Event Event 200k 29/10 - 2 vạch rồi , cưới thế nào ?

Status
Not open for further replies.

maxryan9999

Banned
Reactions
1,499
MR
0.002
Google Plus
Follow me on Google Plus
Tình hình tối hôm qua gấu hỏi uống thuốc khẩn cấp có khi nào dính k , m nghĩ là k . Nhưng trong tháng có 1 lần làm rách áo mưa mà k uống do tháng đó uống nhiều quá 3 lần rồi thấy tội gấu quá nên để trời định luôn . Cuối cùng mua que cho gấu thử , sáng nay điện hỏi bảo 2 vạch :D . Với khả năng hiện tại thì m tin là bản thân m lo được ổn (đang làm 1 hệ thống 20-40% lãi / tháng) chỉ hy vọng cưới xong dư 1 ít làm vốn để có tiền ổn định :D

ACE giúp đỡ tư vấn hộ m muốn cưới phải làm gì ? Toàn bộ quy trình càng tốt . Bây giờ đi siêu âm được chưa ?
Update : Nếu gia đình k cho cưới m ra ở riêng thì dẫn nhau đi đăng kí kết hôn 2 đứa thôi không cần bố mẹ có được không ?
Update : Không biết nói với mẹ thế nào , nên nói sớm hay đợi siêu âm thai đủ 1 tháng rồi nói nữa ? Vừa vui vừa lo .

p.s : Nghiêm cấm mấy bác nói bậy phá phiết gì nhá , phải hay k phải e cũng cưới khỏi cần xét nghiệm ADN :)

Update :
sr 1 số bác m k có PR , hệ thống 2 một mình m làm k có ý định cho ai tham gia cả :)
Event Random 200.000 VNĐ (VCB) . Kết thúc ngày 24h - 29/10/2013 . Không phân biệt ngày đăng kí :D

Xong nhé chúc mừng @captchater #7\

Nhân đây cũng cám ơn các bạn chúc mừng , tư vấn cho mình trong thời gian qua , mình có đọc hết tất cả các reply của các bạn nhưng vì hệ thống forum bị lỗi quote nên k thể load quote 10 người 1 lần để trả lời được , hi vọng các bạn thông cảm :D Một lần nữa cám ơn các bạn nhiều ^^

Max

Last edited:
:confused: Anh vui mừng quá

:eek: lừa gấu cho gấu có thai cưới cái này vui nè ha sau này lớn lên học hỏi :p

Khi nào cưới post hình lên em xem nhe like mạnh :)

Hơ hơ, làm con gái ng ta có bầu rồi mà chưa biết cưới thế nào. Đầu tiên và tiện nhất vẫn phải dùng que thử.

Cưới thì đầu tiên là nói chuyện người lớn, chọn ngày ăn hỏi, dạm ngõ, chọn ngày cưới, chụp ảnh cưới, mời họ hàng bạn bè .....

Ngoài Bắc tập tục như vậy, ko biết chỗ cậu thế nào.

nếu chưa xác định thì bạn nên đi giải quyết đi càng nhanh càng tốt.

pr trá hình nha :D
Với khả năng hiện tại thì m tin là bản thân m lo được ổn (đang làm 1 hệ thống 20-40% lãi / tháng) chỉ hy vọng cưới xong dư 1 ít làm vốn để có tiền ổn định :D
Max

bác như thế cưới cũng được rồi :D

chủ topic thật sự muốn hỏi thì qua đây
=> http://www.webtretho.com/forum/f34/

Còn về vấn đề này nếu là thật thì tự bản thân cậu và bạn gái cậu bàn bạc với gia đình rồi quyết định. Mang lên mmo4me khác gì mang lên voz :D

@tieuphong : thánh vào chém đi này :)

ACE giúp đỡ tư vấn hộ m muốn cưới phải làm gì ? Toàn bộ quy trình càng tốt . Bây giờ đi siêu âm được chưa ?
Muốn siêu âm thì cậu phải để gần 1 tháng thì mới thấy, vì lúc kiểm tra chỉ là quá trình giao phối giữa tinh trùng và noãn nên chưa định hình đc. Qua 2-3 tuần thì mới chắc là có hay ko
Muốn cưới thì bạn nên làm đám hỏi trước ---> xin phép đàn gái cho cưới, nhớ hỏi phần xính lễ ^^!. Thường thì là : trầu cau, 1 đôi bông tay, vòng , nhẫn.....
Rồi đến đám vu quy ( còn gọi là đám gã ) ---> rước cô dâu về nhà chồng.
Cuối cùng là đám cưới : tổ chức ở đâu là tùy kinh tế và tùy sở thích của cậu ^^!
2 đám trên thường thì chỉ mời bạn bè thân thiết hoặc bà con trong gia đình, còn đám cưới thì mời bao nhiêu cũng đc :D

dù tương lai như thế nào cũng đc, nhưng đứa bé ko có tội ^^!.Nếu đó là người mình đã quyết định là " bạn đời " thì dù có hay ko có thai thì đám cưới vẫn đc diễn ra. Cái khác nhau là " người dám chịu trách nhiệm " và " kẻ bỏ của chạy lấy người ".

khuyên max nên xóa topic, từ topic này họ sẽ tìm facebook , ảnh bạn gái cậu, rồi người quen rồi bạn bè nhìn thấy thì ko tốt cho bạn gái của cậu.
Vấn đề này nên tạo nick clone thì tốt hơn công khai kiểu này :oops:

Đầu tiên là mình qua bên đó xin phép bố mẹ gấu cho bố mẹ mình qua nói chuyện ==>> bố mẹ mình qua nói chuyện (tới đây mà suôn sẻ thì hai bên sắp đặt hết rồi :D). Hai bên gia đình mà hợp nhau thì dễ lắm :cool:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,719
172,786
Latest member
BobbyMurcer

Most viewed of week

Most discussed of week