay/RyuShare với.
- Có người thì bảo là uploader chỉ có thể hưởng rebill từ những người reg qua link ref của mình, những lần hưởng rebill ko cần người kia phải mua pre qua link down. Mà nếu hiểu thế thì chỉ cần post link ref của mình khắp nơi, có 1 đội ref đông là sau này ko cần post ji vẫn có rebill đều đều còn những uploader vào sau thì có làm hùng hùng mà ko kiếm đc ref users thì cũng ko kiếm nổi 1 xu và cũng chỉ làm để cho người đi trước hưởng bởi vì các downloader của họ khi mua pre qua link download thì họ ko đc hưởng. Có thể là vì cách hiểu này nên cũng có khá nhiều blog JAV post banner câu ref với hi vọng kiếm đc rebill. :binhsua50:
- Có người thì bảo là rebill đc tính khi ai đó re new pre qua link down của uploader nào thì uploader đó đc hưởng, ko cần quan tâm là downloader reg acc ở đâu. Nếu hiểu theo cách này thì có vẻ hợp lí hơn vì có sự công bằng đối với các uploader cũ và mới, ai có hàng chất lượng mà có người mua pre qua link down thì người đó đc hưởng rebill. :binhsua06:

Vậy thì thế nào là đúng vì theo mình nghĩ nếu dùng link ref để câu ref thì ta chỉ thu đc ref list và hưởng ít % từ doanh thu của họ thôi chứ ko phải đc hưởng rebill từ những người trong ref list đó. :binhsua52:

bên lum thì nói là sale theo link file , ryu thì các bố nào nhảy vào sớm kiếm đc nhiều ref rồi thì ko cần làm vẫn có ăn nếu theo cách tính bill như hiện tại . Hy vọng filestay sẽ làm như Lum để đảm bảo quền lợi của những người chiến sau .

bên lum thì nói là sale theo link file , ryu thì các bố nào nhảy vào sớm kiếm đc nhiều ref rồi thì ko cần làm vẫn có ăn nếu theo cách tính bill như hiện tại . Hy vọng filestay sẽ làm như Lum để đảm bảo quền lợi của những người chiến sau .
bên Filestay tính thế này:
+ Nếu buyer đó mua qua link người # với refer cũ thì sẽ tính theo link
+ Nếu Buyer đó mua không qua ai cả sẽ tính cho refer

Các bạn có thể an tâm chiến nhé :D

bên Filestay tính thế này:
+ Nếu buyer đó mua qua link người # với refer cũ thì sẽ tính theo link
+ Nếu Buyer đó mua không qua ai cả sẽ tính cho refer

Các bạn có thể an tâm chiến nhé :D

Chờ đợi Filestay lột xác để ra tết chiến làm host chính trong site mình vậy :D chứ như hiện tại tốc độ up chậm, remote upload ko làm ăn gì đc chán chả thèm up.
Với cả mình thấy nên đổi tên host nữa thì hơn bởi vì có vẻ như chữ stay mang nghĩa ở lại chứ ko phải để share, cái tên nó gợi cho người dùng 1 cái tâm lí rằng host này dùng để bảo quản file chứ ko dùng để share nên có thể sẽ khó phổ biến rộng rãi đc như Rapidshare, Ryushare, uploaded bởi cái tên họ chọn nó trực quan hơn đối với việc up/share của các uploader.
Mình nghĩ đây cũng là 1 trong những lí do mà tại sao Filestay trả 65% cho sale/rebill (nhiều hơn cả Ryushare) mà sao ko đc nhiều uploader quan tâm và sử dụng hơn, Alexarank của Filestay chỉ là ~40.000 trong khi 3 host trên đều dưới 1.000 :binhsua06:

Sao không nhảy vào từ đâu ;)), hay ngồi ở ngoài chờ người khác làm chuột bạch trc xem thế nào goy lúc ngon mới nhảy vô

Mẹ đố thằng nào chiến Ryu sớm mà giờ ko cần làm mà ngồi há miệng chờ sung đó, nói chung là mỗi thằng một suy nghĩ, có 3 host để lựa chọn chiến, ai thích j thì nhích kiểu đó, đừng sang host khác nói đểu host kia ! cảm thấy ko thích vô Hải Phòng mình cafe và nói chuyện, số nhà 52 đường An Đà Hải Phòng nhé !

