Help Ellie nắng doll_ phân tích kĩ thuật và mr market

EllieNang

Newbie
Reactions
15
MR
0.000
Insuree Balance
0
tình hình là mới tham gia market nên không biết thế nào

nên muốn post lệnh lên đây cho mọi người xem

xem phân tích đúng chỗ nào sai chỗ nào

mọi người góp ý gì :binhsua163:

Nhận định SPY cho 2 ngày sau từ ngày hôm nay đến hôm sau

attachment.php

Nhận thấy xuât hiện phân kì của Macd
Volume indicator spy giảm trong khi giá tăng =>> điểm đảo chiều

entry tại điểm open ngày hôm nay tức 8h30 tối

Attachments

34.6 KB · Views: 140
Ban tot nhat la dung nen tham gia Forex, khong du tien dong hoc phi dau

vì sao cậu nói vậy ?

có lới khuyên gì chăng

Trổ tài thư giản cùng market ;))

mọi người cùng nghe relax nha

[video=youtube;Bw_8iVMff0E]http://www.youtube.com/watch?v=Bw_8iVMff0E[/video]

Bạn gì đó ơi. Market gì thế vậy

Chứng khoáng hả bạn .. cái biểu đồ nhìn hay nh?
Chắc là khó lắm

Chứng khoáng hả bạn .. cái biểu đồ nhìn hay nh?
Chắc là khó lắm

ohm nó là chứng khoán đó

^ ^

mơi tham gia nên mới cần nhờ người chỉ ;))

Mình cũng mới tham gia .... cái này chắc khó làm lắm đây

Bạn hướng dẫn mình làm cái này với ... thích rồi

Trổ tài thư giản cùng market ;))

mọi người cùng nghe relax nha

[video=youtube;Bw_8iVMff0E]http://www.youtube.com/watch?v=Bw_8iVMff0E[/video]
Chà công nhận chơi Piano hay đó bạn :)....Box này mình thấy mọi người chủ yếu chơi Forex, còn chứng khoáng chưa thấy một ai cả, nếu bạn là người chơi đầu tiên thì cố gắng tìm hiểu và truyền đạt cho mọi người với nhá ! Thật ra một cách chơi với market liên tưởng với việc chơi nhạc thì thật chất những cây nến đó chả khác chi những nốt nhạc cả và cả market là một bản nhạc nếu bạn có thể học, đọc và chơi theo được chắc hẳn thành công sẽ đến nhanh thôi :)
Bạn gì đó ơi. Market gì thế vậy
Với bạn mình thấy những cái commetn đó mình hoàn toàn liệt vào dạng spam vậy nên nếu ở box này bạn nên chọn cách hỏi, câu hỏi tránh trường hợp như vậy...còn không sẽ bị banned đấy!

con gái chơi forex kìa , ngưỡng mộ quá đi :D

Chà công nhận chơi Piano hay đó bạn :)....Box này mình thấy mọi người chủ yếu chơi Forex, còn chứng khoáng chưa thấy một ai cả, nếu bạn là người chơi đầu tiên thì cố gắng tìm hiểu và truyền đạt cho mọi người với nhá ! Thật ra một cách chơi với market liên tưởng với việc chơi nhạc thì thật chất những cây nến đó chả khác chi những nốt nhạc cả và cả market là một bản nhạc nếu bạn có thể học, đọc và chơi theo được chắc hẳn thành công sẽ đến nhanh thôi :)

Với bạn mình thấy những cái commetn đó mình hoàn toàn liệt vào dạng spam vậy nên nếu ở box này bạn nên chọn cách hỏi, câu hỏi tránh trường hợp như vậy...còn không sẽ bị banned đấy!
Chứng thật ra dễ trade hơn forex nhiều, nhưng cũng dễ làm giá hơn forex

Đó là lý do tại sao mình chọn và hướng nhứng người khác chọn Forex chứ không phải là chứng khoáng, cho dù là ở US hay VIE hay bất cứ quốc gia nào :)

