Domain COM/NET/ORG/BIZ chỉ 0.98$ tại Namecheap. Payment by Paypal

linhdungvn

Hero
Verified
Reactions
2,797
MR
0.057
Insuree Balance
0
Giá gốc 0.98$ sau khi tính tất cả thì chi phí phải thanh toán là: 1.16$. Chỉ 1.16$ cho 1 domain có thời hạn 1 năm tại Namecheap.

Các bạn không cần VISA mà có thể thanh toán bằng Paypal nhé! :D

Guide:

1. Click vào LINK GIẢM GIÁ

2. Nhấn GENERATE CODE

3. Tạo tài khoản mới với thông tin hoàn toàn mới.

4. Coupon giảm giá sẽ hiện ra, bạn COPPY coupon này để đăng ký domain .COM/.NET/.ORG/.BIZ

Note:

# Áp dụng cho tài khoản mới đăng ký, không áp dụng được khi tài khoản mới nhưng dùng thẻ visa cũ hoặc sử dụng tài khoản PayPal cũ.

# Ở bước Domain Auto Renew Settings nhớ chọn Don't renew automatically để Namecheap không gia hạn tự động khi domain hết hạn nhé!

# Nếu lỡ không chọn Don't renew automatically, bạn thực hiện như sau để hủy gia hạn:

Vào phần quản lý domain, ở mục General bấm vào AUTO-RENEWAL. Ở đây bạn hãy tích vào Disable Auto-Renew ở cả 2 mục và Save Changes.

Chúc các bạn thành công, gặp khó khăn cứ comment ở đây mình sẽ trả lời!

Đây là domain mình vừa mới mua xong cách đây ít phút! :) Ghé thăm xem thử nhé! TrungGian247.COM

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++​

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT DOMAIN MUA Ở NAMECHEAP CHO BLOGSPOT

1. Truy cập Blogger.com/ Cài đặt. Tại mục Xuất Bản bấm vào + Thêm tên miền tùy chỉnh.

2. Ở mục Cài đặt nâng cao, nhập domain mà các bạn mua ở Namecheap, sau đó bấm LƯU vào như hình dưới:

Các bạn chú ý tới phần trong ô vuông nhé, đấy là các thông số để add vào trong phần quản lý domain ở Namecheap:

3. Các bạn truy cập vào phần quản lý domain trong Namecheap: QUẢN LÝ DOMAIN, sau đó bấm vào domain bạn muốn cài đặt:

4. Ở sidebar bên trái, bạn bấm vào Host Management/ All Host Records, điền các thông tin như hình dưới đây:

Phần khoanh đỏ lấy thông số ở mục 2 (ở trên)

Các IP cần điền là:

216.239.32.21
216.239.34.21
216.239.36.21
216.239.38.21

Và CNAME:

ghs.google.com

5. Tiếp theo ở sidebar bên trái, bấm vào Advanced Options/ Nameserver Registration, điền các thông số như hình dưới:

Sau đó bấm Add Nameservers

6. Cuối cùng trở lại trang Blogger.com và bấm Lưu lại là được. Lưu xong click vào Chỉnh sửa/ tích vào chuyển hướng...... và lưu tiếp là ok nhé!

Các bạn nào mua domain ở Godaddy hay domain ở VN có thể xem thêm hướng dẫn add vào blogspot ở link sau nhé: LINK HƯỚNG DẪN

Chúc các bạn thành công!

Last edited by a moderator:
thằng hâm này sao ko dẫn link của forum vào thì hay hơn chứ :)) + dichvuthe.net cũng cho thêm cái phần quảng cáo trung gian vào

thằng hâm này sao ko dẫn link của forum vào thì hay hơn chứ :)) + dichvuthe.net cũng cho thêm cái phần quảng cáo trung gian vào
Chưa des đc banner anh ơi :D Mà nghe nói anh có gẹ sau vụ sinh nhật rồi à :))

em ko co paypal e co wmz giup e mua roi e tra $ lai duoc ko

em ko co paypal e co wmz giup e mua roi e tra $ lai duoc ko
Mỗi tài khoản Paypal chỉ đc mua 1 lần thôi bạn. Bạn bán WMZ đi rồi mua Paypal nhé! Đăng ký 1 tài khoản Paypal mà mua!

Đã reg theo link thớt :p 1.16 done :D

Mấy bạn chú ý, ở bước Domain Auto Renew Settings nhớ chọn Don't renew automatically để tránh năm sau nó tự mua 200k nhé :D

có áp dụng cho transfer ko nhỉ :binhsua04:

sao mình dns chỗ khác r mà nó còn hiện Welcome! This domain was recently registered at namecheap.com. The domain owner may currently be creating a great site for this domain. Please check back later!

nhỉ ?

sao mình dns chỗ khác r mà nó còn hiện Welcome! This domain was recently registered at namecheap.com. The domain owner may currently be creating a great site for this domain. Please check back later!

nhỉ ?
Cậu xem ở mục Host Management/ All Host Records và ở mục Advanced Options/ Nameserver Registration xem sao nhé!

Cậu xem ở mục Host Management/ All Host Records và ở mục Advanced Options/ Nameserver Registration xem sao nhé!

ở đâu bạn nhỉ ? ..........

k thấy bạn ơi :-ss ,,,,,,,

Ảnh chụp màn hình_2013-08-03_135621.png

có thấy dòng đó đâu :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,873
Latest member
asapcanopy1