Tutorial Đặt quảng cáo kiếm tiền trên web dựa trên tracffic

Tự động chuyển trang là sao?

Trong Bidsertser mình có hơn 1,5k impressions, nó là gì vậy, revene thì 1, cũng không biết là gì. Chỉ biết là chưa có $ thôi ^^~

tự động chuyển trang, tức là khi khách vào xem web của bạn nó tự động chuyển sang một trang khác. Cái này thằng CPX24 có, nhưng thường khách truy cập từ IP Mỹ hoặc các nước khác thì hay bị, còn truy cập từ VN cũng ít bị.

impression là lượng truy cập. revene hình như là số lượt click. hình như la thế, mình cũng ko chắc lắm
muốn hiện tiền thì phải đợi nó cập nhật khoảng 3-4 ngày mới thấy
còn CPX24 nó cập nhật tiền ngay lập tức.

Cái tự động chuyển trang có vẻ hơi giống popup, thế thì nguy quá, mình đang có 1 số đối tác không cho phép hiện popup, hix.

Cái tự động chuyển trang có vẻ hơi giống popup, thế thì nguy quá, mình đang có 1 số đối tác không cho phép hiện popup, hix.

tự động chuyển trang và pop up khác nhau
ví dụ khi bạn gõ địa chỉ báo tuổi trẻ, nó tự động nhảy qua trang của báo thanh niên chẳng hạn , đó là tự động chuyển trang.

cho mình hỏi thằng cpx24 treo làm sao để lên tiền nhanh ,mình treo bằng vps 2 link trên jingling mà đc có 0.02$ 1 ngày nản quá trời ,ngày trước còn đc 0.16$ giờ càng ngày càng thấp

Chủ thớt cho hỏi, cái bitVertiser của mình thế này

Sao không có $ nào là sao nhỉ?

ban cho minh hoi, BIDVERTISER cho phep duoc dat bao nhieu link baner len 1 blog? mình lỡ kho reg 1 ip với nó chọn chủ để lĩnh vực quảng cáo la movie, giờ đổi lỉnh vực quảng cáo khác dc hok? chắc pải reg ac khác hả chủ thớt? và muốn bít số lượt có lick là xem ở đâu?

Last edited:
thằng này pay tốt nhưng các bạn phải chơi traffic thật nhé, chơi bằng jingling, hitleap, ebesucher hay bất cứ phần mềm surf web nào khác sẽ bị block tài khoản, mình bị 1 acc rồi

ban cho minh hoi, BIDVERTISER cho phep duoc dat bao nhieu link baner len 1 blog? mình lỡ kho reg 1 ip với nó chọn chủ để lĩnh vực quảng cáo la movie, giờ đổi lỉnh vực quảng cáo khác dc hok? chắc pải reg ac khác hả chủ thớt? và muốn bít số lượt có lick là xem ở đâu?

BIDVERTISER thì Mình chỉ đặt 1 banner lên 1 website
muốn thay đổi lĩnh vực quảng cáo thì chỉ việc xóa cái domain đó đi, add lại cái domain khác vào chứ cần gì phải reg ac khác Revenue Points hình như chính là số lượt click

Last edited:
BIDVERTISER bữa mình đăng kí link khác nay muốn quảng cáo ở 1 link # vậy có được k hả bạn
code của BIDVERTISER đăng ký cho website nào (domain) thì chỉ add vào website đó thôi
ví dụ tôi đăng ký 2 domain là convit.netconheo.net thì code của conheo không thể đặt vào web convit được. Code của web nào thì đặt vào web đó

Last edited:
thằng này pay tốt nhưng các bạn phải chơi traffic thật nhé, chơi bằng jingling, hitleap, ebesucher hay bất cứ phần mềm surf web nào khác sẽ bị block tài khoản, mình bị 1 acc rồi

Đúng goy.
nhưng thực ra nó pay cũng chậm
30 ngày mới được pay
tiền của tháng 4 thì phải đợi đến 30/05 nó mới trả, đợi lâu chết được.

Hiện giờ thằng BIDVERTISER là ổn nhất. quảng cáo load nhanh tương đương với Adsense, tính tiền cũng tương đương Adsense luôn.
nhưng lại hơn hẳn Adsense là 10$ thì được thanh toán, và ko bị hạch sách về việc xác minh mã PIN, duyệt website

Tất cả các dạng kiếm tiền kiểu đếm lượng truy cập như này đều bị redirect, nhưng chỉ bị nếu lượng truy cập từ nước ngoài như USA, còn lượng truy cập từ VN thì rất ít bị redirect, bởi vậy nên web mình lượng truy cập vẫn đều đều

Vì thực tế web có lượng truy cập từ VN nếu đặt quảng cáo của các trang khác như Bidvertiser hay Clicksor cũng chẳng kiếm được đồng nào.

Bạn nói cực sai, rất nhiều ad network khác ko hề redirect nhé :D , và hình thức kiếm tiền này người ta gọi là CPM ( Cost per 1000 impression ) :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week