• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Doanh thu 1 ngày của AdF.ly

mmopro1102

Hero
Reactions
528
MR
0.014
DOANH THU 1 NGÀY CỦA ADF.LY

AdF.ly là một trang web thành lập từ năm 2009 chuyên quảng cáo các sản phẩm, website cho các doanh nghiệp, tổ chức, cá nhân muốn sản phẩm hay website của mình được nhiều người biết đến. Song song với điều đó, AdF.ly dùng 50% doanh thu của mình để trả tiền cho các thành viên đăng ký tham gia hệ thống kiếm tiền với AdF.ly.
AdF.ly ra đời cũng khá lâu (tới nay cũng khoảng 5 năm) kèm với một lượng thành viên khá lớn (tới thời điểm hiện tại là hơn 7 triệu thành viên). Theo ghi nhận từ số ID của các ref đăng ký ngày hôm nay 16/08/2014 thì là 7562160, có nghĩa là tới hiện tại AdF.ly đã có 7.562.160 thành viên, xem hình sau:

Có một thắc mắc lớn là AdF.ly ra đời đã khá lâu nhưng việc thanh toán cho các thành viên tham gia luôn đều đặn. Doanh thu của AdF.ly một ngày hay một tháng là bao nhiêu mà có thể đảm bảo được vấn đề thanh toán đều đặn cho các thành viên như vậy ? Hôm nay, mình xin làm một phép toán nhỏ dưới đây để giải quyết vấn đề thắc mắc của các bạn.

Trong AdF.ly có một chức năng kiếm tiền là: khi bạn giới thiệu được người đăng quảng cáo trên AdF.ly thì bạn được hưởng 5% trên tổng số tiền mà họ chi cho quảng cáo (xem chi tiết tại đây), mà giá quảng cáo mỗi lần tối thiểu là 5$. Dựa vào số liệu giới thiệu của mình, mình sẽ tính toán được doanh thu tương đối của AdF.ly. Bạn xem hình sau:

Từ hình trên thì các bạn thấy:
Ngày 18/07/2014 thì số Refferral ID là 827034
Ngày 09/08/2014 thì số Refferral ID là 842976
Như vậy, trong vòng 22 ngày thì AdF.ly có 15.942 đơn quảng cáo (09/08 - 18/07 = 22 / 842976 - 827034 = 15.942)
Mỗi đơn quảng cáo giá tối thiểu là 5$, như vậy: 15.942 đơn x 5 $ = 79.710 $
Vậy doanh thu của AdF.ly một ngày là: 79.710 $ / 22 ngày = 3.623 $ (Doanh thu 1 tháng sẽ là: 3.623 x 30 = 108.690 $)

Như vậy rõ ràng ta thấy được doanh thu tối thiểu của AdF.ly là: 3.623 $/ 1 ngày (Ba ngàn sáu trăm hai mươi ba đô la/ 1 ngày). (Ở đây mình tính đơn giá dựa trên mức thấp nhất là 5 $, trên thực tế doanh thu sẽ cao hơn doanh thu tối thiểu rất nhiều).

Tới đây thì các bạn cũng đã hiểu rõ được vấn đề mà trước đây đã từng thắc mắc rồi phải không :).
Bạn có thể theo dõi doanh thu của AdF.ly tại: Topic theo dõi doanh thu của AdF.ly
Cuối lời xin chúc tất cả các thành viên mmo4me ngày càng khỏe và tăng thu nhập!

- - - - - - - - - -
$$$
- - - - - - - - - -

Xin ghi rõ nguồn khi copy và chia sẻ bài viết này là:
Nguồn bài viết gốc: http://mmo4me.com/threads/doanh-thu-1-ngay-cua-adf-ly.192143/

Xem thêm list bài viết của mình về AdF.ly:
Kiếm tiền bằng cách rút gọn và chia sẻ link với AdF.ly
Các phương pháp kiếm tiền với AdF.ly
Hướng dẫn quảng cáo website, blog trên AdF.ly
Một số thông tin cần lưu ý khi tham gia AdF.ly
Cách xử lý khi AdF.ly Reset password
Cách tăng lượng truy cập cho blog, website
Phương pháp kiếm tiền: BLOG + ADF.LY + SEO = $$$
Hướng dẫn rút tiền từ AdF.ly về ngân hàng Việt Nam thông qua Paypal
Topic theo dõi doanh thu của AdF.ly

Last edited:
Mọi người vào góp ý bài viết nhé :D

bài viết của bác rất hay, cơ mà e để ý thấy hình như bác chiến duy nhất mỗi cái này :p:p:p ( tập trung vào 1 cái, chắc hẳn pro lắm đây :rolleyes::rolleyes::rolleyes:)

bài viết của bác rất hay, cơ mà e để ý thấy hình như bác chiến duy nhất mỗi cái này :p:p:p ( tập trung vào 1 cái, chắc hẳn pro lắm đây :rolleyes::rolleyes::rolleyes:)
Uhm, đúng rồi cậu, mình chỉ chiến em AdF.ly thôi. Một nghề cho giỏi còn hơn chín nghề mà :D

Last edited:
Mình cũng đang tìm hiểu cái này, nhưng ko biết SEO blogspot :(

ủa bác cho mình hỏi.làm thế nào được lên top 10 sreach của google vậy?và nên làm blog về cái nào 18+ hay nội dung nào để có thể có lượng người xem dồi dào...chứ blog của em có vài trăm views thì bao giờ mới khá nổi

Mình cũng đang tìm hiểu cái này, nhưng ko biết SEO blogspot :(
ủa bác cho mình hỏi.làm thế nào được lên top 10 sreach của google vậy?và nên làm blog về cái nào 18+ hay nội dung nào để có thể có lượng người xem dồi dào...chứ blog của em có vài trăm views thì bao giờ mới khá nổi
Hai bác nên nghiên cứu bài viết này nhé: http://mmo4me.com/threads/cach-tang-luong-truy-cap-cho-blog-website.182418/

ko liên quan tới chủ đề nhưng công nhận thằng bittuot nó SEO Blog lên toàn top 1. choáng ngợp

bao giờ mới theo kịp các bác nhỉ? :( chơi waypedia đc 50$ đang chuẩn bị cvafo rút thì dính ban :( mà ko hack cheat gì cả.nhọ vãi!

bao giờ mới theo kịp các bác nhỉ? :( chơi waypedia đc 50$ đang chuẩn bị cvafo rút thì dính ban :( mà ko hack cheat gì cả.nhọ vãi!
Sau này bác rút kinh nghiệm, nên chọn thằng uy tín mà chơi nhe bác. Đừng thấy giá cao là nhàu vô, cuối cùng lãnh lựu đạn :D

Sau này bác rút kinh nghiệm, nên chọn thằng uy tín mà chơi nhe bác. Đừng thấy giá cao là nhàu vô, cuối cùng lãnh lựu đạn :D
e cũng gà vì lần đầu tiên chơi mmo,min 2.5$ thì ko rút tham để lên 50$,bọn ref nó cheat thế là nó tưởng mình, ban luôn :(

e cũng gà vì lần đầu tiên chơi mmo,min 2.5$ thì ko rút tham để lên 50$,bọn ref nó cheat thế là nó tưởng mình, ban luôn :(
Chắc tại do nó scam thôi, chứ cho dù ref có cheat thì đâu liên quan gì đến tài khoản của cậu. Như mình đây, ref hơn 500 rồi, chẳng lẻ có người cheat là ban acc mình sao? Ref cheat là phải ban ref, chứ mình đâu có cách nào quản lý được.

