Event nho nhỏ kỷ niệm ngày 02/09!

Status
Not open for further replies.
18 tks????bài này mà hạng nhất đúng chất thảm họa thơ ca:binhsua159:
đề nghị chủ thớt xem xét bài nào nhiều tks nhất nhưng thuộc dạng thảm họa thì quánh rớt,xét đến bài nhiều tks thứ nhì,ba,tư...đến bài nào chủ thớt cảm thấy "giống thơ" thì trao giải
tks có thể đi câu tks,y như spam,không giá trị
bạn taditimem nếu muốn bài mình đứng nhất nên đầu tư trí óc 1 chút,cứ viết bừa là ra thơ?
Mình làm event với mục đích có thể giúp mọi người có tiếng cười sảng khoải.Giải thưởng thật ra rất nhỏ có lẽ không ai đi câu thanks đâu cả nhà nhỉ:binhsua44:Mình ghi rõ ở topic giờ thay đổi thì không được phù hợp cho lắm!Để event lần sau mình sẽ rút kinh nghiệm.các bạn nhớ để lại tài khoản LR,VCB,BK ghi ở dưới bài thơ chứ không phải chữ ký đấu nhé.Bài thơ nào không có Tài khoản là khong được tính nhé.

Last edited by a moderator:
Mình ghi rõ ở topic giờ thay đổi thì không được phù hợp cho lắm!Để event lần sau mình sẽ rút kinh nghiệm.các bạn nhớ để lại tài khoản LR,VCB,BK nhé ghi ở dưới bài thơ chứ không phải chữ ký đấu nhé.Bài thơ nào không có Tài khoản là khong được tính nhé.
chữ edit dưới mỗi bài viết sinh ra để làm gì vậy chủ thớt :binhsua35:
muốn góp phần vào thảm họa thơ nhạc vietnam thì cứ việc,góp ý đúng đắn cho không suy nghĩ lại cứ tự làm theo ý đầu đất của mình:binhsua35:

18 tks????bài này mà hạng nhất đúng chất thảm họa thơ ca:binhsua159:
đề nghị chủ thớt xem xét bài nào nhiều tks nhất nhưng thuộc dạng thảm họa thì quánh rớt,xét đến bài nhiều tks thứ nhì,ba,tư...đến bài nào chủ thớt cảm thấy "giống thơ" thì trao giải
tks có thể đi câu tks,y như spam,không giá trị
bạn taditimem nếu muốn bài mình đứng nhất nên đầu tư trí óc 1 chút,cứ viết bừa là ra thơ?

BÁC suy nghĩ câu này nhé...
Thư1:Tôi đã làm theo đúng luật của trò chơi và k sai.
Thứ 2:cái ý này mình nghĩ bác suy nghĩ lại,mình cũng ngồi suy nghĩ mà,còn thơ hay dỡ là cảm nhận mỗi người mà,,,
VD:1 nhà thơ làm thơ ra có khi được mọi người đón nhận có khi không chứ,đúng k nè :D.
Lần đầu tiên mình tham gia cuộc thi thơ này,1 phần cũng nhờ ae ủng hộ nên mới được dị.
Còn spam thì bác nên suy nghĩ về ý này.thank.Cần thì kêu MIRINDA check IP là coi thử tôi có trung thật hay k là pek liền nhé.cảm ơn.

:m087:

chữ edit dưới mỗi bài viết sinh ra để làm gì vậy chủ thớt :binhsua35:
muốn góp phần vào thảm họa thơ nhạc vietnam thì cứ việc,góp ý đúng đắn cho không suy nghĩ lại cứ tự làm theo ý đầu đất của mình:binhsua35:
Cậu dùng từ không lịch sự chút nào.Bạn vào phần #1 đọc lại múc đích mình làm event nhé.trích một câu ơ topic mình.
+Các bạn cố gắng sáng tạo nhé hay,dở không quan trọng,quan trọng đó là của mình.
+Còn vì một mình bạn mà mình phải thay đổi cả topic thì không được vì điều đó sẽ làm người khác không tin tưởng ở mình.Mình đã nói để event lần sau sẽ giút kinh nghiệm có vẻ bạn chưa hiểu vấn đề.

BÁC suy nghĩ câu này nhé...
Thư1:Tôi đã làm theo đúng luật của trò chơi và k sai.
Thứ 2:cái ý này mình nghĩ bác suy nghĩ lại,mình cũng ngồi suy nghĩ mà,còn thơ hay dỡ là cảm nhận mỗi người mà,,,
VD:1 nhà thơ làm thơ ra có khi được mọi người đón nhận có khi không chứ,đúng k nè :D.
Lần đầu tiên mình tham gia cuộc thi thơ này,1 phần cũng nhờ ae ủng hộ nên mới được dị.
Còn spam thì bác nên suy nghĩ về ý này.thank.Cần thì kêu MIRINDA check IP là coi thử tôi có trung thật hay k là pek liền nhé.cảm ơn.