2 năm trước cũng có suy nghĩ giống bác, nhưng giờ nghĩ lại suy nghĩ đó quá ấu trĩ. Tại sao lại giới hạn cơ hội chỉ ở forex, thị trường tài chính còn có nhiều lĩnh vực khác như stock, shares, commodities, indices, treasuries,...
Nếu có điều kiện nên tham gia các loại trên. Đùa chứ sau khi mình lấn sang lĩnh vực stock cũng kiếm khá nhiều món hời, profit cũng vì thế cũng tăng theo. Nếu đầu tư forex thì vẫn dậm chân tại chỗ

Last edited by a moderator:
2 năm trước cũng có suy nghĩ giống bác, nhưng giờ nghĩ lại suy nghĩ đó quá ấu trĩ. Tại sao lại giới hạn cơ hội chỉ ở forex, thị trường tài chính còn có nhiều lĩnh vực khác như stock, shares, commodities, indices, treasuries,...
Nếu có điều kiện nên tham gia các loại trên. Đùa chứ sau khi mình lấn sang lĩnh vực stock cũng kiếm khá nhiều món hời, profit cũng vì thế cũng tăng theo. Nếu đầu tư forex thì vẫn dậm chân tại chỗ
Cậu ấu trĩ thì kệ cậu chứ đem mình ra làm chi????? Nhận tiện muốn nói mình ấu trĩ luôn đó há?
Trong Forex hằng ngày có hàng trăm cơ hội vào lệnh cậu bắt được bao nhiêu cái? Cậu đã tự tin khai thác hết chưa? Cậu mở rộng thêm thi trường khác thì đúng là có thêm cơ hội nữa? Đó cũng chỉ là chuyện của cậu. MÌnh chẳng giới hạn một ai cả, chỉ là cái cách suy nghĩ của cậu áp đặt lên người khác mặc dù nghe thì có vẻ thông cảm này nọ lắm :)...Ví dụ thế này nhá, mình thích chơi với người A, cậu thích chơi người A, B,C,D.... một người khác tới hỏi mình, mình khuyên nên chơi người A đi, và người đó cũng biết B,C,D... rồi chuyện họ chọn ai/cái nào là chuyện của họ, mình không có áp đặt ai cả???? Vậy nên nếu cậu muốn nhận tiện mà nói mình ấu trĩ thì sai lầm thứ nhất ở chỗ đó và cái thứ 2, nếu thật vậy mình lại ghi nhận cậu một lần nữa về cái thái độ và cách ứng xử mà lâu nay cậu vẫn không có một chuyển biến gì tích cực cả >,<. Và chắc chắn lần 3 cậu sẽ sử dụng một nick khác mà nói chuyện luôn. Còn nếu không chúng ta quay trở về cái thứ 1.

Mình không cần bàn luận chi mấy cái thị trường kia....chỉ cần quan sát mấy cái cậu comment trong mấy topic kia mình đã sớm bắt bệnh cậu rồi và hôm nay cậu còn đưa ra cái câu nói này
Nếu đầu tư forex thì vẫn dậm chân tại chỗ
thì....rõ ràng nó cho thấy sự bất lực của cậu thôi. Cũng như một người có vốn 100$, bọn họ chơi lệnh 1$ ơh thì luôn có lợi nhuận nhưng mà họ luôn trăn trở cái cách chơi đang có lợi nhuận đó (con người luôn ham, luôn tham vậy nên luôn có những trăn trở :)) ) có 100$ chơi 1$, lợi nhuận chả tương xứng chi với tài khoản và chả học hỏi chi được nhiều từ market cả, tất nhiên cũng không nâng cao được năng lực để mà làm điều lớn hơn.

