E cần tư vấn về điện thoại để xem phim: tầm 3tr, wifi 3g mạnh, màn hình cở 5inch

komoro92

Senior
Reactions
135
MR
0.001
E đã hỏi các tư vấn viên của thế giới di động và từ bạn bè , nhưng e muốn trải nghiệm khách quan từ những người đã xài và đang xài để có thể biết được chất lượng, độ bền và độ tiện lợi của dòng sản phẩm một cách chính xác nhất.

Mong mọi người giúp đỡ. Cho e cảm ơn trước. :):):):)

Lenovo A7000 hoặc Honor 4C là sáng giá nhất trong tầm giá đó. Thấp hơn thì có Zenfone C Plus hoặc zenfone 4, samsung core prime.

Zenfone hoặc OppO thôi

vote zenfone nhé cỡ đó thì zf chắc vô đối :D

Mua 4s cũ tầm 3tr là ngon nhất. Chả ji sánh đc vs apple cả đâu

Bạn mua con sky a870 đi, mình xài dc 1 năm rồi, rất tốt. Bạn có thể ra mấy cửa hàng xách tay lùng mua(Bây giờ khá hiếm). Nếu ở Sài Gòn thì có thể ra Lê Hồng Phong hỏi, ở đó có rất nhiều cửa hàng xách tay, năm trước mình mua là 3tr6 cho hàng like new, giờ chắc tầm 3tr là cao :D:D:D.

giờ thời nào rồi còn ip 4s. cách đây 1-2 năm thì cấu hình con 4s vs chất nó đã k bằng ai rồi. chỉ đc cái nhãn táo thôi. xem phim mà đi xem màn hình 3.5" thì cũng chịu bác.

giờ thời nào rồi còn ip 4s. cách đây 1-2 năm thì cấu hình con 4s vs chất nó đã k bằng ai rồi. chỉ đc cái nhãn táo thôi. xem phim mà đi xem màn hình 3.5" thì cũng chịu bác.
Tuy k băng mấy loại màn hình to nhưng nó nét, bền cấu hình vừa phải. K lag tí nào. Ngay như tớ vẫn xài 4s 2 năm rồi k vde gì nhé. Hang apple bền so vs giá. Các loại smartphone cực kì nhanh hư:)

Có thể chọn Mizu hoặc Xiaomi nhưng mấy con này ko có hàng chính hãng và ở tỉnh chắc khó kiếm đc chỗ mua vì đa số chỉ có các cửa hàng ở HN và TPHCM bán
Còn nếu thích chính hãng bạn chỉ có 2 lựa chọn 1 Lenovo A7000 2 Honor 4C 2 con này đang thống lĩnh ở phân khúc của bạn cần và thật sự nó rất tốt .
Mình có mua cho ba mình con Lenovo A7000 phải nói là cái game gì nó cũng thịt đc còn Fim thì mình ko xem trên đt nhưng màn hình nó cũng thuộc hàng đẹp chứ k tệ
còn 3tr thì từ bỏ oppo đi nhé :D

Tuy k băng mấy loại màn hình to nhưng nó nét, bền cấu hình vừa phải. K lag tí nào. Ngay như tớ vẫn xài 4s 2 năm rồi k vde gì nhé. Hang apple bền so vs giá. Các loại smartphone cực kì nhanh hư:)
ông threac cần màn xem fim tư vấn con 4s khác gì đánh đố ông ấy, với lại bên Android đầy con hiện tại có tốc độ hơn con 4s đấy bạn 3tr đó nha
Còn về hư hay ko do người dùng đừng đổi thừa cho hãng, android chỉ có 1 điểm duy nhất là hay tạo tập tin rác thôi

OOPO chỉ dành cho các bạn nữ thích hàng đẹp, thời trang thôi nhé, giá vừa chat cấu hình thì thấp tè lè

ông threac cần màn xem fim tư vấn con 4s khác gì đánh đố ông ấy, với lại bên Android đầy con hiện tại có tốc độ hơn con 4s đấy bạn 3tr đó nha
Còn về hư hay ko do người dùng đừng đổi thừa cho hãng, android chỉ có 1 điểm duy nhất là hay tạo tập tin rác thôi
Ý chưa xem lại cái title đòi 5". Hihi. Cơ dưng dù sao bản thân tớ ván thich 4s hihi

Khuyên thớt 1 câu ntn. Nên mua con đt cục gạch xài. Còn đâu tích thêm ít tiền mua ipad3 là ngon. Xem phim chơi game thoải mái nhé.

cậu vui tính thật, nhưng mình thấy đúng đó chứ đt xem phim có đựơc gì đâu :D
Tơ vẫn xài 4s và 1ipad. Chả gì giải trí băng ipad cả. Nhìn to đẹo. Hehe

Tránh xa hàng Trung Quốc nhé : Asus - Zenfone , Xiaomi , Hauwei . LG ,Lenovo.

Tốt nhất cứ Nokia - Lumia hoặc samsung mà dùng.

Bạn sai rồi, apple là một trong những hàng gọi là sang chảnh nên lượng máy renew và dựng lại rất cao, cấu hình và công nghệ luôn đi sau các smartphone khác, được cái là nó khá chỉn chu về OS, màn hình, và thiết kế đó mói là giá trị thực của apple. OS được tối ưu hóa chống phân mảnh nên rất hiếm khi lag trừ app cần cấu hình cao. Nếu bạn cảm thấy lời mình sai cứ search tổng thể google.

Còn nói về độ bền thì mình vẫn còn sưu tầm đồ cổ HTC Hero (2009), Dell venue pro ( 2010), Acer liquid E (2010) tất cả good trừ Batteries. Và có một thực tế là chính apple là hãng thúc đẩy sự phát triển và cạnh tranh của smartphone. Trở lại vấn đề của chủ thread thì nên chọn Xiaomi Remi note2 trong tầm giá

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,636
170,739
Latest member
topsonvn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom