Tutorial Đào coin miễn phí trên HDH Linux-Ubuntu

nguyengiang4n

Senior
Reactions
135
MR
0.115
Chào các bạn, việc đào các loại coin hiện nay không còn xa lạ gì nữa phải không nào ;)
NAM ĐÀO - NỮ ĐÀO - TRẺ ĐÀO - GIÀ ĐÀO - LUM KHUM...CŨNG ĐÀO :D:D
Nhưng đại đa số đều đào trên hệ điều hành(HDH) Windows cùa Microsoft vì nó dễ dùng:p nhưng việc đào trên HDH Windows không tối ưu hóa được tốc độ đào so với Linux. Vì vậy hôm nay mình hướng dẫn các bạn đào trên HDH Linux.

Việc đầu tiên là phải có....máy đào và hệ điều hành Linux, ở đây mình sẽ hướng dẫn các bạn đào XMR trên Minergate với Ubuntu 16.04.

Các bạn truy cập https://cloud.google.com để đăng ký một tài khoản và được miễn phí 300$ dùng thử trong 1 năm(Cần thẻ tín dụng để xác mình $1((23.170vnđ)) rồi sau đó sẽ trả lại tiền) :rolleyes:
Kế tiếp bạn hãy setup 1 VPS 8core nhé

Rồi xong heng, tiếp đến bạn cài HDH Ubuntu 16.0.4 LTS cho VPS nhé

Xong phần VPS bây giờ mới là phần bắt đầu hehe

B1. Tảo tài khoản Minergate(Mỏ đào).

Truy cập: https://minergate.com/a/bd5e45698be329bbccb3d30c (link ref của mình) để tại tài khoản.

B2. Cấu hình BPS để đào XMR
- Chạy lệnh sudo apt-get update để cập nhật update

- Để tải phần mềm đào, bạn chạy lệnh sudo apt-get update && wget https://minergate.com/download/deb-cli -O minergate-cli.deb && sudo dpkg -i minergate-cli.deb​
*** Các bạn chú ý: trong Linux có phân biệt HOA-thường nhé

- Chạy lệnh đào:​
* Đầu tiên bạn tải và cập nhật Screen: sudo apt-get install screen

* sau đó chạy lệnh đào: screen minergate-cli -user <username mingate> -xmr <số core>​
Trong đó: username minergate là Email mà bạn đã đăng ký và số core là một con số.
VD: screen minergate-cli -user [email protected] -xmr 7

Xong rồi test xem nó có chịu đào chưa nhé :D

Oh yeah thành công :p

Kiểm tra tài khoàn Minergate
Thật không thể tin nổi - Thật là tuyệt với :D:D:D

Lưu ý: máy 5 core nên đào 4 core , máy 3 core nên đào 2 core không nên tham tránh bị suspend VPS nhé. Đó là lý do tại sao VPS 8 Core mà mình cầu hình đào có 7 Core :p

Các bạn có thể làm tương tự cho tất cả VPS khác không riêng gì Google nhé.

Mình đang bận nên không có nhiều thời gian để viết chi tiết hơn, mọi thiếu xót xin các bạn niệm tình tha thứ. Xin chân thành cảm ơn.

Bạn nào chưa hiểu có thể viết bài bên dưới, mình sẽ hỗ trợ :rolleyes:

Last edited:
Đào XMR e chạy 8kHash/s 1 ngày mới đc bèo nhèo gần 10$
:(
Tiện quảng cáo tí:
E bán 5 máy đào bitcoin ANT Router R1 full box tại HCM. Chỉ cần cắm đào là có cơ hội trúng 25 BTC <3 Hàng hot sold out tại trang chủ bitmain.com. Giá chỉ 5tr/1 con thôi mọi ng ạ.

Đào XMR e chạy 8kHash/s 1 ngày mới đc bèo nhèo gần 10$
:(
Tiện quảng cáo tí:
E bán 5 máy đào bitcoin ANT Router R1 full box tại HCM. Chỉ cần cắm đào là có cơ hội trúng 25 BTC <3 Hàng hot sold out tại trang chủ bitmain.com. Giá chỉ 5tr/1 con thôi mọi ng ạ.
mua 1tr, ship về thuế các kiểu cỡ 2tr, bán lại 5tr, tính ra cũng ngon quá nhỉ :D

Không liên quan, bác nào reg hộ mình 1 acc ggc mình hậu tạ 0.01 ether.
Mình chạy sv game nghịch chơi thôi không có đào coin

bài viết quá ok
tks bác
ak cho mình hỏi lúc dk tài khoản cloud thì mình xác minh bằng PayPal được ko, tại thẻ đang hết tiền, lười ra nạp ^^

Kaka cơ bản là trang chủ sold out. Có mua ngoài cũng 200$ rồi hí hí

không biết hình ảnh bị lỗi hay ở công ty bị chặn mà chả thấy tấm nào :(

đào pc k dc ạ

A e đừng đào hết core nhé, có khi ít core lại đc hash cao hơn :D

được mấy tiếng google nó lại suspend thôi

pc 1 ngày tàm bao 4 ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,873