Report Dính rule xác nhận cuối cùng, quyền lợi nhỏ bé của người bị hại lohan53

Status
Not open for further replies.

lohan53

Verified
Reactions
372
MR
0.000
@Shin Anh shin à, em đã cố gắng dùng những lời lẽ siêu dễ thương, :(,siêu cute nhất có thể:) để thương lượng nhưng không thành công. Cho nên em đành phải trò lật keo này.
Anh shin à em có những nhận định và bằng chứng - nếu chỉ là nhận định thì có thể bỏ qua bài này của em, em muốn nói nhận định trước để bài viết được logic:
Nhận định
- Thứ nhất là 1 member newbie dùng VND lân la vào box money exchange bị lừa có hành xử rất khác với 1 mem lão làng biết sữ dụng ví Z classic sành điệu như senbohung.
- Câu đầu tiên sau khi send Z cho nick fake là: buz, cậu ơi, cậu confirm topic mmo4me.
- Cậu senbohung xoáy sâu vào chủ đề confirm topic trong đa số câu conment trên diễn đàn và trong yahoo.
- Ví Z của send bohung đã up classic , 1 người khá sành sỏi trong limit, giới hạn - mà đi send Z từa lưa hột dưa .
- Nick fake netbooker57 netbooker57, là nick fake chát với cậu ta, 1 mem 2012 đến nay đã 3 năm mà không nhận ra nick fake là 1 người chưa hiểu biết j về mua bán trong mmo.
- Nick fake chát, Ví Z người nhận limit liên tục, ví lại thay đổi liên tục . Rất nhiều dữ kiện scam xâu chuổi mà nói là mới ngủ dậy bất cẩn.
- Cuối cùng, cậu ta chụp màn hình, đưa lên log chat khá đẹp. Chú ý là quote bài viết, insert bài viết rất bài bản, vậy mà nói là không để ý ví trên topic của em. Topic của em ngắn 2 3 trang chứ mấy, trước đó đêm qua cũng đã quote 1 lần rồi và ví nó hiện ở trang 2.

Quyền lợi và bằng chứng:
- Trước khi buộc phải đền tiền, em nghĩ rằng mình còn 1 quyền lợi tối thượng nữa:
+ Là người thật việc thật log vào xem những giao dịch Z, những tin nhắn yahoo,
+ Các môc thời gian xác nhận và send Z khớp đúng.
Và trong quá trình này nếu không có hoặc có sai khác của việc chuyển Z, em có toàn quyền được giải thoát khỏi vụ này.
Vậy mà cớ sao em mới nếu vấn đề này ra trong topic này
https://mmo4me.com/threads/ve-vu-ru...an53-va-senbohung-cau-vao-tra-loi-nhe.223056/
Thì 1 người vẫn tiếp tục chơi cái trò giận hờn vu vơ
Một người khác thì quá nhanh quá nguy hiểm - là người mà ai cũng biết là ai đây mod đánh máy.

Anh shin à em chưa gặp anh lần nào nhưng em biết anh là người cách tụi em 1 thế hệ, anh có đủ chính chắn và rộng lượng để hiểu được những việc xãy ra trong diễn đàn này. Em muốn có thời gian để thực hiện quyền lợi mong manh cuối cùng này. Xin hãy cho em thời gian - Lưu Hương Giang:(.
P/S: Em 27 tuổi, còn FA, và đang đói, cho em được theo vụ này tới cùng:(. Em cám ơn.

Attachments

• Vi clasic cua senbohung.png
    Vi clasic cua senbohung.png
    115.6 KB · Views: 439
  • cau dau tien yahoo.png
    cau dau tien yahoo.png
    280.1 KB · Views: 286
.
Sân chơi thì cũng có giới hạn thôi nhé! Trừ trường hợp senbohung đi mua Z mà đã sent tiền VNĐ cho lohan53 cơ. Như thế đi kiện công an mới được. Còn trường hợp này admin nên xem xét. Nếu admin lấy 10 triệu bảo hiểm của lohan53 đưa hết cho senbohung , nêú mình là lohan53 mình sẽ ra công an kiện lại admin. Admin phải chứng minh lohan53 đã scam 12 triệu như thế nào? cho dù giả sử đúng là lohan53 nhận 600z đi nữa thì lấy gì quy đổi 600z ra thành khoảng trên dưới 12 triệu? Đựa vào thông tư, nghị định nào để quy đổi? Còn không được thì admin bỏ tiền ra đền cho lohan53 nhé!

