Email fake Payza cần tránh

hungpp

Senior
Reactions
652
MR
0.037
Chào mọi người, tình hình là thi thoảng mình vẫn nhận dc email fake email của payza ([email protected]) như hình bên dưới,

có lẽ rất nhiều người ko lạ gì và tránh nó thật quá đơn giản. Nhưng hnay mình vẫn xin post lên đây để những ai chưa biết thì biết đường mà tránh.

1. Nhìn cái địa chỉ email "[email protected] "thì ít ai có thể nghĩ là một email fake, email của payza mình thường nhận dc có địa chỉ là "[email protected]"

2. Link gửi kèm email là link ẩn, nó sẽ dẫn đến một địa chỉ web khác

3. Ai có payza mà chẳng cuống quýt lên khi thấy thông báo acc pz của mình bị hold :))

Xin báo những bạn chưa biết về kiểu fake email kiểu này là tuyệt đối ko bấm vào link trong email, các bạn hãy bookmarks các trang chủ các phương thức thanh toán (Payza, paypal, LR, PM,...) và luôn vào kiểm tra acc bằng link này

Hình ảnh chụp email

Còn có rất nhiều mẹo mực và phương thức lừa đảo lấy acc của các bạn, tuy nhiên trên diễn đàn đã nhắc đi nhắc lại quá nhiều và mình thì viết lách cũng ko được thoát ý lắm nên trước tiên xin dc chia sẻ chút xíu này thôi, rất mong nhận dc vài các thanks từ các reader, thanks all!

Địa chỉ email trong phần from có thể fake thành bất cứ thứ gì cho nên quan trọng là nội dung mail.
Mail lừa đảo thì phần link luôn ẩn, có lỡ click vào thì anh em chú ý cái thanh address một tí là chẳng ai lừa dc :)

Cách phòng tránh hiệu quả nhất cho dạng fake này là chú ý vào phần Link đính kèm của mỗi Mail.

Mà hầu như hàng chính hãng chẳng bao giờ gửi kèm link không không ở trong mail của nó cả, ngoại trừ khi có việc gì liên quan tới acc mà mình đang nhờ nó support

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,888
170,948
Latest member
tamnhindautu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week