Dựa vào IP có thể phân biệt được VPS và máy tính cá nhân không?

sifusami

Newbie
Reactions
4
MR
0.000
Mình đang tìm hiểu 1 site treo máy kiếm tiền có hình thức giống với otohits.net và hitleap.com, nhưng khác biệt ở chỗ ứng dụng của site này cho phép chạy nhiều tác vụ trên một máy để truy cập link.
Mình có chạy thử 4 VPS với khoảng 600 tác vụ và thu được 600k/ 12h.
Mình cũng contact với admin của chủ site và được thông tin thêm là chắc chắn sẽ trả thanh toán (công ty ở việt nam và mình cũng từ dùng phần mềm của công ty đó 1 lần nên cũng uy tín)
Tuy nhiên họ đề cập đến việc "không hỗ trợ việc chạy trên VPS"
Vậy mình xin hỏi, nếu mình thay đổi IP bằng SSH về IP việt nam để chạy phần mềm thì qua IP đó người ta có check được mình đang dùng VPS hay máy cá nhân không

ip vps và ip máy tính khác nhau. 1 là ip thật, 2 là ip nó hơi ko thật 1 tý. có thông số cả.
chia sẻ phần mềm chạy với.

vps

ip thực

Dựa vào IP có thể biết được đó là máy chủ ảo hay máy tính cá nhân nhé. Tuy nhiên không thể đúng 100% được.

Bạn xài vps google cái là biết ngay í mà

Thớt có share net không :3...được thì mình tặng vài con máy chủ để thớt treo...máy chủ (máy thường cấu hình cao) chứ không phải vps

Mình đang tìm hiểu 1 site treo máy kiếm tiền có hình thức giống với otohits.net và hitleap.com, nhưng khác biệt ở chỗ ứng dụng của site này cho phép chạy nhiều tác vụ trên một máy để truy cập link.
Mình có chạy thử 4 VPS với khoảng 600 tác vụ và thu được 600k/ 12h.
Mình cũng contact với admin của chủ site và được thông tin thêm là chắc chắn sẽ trả thanh toán (công ty ở việt nam và mình cũng từ dùng phần mềm của công ty đó 1 lần nên cũng uy tín)
Tuy nhiên họ đề cập đến việc "không hỗ trợ việc chạy trên VPS"
Vậy mình xin hỏi, nếu mình thay đổi IP bằng SSH về IP việt nam để chạy phần mềm thì qua IP đó người ta có check được mình đang dùng VPS hay máy cá nhân không

Nếu bạn đổi ip bằng ssh ip thì nếu admin site đó có kinh nghiệm network sẽ biết bạn đang mask ip thật bằng 1 ip khác. Vì ip ssh cơ bản phải open port 22 để forward qua các port khác. Mà nếu đang dùng vps để chạy hit mà mask ip internet ở nhà tất nhiên performance sẽ chậm hơn nhiều, vì nó phụ thuộc tốc độ internet tunnel giữa ip ssh và vps.

Nếu bạn đổi ip bằng ssh ip thì nếu admin site đó có kinh nghiệm network sẽ biết bạn đang mask ip thật bằng 1 ip khác. Vì ip ssh cơ bản phải open port 22 để forward qua các port khác. Mà nếu đang dùng vps để chạy hit mà mask ip internet ở nhà tất nhiên performance sẽ chậm hơn nhiều, vì nó phụ thuộc tốc độ internet tunnel giữa ip ssh và vps.
Cái này cao siêu quá, mình chịu ko biết rồi :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,456
172,456
Latest member
Vd0810
Back
Top Bottom