Đôi lời muốn nói - Không đòi gạch và đá

GhinLop

Senior
Reactions
356
MR
0.000
Lời đầu, chia buồn với các bạn đã mất tiền với BOSS dù ít hay nhiều (Ai biết bảo trì có unlock không, lỡ đâu đóng lun vì lý do hư database thì scam chính thức 100%)

Trong thời gian gần đầy, mình nhận thấy nhiều bạn mới tập tham gia đầu tư vào các lĩnh vực online. Sự bức phá để tạo ra thu nhập và thoát khỏi hiện tại là tốt, nhưng các bạn vui lòng nhớ rằng dù gì Online vẫn là ảo,
và tiềm tàng nhiều rủi ro. Tuy nhiều bạn mạnh miệng rằng mất thì thôi, nhưng các bạn quên rằng sau lưng các bạn còn rất rất là nhiều referral được các bạn và bạn các bạn kêu gọi tham gia (Chế độ commission nó cay ở chổ đó)

Các bạn hãy tĩnh táo, đừng cứ thấy mô hình mới, trả lãi ngon, mô hình hay hay, info rõ ràng,... là cứ xác định nó sống lâu, nó uy tín... Ảo là ảo, tất cả trên Online lun có thể là giả là ảo...

Đối với mình, một người cũng có chút ít trận mạc với nhiều loại hình và hình thức đầu tư Online, mình lun biết rằng nó là con dao hai lưỡi. Đó là lý do mình ít rất khi share site đầu tư dù nó ngon cở nào (Thời điểm mình chơi nó ngon, nhưng tới bạn thì trời mới biết).
Và chỉ khi nào site đó mình giải thích dc 70% dòng chảy đồng tiền mà thằng admin nó chi trả cho thành viên thì mình mới share ra.
Còn không quên lun đi nêu ko tìm ra được hoặc 100% ponzi.
(Ăn mình cho nó sướng, có khi sống dai thêm dc vài chu kỳ)

Đã từng có nhiều bạn phải nôn tiền ra đền bù, đã nhiều người xem lãnh cái án tù tội chỉ vì tội lôi léo, mang mô hình về triển khai tại Việt Nam. Vì thế các bạn hãy tĩnh táo và chịu khó bỏ time mà tìm hiểu, đừng cứ nhẹ dạ, hoặc vì chút lòng tham mà đánh mất nhiều thứ sau lưng không chỉ có tiền...

Chưa kể, thời gian gần đây dân tình bên MLM (Multi Level Marketting - Đa Cấp) đang đổ qua lĩnh vực online rất là nhiều. Và chính vì thế thiệt hại với một site scam là không thể lường trước được (BOSS là một ví dụ điển hình). Nếu nạn nhân chỉ là dân MMO và dân MLM thì chẳng còn gì để nói, thế nhưng, sau lưng MLM là cả vô số người khác chẳng biết gì (Chỉ có tiền và muốn kiếm tiền) bị kéo theo chỉ vì lời hứa hẹn lợi nhuận. Rồi kết quả... 1/10 số tiền thì các bạn đi đầu lời, 1/10 tiếp theo thì hoàn vốn, và cuối cùng 8/10 là lỗ và nhiều kẻ chẳng còn cái nhà để ở, miếng đất cấm sào...

Qua tháng cô hồn rồi. Chúc các bác, anh, chị, em (dành cho gái xinh thôi nha) Kiếm được nhiều tiền

Chỉ phục mấy thánh tuyển ref site boss này thôi.
Nào là cty có thật, thuê xe ở dubai, giấy tờ đầy đủ
Ai biết đâu chỉ là mấy thằng nga nó ngồi nhà nó dùng bàn phím nó tạo ra để nó đi nó gạt tiền. Haizz

Ai biết đâu chỉ là mấy thằng nga nó ngồi nhà nó dùng bàn phím nó tạo ra để nó đi nó gạt tiền. Haizz

