Announce Event box Poker T8/2013

Status
Not open for further replies.

nmtrung

Hero
Reactions
964
MR
0.000
Dạo này box có vẻ vắng lặng quá, nhằm để tạo sinh khí và phát triển box Poker mình sẽ lên kế hoạch để tổ chức event định kỳ giúp các bạn hiểu thêm về poker cũng như tham gia góp vui lấy giải thưởng :D

Sau đây là Event đầu tiên (từ hôm nay 9/8-hết ngày 18/8/2013, ngày 19 tổng kết - trao giải)

Nội dung: Khi các bạn tham gia bất kỳ tour Poker nào (của bất kỳ sàn nào) thì khi kết thúc tour hãy chụp lại 1 tấm hình trong đó có 3 thông tin sau: thời gian tham gia tour, số người tham gia tuor đó, và thứ hạng kết thúc tour của các bạn.

Để minh họa các bạn xem hình sau:

trong hình là 1 tour mình tham gia ở Pokerstars, thời gian là 2/5/2013 - số người là 3504 - hạng của mình 4.

Sau khi chụp đc hình có đủ thông tin như trên các bạn tham gia event sẽ post trực tiếp hình đó lên Topic này.

Cách trao giải:

Sẽ có 3 giải 1-2-3 trao cho 3 người tham gia tour tốt nhất theo tiêu chí sau:

- Thời gian tham gia tour phải từ ngày 9/8/2013 - hết ngày 18/8/2013 (ngày kết thúc event)
- Lấy thứ hạng của bạn chia cho số người tham gia được 1 số tạm gọi là Rank Index (mình tự đặt tên :D )

Ai có thời gian hợp lệ và Rank Index càng nhỏ thì sẽ giành giải của event. Ví dụ trong tour trên mình có rank index là: 4/3504 = 0.0011415

Các bạn được phép post nhiều hình, kết quả sẽ được tính theo thành tích cao nhất của các bạn.

Giải thưởng:

Event tổ chức lần đầu nên giải nhỏ để mình thử nghiệm :D

Giải nhất: 5$
Giải nhì: 3$
Giải ba: 2$

Giải thưởng sẽ trao trực tiếp qua: site Pokerstars, 888, hoặc bằng WMZ. (mình ko xài PM)
Mọi thắc mắc các bạn trao đổi trực tiếp trong topic này. Hy vọng event thành công tốt đẹp.

Last edited by a moderator:
Đã bổ sung một số chi tiết, mọi người tham gia event nào :D

Một người up nhiều tour cũng có thể lấy nhiều giải

up event ngày 11/8/2013, cuối tuần rãnh rổi ae có định làm vài tour không :binhsua26:

event chả hiểu gì sất ;))

up event ngày 11/8/2013, cuối tuần rãnh rổi ae có định làm vài tour không :binhsua26:

sáng có đi vài tuor toàn xịt :binhsua160:

Mình toàn chơi SnG nên chắc ko có cơ hội tham gia event rồi :D. Chỉ có tuần cuối cùng của tháng thì mới hay chơi tuor vì lúc đó có nhiều tuor đặc biệt

Nghe hay quá Mod

Cơ mà bác có site nào chơi free không :binhsua163: mình newbie chơi kém lắm

có tinh thần tham gia là ok rồi, ai mà chả chơi kém lúc đầu, từ từ sẽ lên thôi bạn. Mà có vẻ event vắng vắng bạn có tham gia tour nào up đại hình lên chắc cũng có giải :D

- - - Updated - - -

event chả hiểu gì sất ;))

phải chơi poker mới hiểu bạn ơi :3

Cho mình hỏi mấy câu nha
1, Mình đang chơi Tournament free ở Poker Star, có được tham gia event này không nhỉ :binhsua163:

2, Mình đang chơi tự nhiên bị đổi sang bàn khác là thế nào vậy ? (Lúc ấy mình còn tầm 5000 , đứng thứ 2-3 gì đó trong bàn 8 người)

3, Chơi ở poker star có được nghỉ không nhỉ, kiểu tắt máy tính luôn ấy

Thôi cứ up đã, newbie lần đầu chơi tour, anh em đừng cười :binhsua162:

Mình chỉ tìm được 2 hình này, làm sao để có hình kiểu như chủ thớt nhỉ

Nick mình là mrperfect020, đứng thứ 138 (proof trong bảng chat), lúc đầu chơi thì ở trên cùng có dòng logged in as mrperfect020 thì phải sau đó nó tự đổi bàn chơi nên không có dòng đó nữa, chơi lúc nữa rồi mải làm việc khác bị out lúc nào không biết luôn (trong khi mình đã chọn Sit out for next hand ở ván trước rồi)

Entrant.JPG138th place.JPG

Cho mình hỏi mấy câu nha
1, Mình đang chơi Tournament free ở Poker Star, có được tham gia event này không nhỉ :binhsua163:

2, Mình đang chơi tự nhiên bị đổi sang bàn khác là thế nào vậy ? (Lúc ấy mình còn tầm 5000 , đứng thứ 2-3 gì đó trong bàn 8 người)

3, Chơi ở poker star có được nghỉ không nhỉ, kiểu tắt máy tính luôn ấy

Tour nào cũng được bạn, kể cả free.