Mẹ đố thằng nào chiến Ryu sớm mà giờ ko cần làm mà ngồi há miệng chờ sung đó, nói chung là mỗi thằng một suy nghĩ, có 3 host để lựa chọn chiến, ai thích j thì nhích kiểu đó, đừng sang host khác nói đểu host kia ! cảm thấy ko thích vô Hải Phòng mình cafe và nói chuyện, số nhà 52 đường An Đà Hải Phòng nhé !

vào làm j hả bạn =)) , mình đâu có rảnh . bạn ko hiểu ý mình thì đừng có nói mình nói đểu Ryu nhé . bạn thử nghĩ nếu bạn sinh sau để muộn , tham gia ptu sau các bro khác chứ ko cần nói ai vào trước vào sau mà với cách tính bill như vậy liệu bạn có trụ đc ko hay chỉ cày để cho người khác hưởng bill. Nếu nói về công bằng thì sale theo file ko phải là đảm bảo quyền lợi các mem tham gia chiến sao . Suy nghĩ trước khi nói nhé ko phải lôi cái đất hải Phòng ra là người khác sợ đâu .

Bảo mời về cafe nói chuyện ai bảo bảo bạn sợ j đâu, ko hiểu ngữ pháp tiếng mẹ đẻ ak =))

Nhà bro ở HP ah
Mình cũng ở HP nè, Chiều nay rảnh không cafe giao luu chút đi bro :)
PM mà không được!

We're sorry, there are no servers available for upload at the moment.
Refresh this page in some minutes.

tiếp tục lỗi, các bác fix hay quá. Nay cũng chẳng có hứng thú làm việc

Thớt cho hỏi, thứ 7 request là chủ nhật ngày việt nam phải ko vậy. mấy giờ mới hết vậy

- - - Updated - - -

We're sorry, there are no servers available for upload at the moment.
Refresh this page in some minutes.

tiếp tục lỗi, các bác fix hay quá. Nay cũng chẳng có hứng thú làm việc

hình như cái này chỉ có ngoài trang chủ. Down thì bình thường mà

mình thấy nên đổi tên host nữa thì hơn bởi vì có vẻ như chữ stay mang nghĩa ở lại chứ ko phải để share, cái tên nó gợi cho người dùng 1 cái tâm lí rằng host này dùng để bảo quản file chứ ko dùng để share nên có thể sẽ khó phổ biến rộng rãi đc như Rapidshare, Ryushare, uploaded bởi cái tên họ chọn nó trực quan hơn đối với việc up/share của các uploader.
Mình nghĩ đây cũng là 1 trong những lí do mà tại sao Filestay trả 65% cho sale/rebill (nhiều hơn cả Ryushare) mà sao ko đc nhiều uploader quan tâm và sử dụng hơn, Alexarank của Filestay chỉ là ~40.000 trong khi 3 host trên đều dưới 1.000 :binhsua06:

vào làm j hả bạn =)) , mình đâu có rảnh . bạn ko hiểu ý mình thì đừng có nói mình nói đểu Ryu nhé . bạn thử nghĩ nếu bạn sinh sau để muộn , tham gia ptu sau các bro khác chứ ko cần nói ai vào trước vào sau mà với cách tính bill như vậy liệu bạn có trụ đc ko hay chỉ cày để cho người khác hưởng bill. Nếu nói về công bằng thì sale theo file ko phải là đảm bảo quyền lợi các mem tham gia chiến sao . Suy nghĩ trước khi nói nhé ko phải lôi cái đất hải Phòng ra là người khác sợ đâu .

tớ sinh sau đẻ muộn đây, mới chiến ryu được hơn 1 tháng, lúc đâu cũng đâu có mì gói ăn, giờ cũng tàn tàn 5xu 1 ngày, đủ mua mì gói qua ngày, có ảnh hưởng j đâu,

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,448
172,538
Latest member
theblues112

Most viewed of week

Most discussed of week