P.S: 1. @ Quá zà :Cậu kêu tiếp xúc market nhiều nhưng mà vẫn không được học chứ "khiêm tốn" trong lời nói, cách hành xử hả?
2. Sorrry chủ Topic nhá, thình thoảng gặp tranh cãi tí cho đỡ stress và nếu bạn là nữ thật thì rộng lòng bỏ qua. Sắp có chiến tranh đó :))

3 cái forex này,mình học môn Thanh Toán Quốc Tế 5chỉ siêu nặng fần này nè,cô giảng rồi thuyết trình rồi tập trade trên MT4 mà h nhìn zô chỉ còn rối nùi,Macd boligerband tè lè hết,thấy nhìn nến dễ nhất =))),nhất là ingulfing zới Sao là xuất hiện nhìu

Cậu ấu trĩ thì kệ cậu chứ đem mình ra làm chi????? Nhận tiện muốn nói mình ấu trĩ luôn đó há?
Trong Forex hằng ngày có hàng trăm cơ hội vào lệnh cậu bắt được bao nhiêu cái? Cậu đã tự tin khai thác hết chưa? Cậu mở rộng thêm thi trường khác thì đúng là có thêm cơ hội nữa? Đó cũng chỉ là chuyện của cậu. MÌnh chẳng giới hạn một ai cả, chỉ là cái cách suy nghĩ của cậu áp đặt lên người khác mặc dù nghe thì có vẻ thông cảm này nọ lắm :)...Ví dụ thế này nhá, mình thích chơi với người A, cậu thích chơi người A, B,C,D.... một người khác tới hỏi mình, mình khuyên nên chơi người A đi, và người đó cũng biết B,C,D... rồi chuyện họ chọn ai/cái nào là chuyện của họ, mình không có áp đặt ai cả???? Vậy nên nếu cậu muốn nhận tiện mà nói mình ấu trĩ thì sai lầm thứ nhất ở chỗ đó và cái thứ 2, nếu thật vậy mình lại ghi nhận cậu một lần nữa về cái thái độ và cách ứng xử mà lâu nay cậu vẫn không có một chuyển biến gì tích cực cả >,<. Và chắc chắn lần 3 cậu sẽ sử dụng một nick khác mà nói chuyện luôn. Còn nếu không chúng ta quay trở về cái thứ 1.

Mình không cần bàn luận chi mấy cái thị trường kia....chỉ cần quan sát mấy cái cậu comment trong mấy topic kia mình đã sớm bắt bệnh cậu rồi và hôm nay cậu còn đưa ra cái câu nói này thì....rõ ràng nó cho thấy sự bất lực của cậu thôi. Cũng như một người có vốn 100$, bọn họ chơi lệnh 1$ ơh thì luôn có lợi nhuận nhưng mà họ luôn trăn trở cái cách chơi đang có lợi nhuận đó (con người luôn ham, luôn tham vậy nên luôn có những trăn trở :)) ) có 100$ chơi 1$, lợi nhuận chả tương xứng chi với tài khoản và chả học hỏi chi được nhiều từ market cả, tất nhiên cũng không nâng cao được năng lực để mà làm điều lớn hơn.

P.S: 1. @ Quá zà :Cậu kêu tiếp xúc market nhiều nhưng mà vẫn không được học chứ "khiêm tốn" trong lời nói, cách hành xử hả?
2. Sorrry chủ Topic nhá, thình thoảng gặp tranh cãi tí cho đỡ stress và nếu bạn là nữ thật thì rộng lòng bỏ qua. Sắp có chiến tranh đó :))

Con người dễ đổi bản tính khó dời. Bản tính này giúp mình thành công thì thay đổi làm gì?
Còn về vấn đề bất lực forex, để ý bài post của mình có ko nhé, ý của bài post là tham gia forex thì lợi nhuận là 10, nhưng tham gia thêm 1 vài lĩnh vực khác thì lợi nhuận tăng thêm 12-14. Nếu ko tham gia thì lợi nhuận forex vẫn là 10, thế thôi
À thêm nữa, tính cách kìm chế cảm xúc yếu vậy thì ko trade nổi đâu ;))

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,761
170,851
Latest member
NguyenTheThanh
Back
Top Bottom