Đôi điều về VPS Google cho bạn nào thích thắc mắc...v.v

LT2n

Junior
Pre-verified
Reactions
59
MR
5.028
$200.00
Service Details
1||Google Domains|https://mmo4me.com/threads/dich-vu-ten-mien-google-domains-gia-chi-tu-35k-1-nam-vcb-uy-tin-chat-luong.410922/|0||0|5
Dạo gần đây dịch vụ Cloud của Google đang hot, nhu cầu tăng lên, từ đó có người bán và có người mua. Nhưng 1 vấn đề nảy sinh là nhiều bạn seller dù ít dù nhiều vẫn có những điểm chưa rõ về VPS của Google, và người mua cũng như người bán từ đó có những phán xét vô cùng hài hước, ở đây mình liệt kê 3 cái mình thấy rõ ràng nhất:

- "VPS Google có vi phạm là đi nguyên lô" => Xin lỗi các bạn chứ VPS Cloud dạng reg acc thì thằng nào ko cùng 1 lô ra, nói thật ra là chả khác gì so với Amazon, Azure... cả

- "Mua dạng acc project thì có thằng khác scan SSH hay đại loại vi phạm rule thì cũng đi nguyên lô" => Lại là nguyên lô, mình xin giải đáp luôn, những người có kinh nghiệm và biết cách làm acc chất lượng, thì project nào ra project đó các bạn à. Ko có chuyện dính chùm chùm ở đây đâu! OK? Seller nào sell loại acc reg đại trà kiểu 10 acc dính 5 acc thì chất lượng tất nhiên ko bằng rồi. Vả lại người ta bán cũng có chế độ bảo hành, thường thì seller họ ko dám bảo hành lâu, đây cũng chính là vấn đề, xài tiết kiệm thì live lâu, còn spam thì ra đi ngay thôi.

- "Mua acc dạng full info để toàn quyền kiểm soát và thoải mái" - Với những người xài lâu và có chút kĩ thuật, thì họ thừa biết cái nguyên lý <<Có project coi như toàn quyền quản lý cái acc>>

Để mình nói rõ hơn nhé: Quotas vCPUs của Google tính theo Location chứ không phải tính theo project, vì thế có project là coi như có nguyên cái acc rồi, chẳng qua là để hạn chế vọc vạch thôi!

Người ta bán cho các bạn acc dạng project là để hạn chế lòng tham không đáy của các bạn, thử nghĩ đưa bạn acc full, bạn vào spam tạo 10 cái project, rồi dính lỗi lạm dụng, các bạn la làng, ai chịu cho các bạn. Muốn thì lúc nào cũng muốn rẻ, mà lòng tham thì vô cùng tận, thế sao không chịu tạo thử 1 acc đi, rồi xem có suspend gì không? Chẳng qua là các bạn từng reg được acc, và bây giờ việc reg acc là vô cùng khó khăn, nên các bạn không muốn bỏ 1 cắt đầu tư mà vẫn có profit? Có hoang đường lắm không?

Chốt: Cái gì cũng có cái giá của nó cả :rolleyes:

hạn chế lòng tham không đáy của các bạn,

và tăng lòng tham cho người reg acc à ?

ko cầm acc tổng , ông creat 20 project thì tôi cũng đi theo à ? 1 acc live 24h tạo 50 project bán 50*10= 500$ , có hoang đường ko ?

thuận mua vừa bán , kêu ca cái gì

và tăng lòng tham cho người reg acc à ?

ko cầm acc tổng , ông creat 20 project thì tôi cũng đi theo à ? 1 acc live 24h tạo 50 project bán 50*10= 500$ , có hoang đường ko ?

thuận mua vừa bán , kêu ca cái gì

Buôn bán uy tín làm đầu, chả có thằng seller nào rảnh hơi làm thế, ăn được tiền của người ta và cầm đồng tiền bẩn trên tay, có vui vẻ gì ko ? Mình chả kêu ca gì cả, vì mình cũng chả bán acc, chẳng qua thấy các bạn muốn mua acc, mà toàn kiểu như muốn làm cha làm mẹ người ta thôi, mà bạn đọc cũng chưa kĩ, mình đã nói, tính theo location, bạn tạo 1 tỷ cái project cũng thế thôi, có ai mua acc về mà không tạo VPS ko ? :rolleyes:

Buôn bán uy tín làm đầu, chả có thằng seller nào rảnh hơi làm thế, ăn được tiền của người ta và cầm đồng tiền bẩn trên tay, có vui vẻ gì ko ? Mình chả kêu ca gì cả, vì mình cũng chả bán acc, chẳng qua thấy các bạn muốn mua acc, mà toàn kiểu như muốn làm cha làm mẹ người ta thôi :rolleyes:
Tiền thì vẫn là tiền. Có người scam 20k đó :)

Một thánh reg acc vừa tiết lộ doanh thu 200$ 1 ngày không biết có đúng sự thật k nưa :D

VPS tỉ lệ thuận với Profit :rolleyes:

Buôn bán uy tín làm đầu, chả có thằng seller nào rảnh hơi làm thế, ăn được tiền của người ta và cầm đồng tiền bẩn trên tay, có vui vẻ gì ko ? Mình chả kêu ca gì cả, vì mình cũng chả bán acc, chẳng qua thấy các bạn muốn mua acc, mà toàn kiểu như muốn làm cha làm mẹ người ta thôi :rolleyes:

thật ra là mình thấy nhiều bạn uy tín làm đầu b rồi .

vài chục k , vài trăm k là có thể giúp tiến hóa con người thành con thú rồi .

mồm kêu ko bán acc , mà chữ kí thì bán vps . Chốt lại cũng là đừng mua acc , hãy mua vps của tôi đây này . chẳng có tí giá trị gì hết .

thật ra là mình thấy nhiều bạn uy tín làm đầu b rồi .

vài chục k , vài trăm k là có thể giúp tiến hóa con người thành con thú rồi .

mồm kêu ko bán acc , mà chữ kí thì bán vps . Chốt lại cũng là đừng mua acc , hãy mua vps của tôi đây này . chẳng có tí giá trị gì hết .

Mình chỉ post những gì mình thấy không hợp lý, còn chuyện buôn bán, chả liên quan gì ở đây cả, mình chỉ muốn nêu rõ, cho những ai cần bán và cần mua để dễ dàng hơn trong việc giao dịch :)

Buôn bán uy tín làm đầu, chả có thằng seller nào rảnh hơi làm thế, ăn được tiền của người ta và cầm đồng tiền bẩn trên tay, có vui vẻ gì ko ? Mình chả kêu ca gì cả, vì mình cũng chả bán acc, chẳng qua thấy các bạn muốn mua acc, mà toàn kiểu như muốn làm cha làm mẹ người ta thôi, mà bạn đọc cũng chưa kĩ, mình đã nói, tính theo location, bạn tạo 1 tỷ cái project cũng thế thôi, có ai mua acc về mà không tạo VPS ko ? :rolleyes:

Mình vừa edit lại, bạn đọc sẽ hiểu :)

LOL,
phải chăng bác thớt đang bán project mà không phải sell nguyên acc ?
mà người mua hỏi nguyên acc chứ không thèm hỏi han gì đến mấy cái project của bác ?
và thế là topic này ra đời nhằm kéo người mua chọn project mà không phải nguyên acc ?
:oops::oops:

LOL,
mà người mua hỏi nguyên acc chứ không thèm hỏi han gì đến mấy cái project của bác ?
và thế là topic này ra đời nhằm kéo người mua chọn project mà không phải nguyên acc ?

E đã nói có project là có nguyên acc, và e ko bán acc :D

1 acc thì cũng có 3 location thôi à, tỷ cái project cũng thế

LOL,
Thánh giả thuyết:cool: Cho em giả thuyết về MH370 đy đang tò mò vc :(

hãy để ý tới chữ ký của mình nếu bạn nào có nhu cầu :D

Cũng chỉ kiếm thêm thôi bác à, muôn hình vạn trạng kiểu PR, chữ kí 4rum thì sinh ra để làm gì :D

Cũng chỉ kiếm thêm thôi bác à, muôn hình vạn trạng kiểu PR, chữ kí 4rum thì sinh ra để làm gì :D
tại rule bắt đóng bh 500$ mới đc mua bán những gì liên wan tới vps
mình làm ăn nhỏ kiếm tí cháo thôi nên đành để chữ ký vậy :D

Tut reg khá nhiều người biết nhỉ, không biết có ai muốn đổi lấy tut reg vps Japan scan SSH huyền thoại không :rolleyes:

tại rule bắt đóng bh 500$ mới đc mua bán những gì liên wan tới vps
mình làm ăn nhỏ kiếm tí cháo thôi nên đành để chữ ký vậy :D

Khổ cái VPS kiếm chác lành mạnh như em thì toàn net, nên muốn cái rẹt cũng khó bác à, tiền nguội để sau, nóng trước đã :D

E đã nói có project là có nguyên acc, và e ko bán acc :D

1 acc thì cũng có 3 location thôi à, tỷ cái project cũng thế
cái này thì bạn sai r
1pro có 3loca riêng biệt với pro khác
1pro 72core (24core/loca),acc bạn có 2pro thì 144core
cứ thế x core lên theo pro :rolleyes:

cái này thì bạn sai r
1pro có 3loca riêng biệt với pro khác
1pro 72core (24core/loca),acc bạn có 2pro thì 144core
cứ thế x core lên theo pro :rolleyes:

Tùy acc loca Asia nó set 8 hoặc 23 khi bạn tạo trước khi up hay sau khi up, thường thì sẽ đc set 23 sau khi up ngay

Còn cái kia thiết nghĩ do lương tâm seller thôi

Tùy acc loca Asia nó set 8 hoặc 23 khi bạn tạo trước khi up hay sau khi up, thường thì sẽ đc set 23 sau khi up ngay

Còn cái kia thiết nghĩ do lương tâm seller thôi
8 hay 23 là sao nhỉ ?
nói chung ý mình là như trên đã nói và acc mình live 1 tuần r,nghe đồn chỉ live 2-4 ngày,k bít những ng khác thì sao :rolleyes:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,732
172,798
Latest member
ctynammo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week