Đôi lời chia sẻ với các bạn có ý định grin poker cashgame

cái tiêu chuẩn 4-5BB tớ đọc trên sách nào đó về quản lý bank roll. không nhớ nữa. Với kinh nghiệm chơi của tớ và 1 số pro mà tớ biết thì 4-5BB/100 hands là mức pro rồi đấy. không nhiều người đạt được ở mức 100k hands. nếu đánh 100k hands mà bạn đạt mức đó thì có nghĩa đã thông thạo lever này rồi hoàn toàn có thể tự tin đánh ở lever cao hơn, Tớ không rõ bạn đánh ở side nào profit là bao nhiêu nhưng dám chắc bạn chưa đạt được 100k hand. đánh 1 vài k hand thậm chí vài chục k hand người chơi bình thường vẫn có thể đạt được mức 10-20bb/ 100 hands. nhưng khi đánh nhiều hơn mới thấy điều này là không thể. nhất là khi đánh nl cao 100 trở lên được 3BB/100 hands đã là dạng siêu pro rồi. nanonoko tớ nghĩ chưa chắc đã đạt được mức 3bb/100 hands
Cảm ơn bạn đã hồi đáp cho mình. Như mình có nói là mình chơi với số hand rất hạn chế, có thể là trên 1K hands nhưng mà chắc là chưa tới 10K hands :) tại vì trang web mình chơi nó không cho đánh nhiều bàn cùng lúc, và mình cũng thích đầu tư tập trung hơn là kiểu đầu tư dàn trải :)
Mình đã từng thử vượt rào mò lên chơi ở level cao hơn và cảm thấy kết quả cũng có phần kém đi. Kiểu như chơi ở level thấp thì win được 6-7/10 hands tham gia còn lên level cao hơn thì chỉ win được 4-5/hands; thật ra là vẫn có profit nhưng cảm thấy nó không hiệu quả bằng nên mình cứ 'an phận' với cái level thấp hiện tại. Và mình cảm thấy thắc mắc cái vụ 4-5bb/100 mà bạn nói, chắc đó là Quy luật Cuộc chơi giống như hằng số Planck hay là hằng số hấp dẫn G của trọng trường trái đất :)

Thân ái!!

Màn hình của mình quá 12 bàn là bị đè lên nhau rồi , màn hình noko dùng cỡ lớn thì phải
2 màn

Last edited:
Bạn nào cho mình hỏi là trong 6max hay thể loại khác thì khi có 1 thằng limp thì nên làm gì cho chuẩn nhất , mình thì vẫn cứ raise lên khoảng 4-5 bb , cảm thấy ko ổn lại fold luôn, lúc thì fold lúc thì raise lên, lúc thì ăn dc flop , lúc thì lại phải fold flop nên cũng chưa rõ hẳn là xử lí thế nào cho chuẩn nhất vì nhiều thằng limp khá nguy hiểm còn 1 số thằng thì limp ngu , nên là chả biết mình lãi hay lỗ trong cái trường hợp đó về dài . Đây là cái mình chưa rõ lắm tuy là tổng kết kết hand mình có lãi nhưng ko biết cái này có % starting hand nào dùng dc ko vs bọn limp ấy, hay là tuỳ cơ ứng biến??
Mình thì vẫn xử lí bt thôi chẳng qua là vẫn hoài nghi nên ai giúp mình với :))