Bạn bị đổi sang bàn khác cho bàn chơi cân đối ấy mà, ví dụ nhé hiện tại tour của bạn còn 16 người có 2 bàn chơi: bạn ở bàn 9 người và 1 bàn có 7 người - lúc này hệ thống sẽ tự random đổi 1 người từ bàn 9 người qua 7 người cho cân đối 8-8.

Nếu đang chơi mà tắt máy thì tài khoản sẽ ở trạng thái sitting out (dịch tạm là không có tại bàn chơi) lúc này bài chia cho bạn sẽ tự động fold và mọi người vẫn chơi bình thường, còn bạn sẽ bị loại khi hết chip.

Thôi cứ up đã, newbie lần đầu chơi tour, anh em đừng cười :binhsua162:

Mình chỉ tìm được 2 hình này, làm sao để có hình kiểu như chủ thớt nhỉ

Nick mình là mrperfect020, đứng thứ 138 (proof trong bảng chat), lúc đầu chơi thì ở trên cùng có dòng logged in as mrperfect020 thì phải sau đó nó tự đổi bàn chơi nên không có dòng đó nữa, chơi lúc nữa rồi mải làm việc khác bị out lúc nào không biết luôn (trong khi mình đã chọn Sit out for next hand ở ván trước rồi)

View attachment 28774View attachment 28775

bạn muốn chụp hình giống mình lúc chơi xong tour ấn vào chữ Lobby sẽ ra cái bảng (hình 1 của bạn) ở bên tay phải có cái khung ghi chữ click here to see the list of players để hiện ra danh sách người chơi, sau đó bạn tìm tên mình trong đó, bảng này sắp xếp tên theo thứ tự chip giảm dần hoặc bạn có thể sắp xếp theo bảng chữ cái abc

- - - Updated - - -

Hiện tại mình vẫn tính cho bạn hợp lệ và Rank Index của bạn là: 138/1576=0.08756. Nếu không có ai tham gia có RI tốt hơn thì bạn sẽ giành giải 1 của event, ngoài ra bạn có thể up các tour khác để tiếp tục lấy giải 2-3 :D

Tour nào cũng được bạn, kể cả free.

Bạn bị đổi sang bàn khác cho bàn chơi cân đối ấy mà, ví dụ nhé hiện tại tour của bạn còn 16 người có 2 bàn chơi: bạn ở bàn 9 người và 1 bàn có 7 người - lúc này hệ thống sẽ tự random đổi 1 người từ bàn 9 người qua 7 người cho cân đối 8-8.

Nếu đang chơi mà tắt máy thì tài khoản sẽ ở trạng thái sitting out (dịch tạm là không có tại bàn chơi) lúc này bài chia cho bạn sẽ tự động fold và mọi người vẫn chơi bình thường, còn bạn sẽ bị loại khi hết chip.

Cảm ơn bạn, giải thích tận tình quá :binhsua141:

Về câu số 3, vậy làm sao mình tắt máy làm việc khác, hay phải ngồi lì đó chơi luôn, nếu tour kéo dài thì sao ?

đơn giản quá nhưng mà máy tính đang hỏng không chơi được poker. chứ bt thì mình chơi mấy giải free của PS toàn đứng thứ 100 trở lại à. hix

- - - Updated - - -

Về câu số 3, vậy làm sao mình tắt máy làm việc khác, hay phải ngồi lì đó chơi luôn, nếu tour kéo dài thì sao ?
mà hình như mấy bác này chẳng hiểu gì về poker thì phải

Trước khi chơi tour bạn phải xác định thời gian dành cho nó trước chứ, poker có nhiều loại tour nhưng cơ bản là nhanh và chậm, tour nhanh thì khoảng từ 2 - 4 tiếng, chậm thì 6-10 tiếng. Nếu coi poker là công việc thực sự thì trước khi tham gia tour phải xác định đc thời gian của mình chứ ko sẽ phải "sitting out" ko còn cách nào khác còn nếu chơi cho vui thì cũng hết cách

tham gia nào. do máy tính nên mượn máy gấu chỉ chơi được có 1 tourname nó đã đòi rồi:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,783
170,872
Latest member
traixocho2k2

Most viewed of week