Ask [Event MMO] Thăng Trầm MMO

Linked contents
Hành Trình MMO từ 0 -> $999999 :D [Event MMO] Hưởng ứng Event 60$ [Event MMO] Từ MMO đến DEV [Event MMO] Con Đường MMO đầy chông gai của lovechess [EVENT MMO] Hành trình MMO của Kulteam [Event MMO] Hành trình MMO-Hành trình làm lại cuộc đời. [Event MMO] Thăng Trầm MMO [Event MMO] Chặng Đường 5 Năm Và Kiếm Hơn 2K$ - Cố Gắng Không Ngừng Nghỉ!!! [Event MMO] Loser lang thang [Event MMO] - 10 năm may mắn với MMO [Event MMO] Hành trình gian nan !!! [EVENT MMO] Hành trình tái nghèo nhờ MMO [Event MMO] 10 Năm MMO của LENHI426 [Event MMO] 2013 - 2020 Thành Quả Hay Thất bại ? [Event MMO] MMO duyên và nợ [Event MMO] Hành Trình MMO vật vã vật vờ [Event MMO] Con đường MMO phê cần của Psm [Event MMO] - Con đường MMO khi mỡi chập chững 13 tuổi đầu [EVENT MMO] Hành trình MMO của 1 người lính. [Event MMO] Cầu người không bằng cầu mình. [Event MMO] 10 năm sóng gió MMO [EVENT MMO] MMO kiếm tiền và đốt tiền. [Event MMO] Bạn kiếm được bao nhiêu từ MMO? [EVENT MMO] con đường MMO có dễ như tưởng tượng? [Event MMO] Con đường bắt đầu của niềm đam mê chưa chín tới [Event MMO] - 2020 Con đường nào cho người mới bắt đầu??? [Event MMO] Hành trình MMO của trxcoin2020 [Event MMO] Con đường solo phải thay đổi không ngừng của Buitientung [Event MMO] - [2013-2020]Con đường từ 1 gà mờ thành gà què [Event MMO] Tâm sự chuyện đời, chuyện nghề MMO và sự mặc cảm tự ti của bản thân [Event MMO] Con đường MMO từ gian khổ đến sung sướng tê tờ rim của mrsimple0909 [Event MMO] Nổ lực không ngừng vì cuộc sống khó khăn của pipi [Event MMO] - MMO Từ năm 14 tuổi và sau 6 năm có được những gì [Event MMO] Hành trình 10 năm MMO từ vốn 0 đồng [Event MMO] 2010 - 2020 đi tiếp hay dừng lại ??? [Event MMO] 2 bàn tay trắng làm ăn cái đ gì [Event MMO] Tình yêu, bạn bè và sự nghiệp trên con đường MMO của viking88hp [Event MMO] Biết đến MMO, có cơ hội mà không biết tận dụng [Event MMO] Dấu ấn và Những chuỗi ngày Event muộn - Tâm sự từ 1 sinh viên bỏ học đến con đường MMO hiện tại