Thôi đừng chạm vào nổi đau của các bạn khác làm gì! Kẻ cười người khóc cũng chẳng chi vui

cũng phải ăn trái đắng 1 vài lần mới lên được pro , mà ai nhẹ lòng thì sẽ mãi là người mất tiền, chả có gì để nói cả

cũng phải ăn trái đắng 1 vài lần mới lên được pro , mà ai nhẹ lòng thì sẽ mãi là người mất tiền, chả có gì để nói cả

Muốn có trí tuệ thì phải bỏ $$$ ra mua
định luật "trao đổi ngang giá"

oh! không hiểu hết được các từ trong bài viết của thread! Ủng hộ nhiệt tình " con dao 2 lưỡi mà thread nhận định" :) :) :)

Nói chung cứ solo mà chơi, ref riết gì cho mệt
Hyip thì cứ ref theo monitor mà ăn rcb chứ việc quái gì phải ref theo mấy người tạo topic làm gì nhỉ? rcb thì thấp tè, có khi còn thấp hơn mức ref mà admin đưa ra

Thời buổi nào rồi còn tin mấy website này là công ty thật
Mấy cái video giới thiệu tụi nó thuê 5-10$ là được cái video chuyên nghiệp rồi. Mấy cái giấy chứng nhận đăng ký công ty này nọ bỏ trăm $ ra là có cả đống. Ngồi đó mà tin công ty thật, rồi công ty họp lại bàn chiến lược cho site

MẤY thánh đó hồi xưa toàn chém nhau với mình :v Đơn giản 1 site nga mà trụ sở chính lại ở DUBAI mới chịu cơ :v

chả có hứng thú với loại này ngay từ trứng nước, HYIP thì ai cũng biết rồi nên khỏi bàn nữa, tham thì thâm thôi

đừng tin n~ gì ghinlop nói :rolleyes: , gl nói 1 là 2 gl nói 2 là 1 :rolleyes:

trang nào quá nổi tiếng dòng tiền đầu tư nhiều lợi nhuận cao ắt hẳn rủi ro đã có chơi thì ắt có chịu pro hay newbie cg thế thôi. biết dừng đúng lúc. đừing tin bố mẹ của bạn , đừng tin bố mẹ mình đừng tin bạn và cg đừng tin mình.đánh nhanh rút gọn quy luật của chơi của máy trang đầu tư

Rồi kết quả... 1/10 số tiền thì các bạn đi đầu lời, 1/10 tiếp theo thì hoàn vốn, và cuối cùng 8/10 là lỗ và nhiều kẻ chẳng còn cái nhà để ở, miếng đất cấm sào..

@GhinLop vì tuyển ref ko kịp đã hòa nhập vào 8/10. Vì quá cay cú nên đã đôi lời muốn nói:D

nói chung đầu tư online thì phải hiểu , phải biết rủi ro ko nhỏ, đừng say máu quá là được, đừng nghe lời ai cả , tự mình tìm hiểu cho thiệt kĩ rồi chơi , đừng có thấy người ta nói ngon mà nhào dô đại , không chịu tìm hiểu gì cả - sặc máu như chơi

nói chung đầu tư online thì phải hiểu , phải biết rủi ro ko nhỏ, đừng say máu quá là được, đừng nghe lời ai cả , tự mình tìm hiểu cho thiệt kĩ rồi chơi , đừng có thấy người ta nói ngon mà nhào dô đại , không chịu tìm hiểu gì cả - sặc máu như chơi
Nói thẳng ra mmo chỉ dành cho những người đi đầu, người chơi sau chỉ là bàn đạp cho người chơi trước dậm nhảy. 1 site khi đã tung hô là quá ngon đi nữa, các thành viên đi lúc đầu đã thu hồi vốn và bắt đầu ăn lãi, khi deposit tiền vào lúc thấy tung hô quá đà thì hậu quả sẽ ra sao, thu về 60-70% là may mắn lắm rồi. Kinh nghiệm đấy:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,603
170,710
Latest member
nhacaiuytinso2vi
Back
Top Bottom