:m087:

VĂN CHƯƠNG KHÔNG HAY,Nhưng vì màu cờ sắc áo 2 năm ngồi cap.Nên vào giải trí 1 bài khi đánh samediff thua 5$..:(..hihi.AE NHỚ BÌNH CHỌN CHO BÀI THƠ CỦA MÌNH nhé.1 vé bình chọn là 1 niềm hi vọng cho trí đấy..hi

làm thơ mà chèn thêm vô câu"đánh samediff thua 5$",chi vậy bạn?:Dbạn đang giả khờ à?spam tks=câu tks=mời gọi tks người khác tks,đâu nhất thiết phải check ip?3g chỉ cần reset modurm là trùng hàng đống.ip nói lên được gì?
mình chỉ muốn nói,trong 1 cuộc thi thì phải công bằng.thơ người khác hay hơn bạn mà bạn lại được nhất,coi chẳng ra làm sao
Trích:
Tôi thấy một số bạn toàn chơi cái kiểu!
spam ra 1 đống!
Nếu Tôi là giám khảo tôi sẽ loại hết!
Tôi thích đơn giản mà chất. Không cầu kì, không lôi thôi, không thủ đoạn...:m036:
Thở ra câu nào thấm tim can người đọc mới gọi là anh hùng xuất chúng! Chứ Húng Húng Nhao Nhao Như *** Ngao Hay Sủa Thì... Chả Là Gì!...:m037:
Cậu dùng từ không lịch sự chút nào.Bạn vào phần #1 đọc lại múc đích mình làm event nhé.trích một câu ơ topic mình.
+Các bạn cố gắng sáng tạo nhé hay,dở không quan trọng,quan trọng đó là của mình.
+Còn vì một mình bạn mà mình phải thay đổi cả topic thì không được vì điều đó sẽ làm người khác không tin tưởng ở mình.Mình đã nói để event lần sau sẽ giút kinh nghiệm có vẻ bạn chưa hiểu vấn đề.
sao biết chỉ có một mình tôi nghĩ như thế:|vấn đề tế nhị người trong cuộc có muốn nói cũng lặng thinh thôi:|vì 1 cuộc chơi không thủ đoạn và công bằng,góp ý cho bạn mở mang đầu óc.Đi trước đã có cuộc thi của Vientrinh,sao không nhìn vào đó học hỏi:|Phán 1 câu "ghi rõ ở topic giờ thay đổi thì không được phù hợp cho lắm!",thế sao ngay từ đâu không ghi cái câu này "các bạn nhớ để lại tài khoản LR,VCB,BK ghi ở dưới bài thơ chứ không phải chữ ký đấu nhé.Bài thơ nào không có Tài khoản là khong được tính nhé." mà để đến giờ này hành xác người chơi vào edit :|Tiền chẳng là gì,nhưng cái gì đã liên quan đến văn thơ văn nghệ thì làm ơn đừng góp phần thêm vào thảm họa

B ơi, chủ thớt có nói rõ là event này là chọn ra bài mà chủ thớt thích nhất mà, đâu phải cuộc thi thơ đâu.

Có thể sở thích của chủ thớt là bài thơ hay, hay bài thơ vui, hay bài thơ đúng luật, hay bài thơ do ng quen, ...v.v

:binhsua79:

3 event về thơ mở ra gần đây nhất,hãy tự vấn xem tại sao có 2 event được người đứng đầu forum là admin Shin thích,1 event thì không:binhsua33:tệ nạn spam tks spam post đang cố ngăn chặn mà mở event ra với mục đích "spam nhiều tks nhất được giải":binhsua33:

ngẫm
thơ biến thành chợ
chữ ko đồng
nghĩa ko đều
còn dành nhau
trọn vẹn gì

Vài lời muốn nói cùng các bạn 4Rum!
Ờ, ta đang cố để vừa lòng nữ sĩ đất Kinh thành. :binhsua95:

Ráng nghĩ mà thơ đi đâu mất
Chiều mưa ta gọi ở Huế yêu xưa
Ý nhập trong vần thơ cũng rất...
Dặn lòng ai kịp nhớ hay chưa
!

