Warning Fake email Perfect Money

DarkLight

Kindness
Verified
Reactions
1,027
MR
0.012
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Hôm nay mình có nhận được cái email báo tài khoản Perfect Money bị khóa liên quan đến tranh chấp. Nhìn sơ qua thì thấy có vẻ như là email thật từ Perfect Money, nhưng check kỹ thì phát hiện ra email fake. Các bạn cẩn thận nhé. Nếu bạn nào đã lỡ mở file đính kèm trong email thì nhanh chóng qua máy khác đổi mật khẩu tất cả các tài khoản đã đăng nhập, quét virus hoặc cài lại máy (nếu cần).

Có bạn nào biết rõ thủ thuật của tụi scammer thì hướng dẫn để anh em biết cách phòng tránh.

Last edited:
cái này nó fake ở host, trên tiêu đề gửi, nó có hiện qua trang trung gian kìa vip32.sweb.ru

Hôm nay mình có nhận được cái email báo tài khoản Perfect Money bị khóa liên quan đến tranh chấp. Nhìn sơ qua thì thấy có vẻ như là email thật từ Perfect Money, nhưng check kỹ thì phát hiện ra email fake. Các bạn cẩn thận nhé. Nếu bạn nào đã lỡ mở file đính kèm trong email thì nhanh chóng qua máy khác đổi mật khẩu tất cả cá tài khoản đã đăng nhập, quét virus hoặc cài lại máy (nếu cần).

Có bạn nào biết rõ thủ thuật của tụi scammer thì hướng dẫn để anh em biết cách phòng tránh.

mới biết à?? Đã bị lừa mất luôn acc, mặc dù ngay khi bị lừa đã đổi pass, *** biết nó hack cái kiểu gì??!!!:confused:

mới biết à?? Đã bị lừa mất luôn acc, mặc dù ngay khi bị lừa đã đổi pass, *** biết nó hack cái kiểu gì??!!!:confused:

Chắc nó lấy cookies máy bạn

cái này nó gửi suốt chỉ ko hiểu tại sao nó biết được email PM acc của mình

Vụ fake email thì biết lâu rồi. Thế nên khi thấy email thì soi rất kỹ mới biết là email fake.
cái này nó fake ở host, trên tiêu đề gửi, nó có hiện qua trang trung gian kìa vip32.sweb.ru
Chỉ biết vậy, còn cách tụi nó fake thế nào thì ... chịu. :D

Vụ fake email thì biết lâu rồi. Thế nên khi thấy email thì soi rất kỹ mới biết là email fake.

Chỉ biết vậy, còn cách tụi nó fake thế nào thì ... chịu. :D
bình thường mà cậu, cái đó có cái code send fake mail là ok thôi, fake mail nào chả đc.

Mail thiệt còn còn ko thèm click, toàn nhìn sơ rồi xóa.
Có gì vào acc check sau :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week