Bạn nào cho mình hỏi là trong 6max hay thể loại khác thì khi có 1 thằng limp thì nên làm gì cho chuẩn nhất , mình thì vẫn cứ raise lên khoảng 4-5 bb , cảm thấy ko ổn lại fold luôn, lúc thì fold lúc thì raise lên, lúc thì ăn dc flop , lúc thì lại phải fold flop nên cũng chưa rõ hẳn là xử lí thế nào cho chuẩn nhất vì nhiều thằng limp khá nguy hiểm còn 1 số thằng thì limp ngu , nên là chả biết mình lãi hay lỗ trong cái trường hợp đó về dài . Đây là cái mình chưa rõ lắm tuy là tổng kết kết hand mình có lãi nhưng ko biết cái này có % starting hand nào dùng dc ko vs bọn limp ấy, hay là tuỳ cơ ứng biến??
Mình thì vẫn xử lí bt thôi chẳng qua là vẫn hoài nghi nên ai giúp mình với :))
limp thì mình raise lên 4bb, range raise thì tight hơn range open raise khi chưa có người limp 1 tí ( không quan trọng), vào postflop thì minh C-bet 100%, bọn này FCB rất nhiều.
Còn fish mà limp-3bet thì 99% là KK,AA.
Bạn chịu để ý thì limp thì toàn chơi dỡ không à, không có nguy hiểm đâu, nó chỉ có chiêu limp-call đôi nhỏ rồi đợi set thôi, bạn chịu khó fold khi nó raise là đươc

limp thì mình raise lên 4bb, range raise thì tight hơn range open raise khi chưa có người limp 1 tí ( không quan trọng), vào postflop thì minh C-bet 100%, bọn này FCB rất nhiều.
Còn fish mà limp-3bet thì 99% là KK,AA.
Bạn chịu để ý thì limp thì toàn chơi dỡ không à, không có nguy hiểm đâu, nó chỉ có chiêu limp-call đôi nhỏ rồi đợi set thôi, bạn chịu khó fold khi nó raise là đươc

Ok cám ơn bạn đã góp ý :) chắc mình sẽ đánh vs mấy trường hợp đó thêm 1 thời gian nữa để xem thế nào :)) xem cách đánh nào ổn về lâu dài

vớí đối thủ limp mình dựa vào các thông tin sau để đối phó
1. note khi đánh cash game note là rất quan trọng hãy limp những thằng như này vào sau mỗi lần đối đâu
2. Chỉ số vpip/pfr nếu 1 thằng chỉ số bình thường ví dụ là 17/14 mà nó limp thì chắc chắn có vấn đề. vì nó raise cũng khá nhiều, vậy tại sao nó limp, những thằng như này nếu raise lên nó 3bet lại là 100% KK AA. Những thằng chỉ số kiểu 30-8
thì nó raise 8% những thằng này thường hay limp rất nhiều loại bài và không cứ gì phải pair hay AA KK. những thằng này nếu chỉ số agg cao thì 3bet chưa chắc đã mạnh. thường thì 3 bet lại là 3 bet bluff là đằng khác.
3. Dựa vào chỉ số 2 bet ( cái này mình không chắc vì mình ít khi dùng)

vớí đối thủ limp mình dựa vào các thông tin sau để đối phó
1. note khi đánh cash game note là rất quan trọng hãy limp những thằng như này vào sau mỗi lần đối đâu
2. Chỉ số vpip/pfr nếu 1 thằng chỉ số bình thường ví dụ là 17/14 mà nó limp thì chắc chắn có vấn đề. vì nó raise cũng khá nhiều, vậy tại sao nó limp, những thằng như này nếu raise lên nó 3bet lại là 100% KK AA. Những thằng chỉ số kiểu 30-8
thì nó raise 8% những thằng này thường hay limp rất nhiều loại bài và không cứ gì phải pair hay AA KK. những thằng này nếu chỉ số agg cao thì 3bet chưa chắc đã mạnh. thường thì 3 bet lại là 3 bet bluff là đằng khác.
3. Dựa vào chỉ số 2 bet ( cái này mình không chắc vì mình ít khi dùng)

Ok, cảm ơn bác , mình sẽ áp dụng xem sao

nếu no lim-re raise thi thường là AK,KK,AA. raise no voi range gần range OR của mình khi IP. OOP thi tight lại , ví dụ như mình ở blind thi chi raise voi 88+,AJ+,KQ,Axs,K9s+ thôi(over limp với pair,sc,small Kxs,A8-AT, broadway)

quá hay, tks bác thớt

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,632
170,738
Latest member
Stich32123

Most viewed of week

Most viewed of week

Back