bon2018

Newbie
Reactions
18
MR
0.022
Lời đầu tiên xin cảm ơn ban tổ chức 4rum MMO4me tạo ra event này. Mình cũng chỉ viết bài để tâm sự cùng ace chút thôi chứ mấy cái giải gì gì đó thì ko quan tâm (nói cho oai chứ đếch đủ dk hì).
1. Mình biết đến 4rum vào năm 2011 thì phải lúc đó là sv năm 3, mỗi lần về nhà bố, mẹ với mấy bà hàng xóm có bài ca khi ngồi tám với nhau, đứa này con bà kia, đứa kia con ông này học trường này, trường kia làm ra tiền nhà ko phải nuôi....má nó cay ...chúng nó học HN nhiều chỗ làm thêm mình học TNUT thì thôi. Buồn! đếch có gì để làm thế là vác máy tính lên google tìm cách kiếm tiền qua bao diễn đàn rồi đến đây. Nhưng lúc đấy vẫn yêu ngành yêu nghề lắm suốt ngày chỉ thích làm mạch điện tử linh tinh thôi quan tâm gì kiếm tiền đâu thế là chia tay MMO4me ở đó
2. Cái thời mấy con Blackberry 8820 8800 8700 vẫn ngon lắm nhiều ae vẫn tin dùng mình thì ko có vốn cứ ôm vài con rồi vào 4rum chothai.vn đăng bán, lúc đấy cắm thẻ sv được 3tr lấy vốn ôm các ông ạ (4rum đấy giờ chắc toang rồi học xong cũng ko vào nữa).
3.1 Sau khi học xong mình có cty làm luôn kết thúc MMO lần 1 ở đó với thành quả là trả hết đống nợ tiền ăn của bà bán hàng đầu xóm trọ :v.
Sau vài năm vật vờ đi làm các công trình, 2017 mình vào làm Samsung SDV và lấy vk cũng làm ss và nhận ra 1 điều ở đó có quá nhiều CN nữ, mình về bảo vk tận dụng mối quan hệ đó để buôn bán và mất cả tháng nghĩ xem bán gì thì phát hiện ra cn ở đấy bắt buộc phải đi giày hoặc dép quai hậu thế là quay sang bán giày nhưng cả 2 ngày đi làm chỉ có thể bán onl. , nhờ bán onl tiền trả phòng trọ, tiền ăn tiền tiêu vặt thuốc bầu linh tinh của vk là do tiền bán onl chi trả hết.
3.2 đoạn này anh e có thể bỏ qua đọc luôn mục 4 nhé nhưng mình đặt tên Thăng Trầm MMO lên mình viết để tâm sự chút: bán onl cũng tạm ổn, lương đi làm để nguyên 2 vk ck bảo nhau cố gắng hết năm sau vay mượn thêm mua mảnh đất. Nhưng người tính ko bằng trời tính đầu 2018 mình suy thận gd cuối, lúc đó vk đang bầu 8 tháng, hôm mình đi khám thì đúng hôm mẹ mình vào viện K cắt ung thư sau này mới trị xạ, lúc khám về haizzz! mẹ thì hôm sau phẫu thuật vk chuẩn bị đẻ bác sĩ bắt mình nhập viện vì huyết áp và chỉ số độc tố trong máu quá cao. nghĩ bụng, nếu nói ra tất cả nhà đều sốc nhất là mẹ với vk mình, thế là mình nói dối tất cả là huyết áp cao và máu có nhiều độc tố phải lọc máu 3 tháng mới khỏi chứ thật ra là lọc máu cả đời. mình phải xin nghỉ việc vì phải lọc máu tuần 3 buổi, lúc đó chỉ có vk mình đi làm thêm nửa tháng nữa cũng nghỉ đẻ.
Mọi khoản chi tiêu chỉ dựa vào bán onl cũng coi như 1 khoản cứu cánh và thành tựu lần 2. Sau sinh 4 tháng vk ck mình cũng hay cãi nhau. sau đấy mình phát hiện viêm gan C sợ lây cho vk với con nhỏ thế là nhân tiện cãi nhau mình làm to kiếm cớ ra ngoài ở, nhùng nhằng 2 tháng sau cũng nộp đơn ly hôn ra tòa(cuối cùng cũng ko ly hôn vì nghĩ cho con). Thế là bán onl mình cũng dừng tại đấy để tập chung chữa bệnh. Mình dọn ra ngoài cổng viện ở, đến sinh nhật 1 tuổi của con xong bắt đầu đi ghép thận đến nay được hơn 1 năm rồi( hơn 1 năm lọc máu,chữa viêm gan C rồi ghép thận toang mất hơn 750tr ae ạ ), ghép xong kiêng 3 tháng ko tiếp xúc người, rồi dịch covid19, 1 phần vì sức khỏe thế là ko làm ăn gì được, giờ quyết định ko đi làm cty nữa ở nhà cày onl chợt nhớ ra cái 4rum này nên cái tài khoản này ra đời. mình cũng chủ yếu vào xem ae chia sẻ cách nuôi mail, nuôi FB để tạo fb phụ đẩy bài bán hàng là chính nên ít vào đây. Thế là cuộc cách mạng MMO lần 3 bắt đầu tư đây hi vọng tốt đẹp,
mình lần này cũng muốn làm thêm mấy mảng khác, nhân tiện có ae nào có gì làm thì chỉ mình với thanks!!!
4. Kinh nghiệm mình cũng ko có gì nên xin phép nói ngắn gọn thế này nếu bán onl trước khi làm to 1 mặt hàng nào đó ae hãy làm Cộng tác viên trước lấy kinh nghiệm rồi tìm mối nhập về làm to sau.
5. ko đủ điều kiện nên thôi hì
6. Cảm ơn ae đã đọc chúc tất cả ae MMO4me ngày càng gặt hái nhiều thành công. xin chào quyết thắng.

@bon2018 không thấy bạn chọn số may mắn nên mình chọn giúp bạn : 888 phất phất phất được không nè :)

Upvote 0
Làm mmo cũng gần 10 năm rồi, đến bây giờ chính xác chẳng rõ mình làm cái gì cố định trong mmo, ngày xưa kiếm được tí thì đổ hết vào altcoin. Đời thật buồn!

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week

Back