DOANH THU 1 NGÀY CỦA ADF.LY

View attachment 35586

AdF.ly là một trang web thành lập từ năm 2009 chuyên quảng cáo các sản phẩm, website cho các doanh nghiệp, tổ chức, cá nhân muốn sản phẩm hay website của mình được nhiều người biết đến. Song song với điều đó, AdF.ly dùng 50% doanh thu của mình để trả tiền cho các thành viên đăng ký tham gia hệ thống kiếm tiền với AdF.ly.
AdF.ly ra đời cũng khá lâu (tới nay cũng khoảng 5 năm) kèm với một lượng thành viên khá lớn (tới thời điểm hiện tại là hơn 7 triệu thành viên). Theo ghi nhận từ số ID của các ref đăng ký ngày hôm nay 16/08/2014 thì là 7562160, có nghĩa là tới hiện tại AdF.ly đã có 7.562.160 thành viên, xem hình sau:

Có một thắc mắc lớn là AdF.ly ra đời đã khá lâu nhưng việc thanh toán cho các thành viên tham gia luôn đều đặn. Doanh thu của AdF.ly một ngày hay một tháng là bao nhiêu mà có thể đảm bảo được vấn đề thanh toán đều đặn cho các thành viên như vậy ? Hôm nay,mình xin làm một phép toán nhỏ dưới đây để giải quyết vấn đề thắc mắc của các bạn.

Trong AdF.ly có một chức năng kiếm tiền là: khi bạn giới thiệu được người đăng quảng cáo trên AdF.ly thì bạn được hưởng 5% trên tổng số tiền mà họ chi cho quảng cáo (xem chi tiết tại đây), mà giá quảng cáo mỗi lần tối thiểu là 5$. Dựa vào số liệu giới thiệu của mình, mình sẽ tính toán được doanh thu tương đối của AdF.ly. Bạn xem hình sau:

Từ hình trên thì các bạn thấy:
Ngày 18/07/2014 thì số Refferral ID là 827034
Ngày 09/08/2014 thì số Refferral ID là 842976
Như vậy, trong vòng 22 ngày thì AdF.ly có 15.942 đơn quảng cáo (09/08 - 18/07 = 22 / 842976 - 827034 = 15.942)
Mỗi đơn quảng cáo giá tối thiểu là 5$, như vậy: 15.942 đơn x 5 $ = 79.710 $
Vậy doanh thu của AdF.ly một ngày là: 79.710 $ / 22 ngày = 3.623 $ (Doanh thu 1 tháng sẽ là: 3.623 x 30 = 108.690 $)

Như vậy rõ ràng ta thấy được doanh thu tối thiểu của AdF.ly là: 3.623 $/ 1 ngày. (Ở đây mình tính đơn giá dựa trên mức thấp nhất là 5 $, trên thực tế doanh thu sẽ cao hơn doanh thu tối thiểu rất nhiều).

Tới đây thì các bạn cũng đã hiểu rõ được vấn đề mà trước đây đã từng thắc mắc rồi phải không :).

- - - - - - - - - -
$$$
- - - - - - - - - -

Do mỗi mục diễn đàn chỉ cho phép post 1 bài viết về 1 site, nên mình phải nén lòng mà cho bài viết này vào mục chat. Tội cho bài viết thật :(.

Cuối lời xin chúc tất cả các thành viên mmo4me ngày càng khỏe và tăng thu nhập!
Theo dõi rất nhiều bài viết về adf của thớt.
Thớt rất tâm huyết với site này nhỉ :)

Chắc tại do nó scam thôi, chứ cho dù ref có cheat thì đâu liên quan gì đến tài khoản của cậu. Như mình đây, ref hơn 500 rồi, chẳng lẻ có người cheat là ban acc mình sao? Ref cheat là phải ban ref, chứ mình đâu có cách nào quản lý được.
Bạn test thử rùi triển khai cho anh em chiến ở trên site nhé

em newbie cũng đang chơi adfly ko có ref chỉ chơi kiếm tiền view của link thôi, bác cho em hỏi là adf nó tình view kiểu gì vậy e suft bằng jingling cũng ko thấy tăng view nào cả

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,920
170,995
Latest member
Antidetectprojec
Back
Top Bottom