• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

exchange luckyduc vào đây nhé

Status
Not open for further replies.

mmnol

Banned
Reactions
178
MR
0.238
theo ý mình nên tìm site uy tín và exchang còn mấy cái vụ scam nầy rất thường gặp trên 4rum, nhưng k thấy ai phòng tránh nhỉ???? khi nào exchang mmo add wmz vào cho ae yên tâm nhỉ hihi...

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Nói chứ mấy anh scam cũng lắm chiêu trò thật, cũng may là mình giao dịch toàn bạn bè, hoặc vừa điện thoại vừa giao dịch, ko chắc nhìn mấy cái yahoo fake kia trong thoáng chốc cũng dek biết fake hay thật

Reactions
419
MR
0.003
thớt hay hi, chia bn thớt trước cái
nhưng có vấn đề với thớt rùi, tất cả mọi người ấn vào yahoo trong more infor thì ra đúng nick yahoo của EX
còn cậu thì ấn 2 lần mà lại ra 2 nick khác nhau mà đều bị fake, có lẽ nào ......
mọi thánh vào phán xem thế nào

taituxd

Junior
Reactions
22
MR
0.000
Tôi reg nick ở đây lâu rồi nhưng yahoo của tôi chưa bao giờ pub ở đây , do LR die nên tôi mới làm ăn qua wmz nên exchang mới cần giao dịch qua yahoo . Hôm nọ tôi có vào vài topic hỏi bán wmz và có chủ động pm cho họ qua yahoo . Chiều nay tôi thấy nick này spam là thu mua wmz , chủ quan nên bị lừa . Coi như là mất 1 ngày công mà ko dc xu nào . Coi như lần này là ngu phí . Mọi người lần sau cẩn thận , lấy số wmz qua số phone của exchange . Chơi vài năm rồi , lần này là lần bị lừa nhiều nhất , nghĩ lại thấy đau thật

- - - Updated - - -

2 cái đều là nick fake.

Tấm 1 nick là laeder

Tấm 2 là sau chữ leader_2000kbs còn 1 dấu cách và 1 dấu chấm

Nói chung 2 tấm là 1, chỉ khác cái hiện thị tên nick theo id hay theo tên mình đặt ở yahoo, chuẩn bài.

Nhưng cậu thớt có ấn vào nick không thì là chuyện của cậu ấy, và mình nghĩ ông ex ở đây không có tội gì !

- - - Updated - - -

btw thớt pub cái tên trên vietcombank cho anh em ngó coi cái ??

Mà giờ mới để ý, tấm 1 có vấn đề. Anh em nào phát hiện ra không ;))
Muốn xem info vietcombank thì gõ google từ khóa taituxd hoặc [email protected] xem là ra mà , thích thì vào hẳn gamevn hỏi xem thằng này là ai nhé ? Ok ?

chemgio

Moderator
Reactions
4,481
MR
20.087
$300.00
tóm lại thường là các exchanger ko bao giờ chủ động pm ,khi giao dịch phải confirm trên topic ,đọc kỹ thông tin trong phần more info và chữ ký rồi copy paste nick vào yahoo,nếu exchanger có số đt thì gọi điện xác nhận ,dù sao fake nick nhiều khi pro quá cũng khó nhìn ,chia buồn cùng chủ top ,mong shin sớm làm ra hệ thống tiền tệ cho mmo4 như đã nói để anh em không bị scam nữa ,dạo này sau khi LR sập ,cam nhiều quá ,1 ngày xuất hiện mấy topic cam,thật là chịu ko nổi ,bó tay thật ,bão LR thì ai cũng bị mất tiền,ai cũng bị tổn thất ,mọi người đang cố gắng xây dựng lại ,đã ko đoàn kết giúp đỡ thì thôi mà lại còn scam người ta nữa,nhìn lại cơn bão LR nhớ lại cơn bão bên nhật và tinh thần đoàn kết giúp đỡ nhau của người nhật ,sau đó nhìn lại người việt nam mình sau cơn bão LR thì scam lại tăng nhanh chả biết nói sao nữa :binhsua137:

Reactions
4,342
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Tôi có bán gần 180wmz , khi giao dịch tôi có ấn vào nick mặt cười của yahoo ở dưới nick bạn này

thì hiện ra cửa sổ yahoo

TÔi chuyển tiền rồi thì thấy off luôn . Cậu vào giải thích hộ sao ấn vào cái hình mặt cười ở yahoo lại ra nick fake vậy ? phẩn nick ở viền đen vẫn là nick của cậu ?
Ngó cái pic 1 so với Pic là thấy khác mịa cái Yahoo rồi mà cũng cố chat cho đi ăn scam.
Nói thật chứ cậu N G U vãi L ra rồi còn không biết tự xấu hổ mà lại đi oan oan cái N G U của mình ra cho thiên hạ cười

chuabietyeu00

Junior
Reactions
100
MR
0.030
các bạn rất là lười , toàn dùng tự đống hóa thôi , mở more info của người giao dịch lên 1 động tác đơn giản là coppy và paste yahoo của người ta + xem số z và pm khi chuẩn bị gd thì làm sao mà bị scam được .

Mình đã gd với leader_2000kbs rồi , bán 3$ mà bác ấy gọi điện cho mình mất mười mấy s=)) hiện tại uy tính nhanh gọn nhiệt tình , sau này thì không biết con người cũng có lúc thay đổi :binhsua144:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,827
176,268
Latest member
kaihuynh

Most viewed of week

Most discussed of week