Múc địch mình làm event để các bạn có nơi giải tri,thư giãn những lúc làm việc mệt mỏi.còn giải thưởng nó chị là phụ nhưng một số bạn để ý đến vấn đề này, các bạn không thích các bạn có thể không tham gia chư đừng có nhưng dòng comment để mất không khí cuộc chơi.tư first 1 đến first 10đang rât vui,đang có cặp đôi vientrinh&lazee_huong đang làm thơ tăng nhau rất vui. Rồi bạn Hermes02 nhảy vào làm hỏng cả bầu không khí của topic.Thử hỏi cứ thế này thì ai còn muốn làm Event.Còn việc họ cheat hay spam thanks là việc của họ quan tầm làm j cái lẻ tẻ đó cái bạn quan tâm là vào chơi Event có vui không

- - - Updated - - -

THƯƠNG
Từ dạo mưa về giăng khắp phố
Buồn trong em xe cộ nối hai chiều
Ngồi gõ phím chạnh lòng thương ai đó
Như chính mình thuở nọ khóc vì yêu…

ANH
(Tặng anh: VienTrinh)

Anh trôi như mây sầu
Lòng em buồn gục đầu
Gom góp từng con chữ
Dòng tình yêu nông sâu
!
Bài thơ thât hay :binhsua07:.Hâm mộ vientrinh quá.Mình không biêt bạn Hermes02 bị bạn vì lý do j nhưng nếu mình là mod mình cung baned khi có những dòng comment kiểu đó.
Time Event diễn ra vẫn còn chúng ta tiếp tục chơi.Lên nào
:m207:

BÙNG NỔ

Trời cận kề mùa đông
Ta cận kề bão tố
Tình yêu kia bùng nổ
Trong một ngày gió giông

HƠI THỞ

Muôn dặm dù xa xôi
Núi sông dù cách trở
Sẽ gom từng hơi thở
Cho chính mình anh ơi
===================
dạo này im ắng quá zị ta, post mừ kiếm cả tình lẫn tiền :binhsua25:

BÙNG NỔ

Trời cận kề mùa đông
Ta cận kề bão tố
Tình yêu kia bùng nổ
Trong một ngày gió giông

HƠI THỞ

Muôn dặm dù xa xôi
Núi sông dù cách trở
Sẽ gom từng hơi thở
Cho chính mình anh ơi
===================
dạo này im ắng quá zị ta, post mừ kiếm cả tình lẫn tiền :binhsua25:

BỔ SUNG

Em tìm ánh mắt hôm qua
Bổ sung ngượng nghịu để mà nhớ nhau
Anh chờ ngọn lửa hôm sau
Bổ sung cho nụ hôn đầu cháy lên.

Tình yêu kia bùng nổ
Trong một ngày gió giông.
2 câu thơ này rất thú vị,nghĩ kiểu j cũng trúng luôn.
:binhsua116::p

EM VẼ BÓNG ANH

Em vẽ trời xanh, vẽ bóng anh
Màu yêu xưa chép, ghép chưa thành
Bóng anh mờ quá, xa xôi quá
Có thấy tình em trong bức tranh ?!

Huế, 8/9/2012

EM VẼ BÓNG ANH

Em vẽ trời xanh, vẽ bóng anh
Màu yêu xưa chép, ghép chưa thành
Bóng anh mờ quá, xa xôi quá
Có thấy tình em trong bức tranh ?!

Huế, 8/9/2012

ANH ĐÃ TỚI RỒI

Em ạ, anh nay đã tới rồi
Lòng bên sông suối, dạ bên đồi
Hình trong thương nhớ, tim trong ngực
Đã đập vì em chỉ thế thôi !

Thị Nại phố - 9/9/2012

Sắp kết thúc event rồi xin góp thêm 1 bài hâm nóng chủ đề vent thơ cạp (dạo này toàn thơ tình thôi)
ĐỜI
Từ xuân ta cạp đến mùa đông
Quanh năm suốt tháng kiếm vài đồng
Số phận lận đận thôi cố gắng
Chỉ mong có ngày sẽ thành công..................

:m070::m070::m070::m070::m070::m070:

THANKS YOU FRIENDS
Dòng sông mênh mông không bến đậu
Ngày đâu thớt đến rồi lập groul
Friends groul nơi bao người làm việc
Một mái mà chung thật muôn màu..............

:m022::m022::m022::m022::m022::m022:
__________THE END_____________

thấy hay thì thanks mình cái nhé

Hôm nay là ngày cuối cùng của Event(12/09/2012) ngày mai(13/09/2012) mình sẽ tổng kết những "tác phẩm" hợp lệ và trải giải thưởng vào ngày 14/09/2012 sẽ post proof tại topic.^^.^^

Event thơ hôm nay là kết thúc rồi up thêm bài nữa góp vui:

NGÀY BUỒN NHẤT
Vào một ngày buồn bã
Trời đổ mưa tầm tã
Chỉ vài lời cãi vã
Mà em đã mãi xa.................

__THE END____
upp xong bài này rồi đi học thôi muộn quá rồi->Chúc mọi người 1 ngày vui vẻ nhé.thanks

Chút nữa mình lập 1 cái topic mới tổng kết trao giải luôn hôm nay(13/09/2012) mai mình có chút việc bận!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,411
172,496
Latest member
nguyentamtk53

Most viewed of week

Most discussed of week