Attachments

14.3 KB · Views: 60
Upvote 0
thế giờ mình đóng bảo hiểm vào mình đi scam cái loại tiền mà không có " thông tư, nghị định nào để quy đổi. " thì sao cậu...sau khi scam xong mình ra nhờ CA lấy lại bảo hiểm à.
:))))
Lấy lại bình thường nếu khi giao tiền bảo hiểm cho admin giữ là tiền việt nam đồng

Upvote 0
Sân chơi thì cũng có giới hạn thôi nhé! Trừ trường hợp senbohung đi mua Z mà đã sent tiền VNĐ cho lohan53 cơ. Như thế đi kiện công an mới được. Còn trường hợp này admin nên xem xét. Nếu admin lấy 10 triệu bảo hiểm của lohan53 đưa hết cho senbohung , nêú mình là lohan53 mình sẽ ra công an kiện lại admin. Admin phải chứng minh lohan53 đã scam 12 triệu như thế nào? cho dù giả sử đúng là lohan53 nhận 600z đi nữa thì lấy gì quy đổi 600z ra thành khoảng trên dưới 12 triệu? Đựa vào thông tư, nghị định nào để quy đổi? Còn không được thì admin bỏ tiền ra đền cho lohan53 nhé!
thế giờ mình đóng bảo hiểm vào mình đi scam cái loại tiền mà không có " thông tư, nghị định nào để quy đổi. " thì sao cậu...sau khi scam xong mình ra nhờ CA lấy lại bảo hiểm à.
:))))
Lấy lại bình thường nếu khi giao tiền bảo hiểm cho admin giữ là tiền việt nam đồng

TUT kiếm tiền mới cho anh em.

Upvote 0
@lohan53 Mình đang mất dần kiên nhẫn với cậu. Chính cậu tạo topic bảo teamview, chính @senbohung cũng đã đồng ý teamview mà cậu cứ cố tình kéo dài thời gian. Nếu cậu không nhanh chóng giải quyết thì mình đành xử theo rule của forum!

Upvote 0
Cái ông lucky này cãi cối vãi .
Một khi bạn đã tham gia vào 1 tổ chức hay 1 diễn đàn nào đó thì nó đều có rule riêng của nó . Khi bạn reg account , bạn có đọc cái phần rule không hay chỉ đơn thuần ấn vào tôi đã đọc và đồng ý .
Theo cách giải thích của bạn ở trên thì không lẽ tôi tự định giá cái sản phẩm của tôi 1 triệu , thông tư nào định giá được cái đó , tiền tệ ảo là 1 dạng lưu hành ở nước ngoài còn việt nam này bạn có để rate 100k nó cũng vậy thôi , người ta có giải quyết thì người ta cũng tham khảo xem cái Z này là cái gì , và giá bây giờ của nó là bao nhiêu chứ không đơn giản nghe từ 1 phía .
Vấn đề tiếp theo mình muốn nói với chủ thớt là ví Z classic ai có nhu cầu giao dịch nhiều thì họ up thôi chứ không sành sỏi hay phải làm ex mới nâng lên classic , chính mình cũng dùng classic đây ( mình cũng newbie).
Mặc dù mình biết các bạn giàu lòng thương người cứ đòi 50-50 . Nhưng 1 khi tiền của chính các bạn mất các bạn có muốn 50-50 không , đồng tiền khổ cực làm ra 1 ngàn cũng là tiền của mình .
P/s: Mình thấy bạn seller sau khi cho teamview xong thì nên thỏa thuận lại % đền bù chứ lỗi của cả 2 bên không ai muốn xảy ra cả , 7-3 hay 8-2 gì đó coi như bài học để cả 2 rút kinh nghiệm

Upvote 0
@lohan53 Mình đang mất dần kiên nhẫn với cậu. Chính cậu tạo topic bảo teamview, chính @senbohung cũng đã đồng ý teamview mà cậu cứ cố tình kéo dài thời gian. Nếu cậu không nhanh chóng giải quyết thì mình đành xử theo rule của forum!
Cậu đợi mình đến 9h, mình phân tích sắp xong những yêu câu teamview đã

Upvote 0
Cậu đợi mình đến 9h, mình phân tích sắp xong những yêu câu teamview đã

Quái, setup gì mà lâu thế ông :eek:
Khẩn trương tí, vụ việc sắp rõ trắng đen rồi.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,444
172,447
Latest member
kisscartooncam

Most viewed of week