Đánh bài sống qua ngày - phần 2

Đánh thể loại tour ngắn như spin 3 max thì dễ hơn cash k nhỉ, mình thấy đánh cash khó quá, đánh lên nl5 win được mà cũng lao đao

Đánh thể loại tour ngắn như spin 3 max thì dễ hơn cash k nhỉ, mình thấy đánh cash khó quá, đánh lên nl5 win được mà cũng lao đao
Nghe trên mạng đồn thì cash là môn khoai nhất, được cái là chơi cash chủ động thời gian và phương sai nhỏ hơn tour, tour càng lớn thì phương sai càng lớn.
Bro đánh từ NL2 thắng đều up lên NL5 hay mới vô đánh liền NL5 vậy, em đang tập chơi NL2.

Screenshot 2021-11-27 154924.png

Hôm qua ăn bad beat nhiều được vô flip ggcare, win được $72 để đánh cash. Giờ vô đánh NL50 để đổi qua tiền mặt cho nó nhanh. :popo_smile:

Update: Tíc tắc 15p xong. NL25 vs NL50 chơi vui như sng, tụi nó đánh LAG, 3bet, 4bet, triple barrel sướng cả tay :popo_big_smile:

Last edited:
View attachment 189779
Hôm qua ăn bad beat nhiều được vô flip ggcare, win được $72 để đánh cash. Giờ vô đánh NL50 để đổi qua tiền mặt cho nó nhanh. :popo_smile:

Update: Tíc tắc 15p xong. NL25 vs NL50 chơi vui như sng, tụi nó đánh LAG, 3bet, 4bet, triple barrel sướng cả tay :popo_big_smile:
View attachment 189781
Đánh cash sướng nhất là chủ động thời gian đó bro, có thể làm giờ hành chánh luôn nếu muốn.

bạn cho mình hỏi đánh cash với spin khác nhau thế nào ạ,do mình chưa đánh cash bao giờ ấy
Cash: đánh bài truyền thống, chơi ván nào chung chi ván đó.
Spin: kiểu chơi mới sàn nghĩ ra, mua vé vào chơi được cho số chip nhất định, tùy loại spin sẽ có cơ cấu giải thưởng khác nhau.

Cash: đánh bài truyền thống, chơi ván nào chung chi ván đó.
Spin: kiểu chơi mới sàn nghĩ ra, mua vé vào chơi được cho số chip nhất định, tùy loại spin sẽ có cơ cấu giải thưởng khác nhau.
Vậy là Bác ngâm cứu cũng được nhiều tháng rồi nhỉ! Cơ mà mình tháy nó khó hơn mấy món khác !

Đánh cash sướng nhất là chủ động thời gian đó bro, có thể làm giờ hành chánh luôn nếu muốn.
Cash chơi cực lắm. Ví dụ bạn chơi NL10 có winrate tốt 5bb/100 hands. Ngày chơi 5k hands lãi đc $25 là cùng. Mình thất nghiệp nên thời gian ko thành vấn đề. Chỉ mtt nó mới tốn nhiều thời gian thôi chứ stt nhanh hơn cash nhiều.

Cash có khi ngồi cả tiếng ko có actions, sng thì blinds nó tăng lên hồi cũng phải allin. Nói chung là mình thích cảm giác allin, thích ăn bad beat, thích feel the run good. Cash do deep stack nên ít có allin nên ko feel the beat được. :popo_big_smile:

Cash chơi cực lắm. Ví dụ bạn chơi NL10 có winrate tốt 5bb/100 hands. Ngày chơi 5k hands lãi đc $25 là cùng. Mình thất nghiệp nên thời gian ko thành vấn đề. Chỉ mtt nó mới tốn nhiều thời gian thôi chứ stt nhanh hơn cash nhiều.

Cash có khi ngồi cả tiếng ko có actions, sng thì blinds nó tăng lên hồi cũng phải allin. Nói chung là mình thích cảm giác allin, thích ăn bad beat, thích feel the run good. Cash do deep stack nên ít có allin nên ko feel the beat được. :popo_big_smile:
cho xin ít KN đánh SNG nào toàn ăn badbeat thôi chán quớ

luyện đến cảnh giới lổ tai dựt dựt như trong phim lên được expert đấy.

Kiểu đánh SnG stt em cũng thích mà thức đêm thì em không trụ nổi lâu dài, ban ngày thì em thấy ít bàn SnG quá toàn Spin, nên em đánh Zoom.

Vậy là Bác ngâm cứu cũng được nhiều tháng rồi nhỉ! Cơ mà mình tháy nó khó hơn mấy món khác !
Em bắt đầu học lý thuyết poker từ đầu tháng 11-2021.
Trước đó thì em chỉ biết lớn nhất là thùng phá sảnh(chơi binh xập xám ở nhà biết) chứ cũng chưa biết luật poker, đầu tháng 11 em học mới biết flop turn river là gì.
Khó thì cũng chả khó đâu, ví dụ như học tiếng anh từ không biết chữ nào tới thành thạo cũng phải 3000-4000 giờ học tập trung, làm toán cũng học 12 năm mới biết làm mà.

Ví dụ bạn yêu một người rất đẹp, rất tình cảm, nhưng có một tật xấu là hay nói bậy.
1. Là bạn yêu người đó, yêu luôn cả tật xấu, mỗi lần cái mỏ nó nói bậy nhìn dễ thương dễ sợ.
2. Chia tay.

Poker cũng vậy. Mình yêu nó, yêu cả cái bad beat, downswing. Yêu là bất chấp. Nếu ko chấp nhận đc thì nên chia tay sớm bớt day dưa tránh cho cả hai cùng đau khổ.
Mỗi một lần ăn bad beat là một lần mình đem lại niềm vui cho người khác. Mỗi lần người khác ăn bad beat thì mình còn vui hơn, lúc đó mình sẽ cười trên sự đau khổ của người đó :popo_ah:

Theo lý thuyết em đọc thì badbeat là ảo tưởng của người chơi thôi, ví dụ khi bro đi đường bị chim ị vào mặt đó thì bro kêu xui, chứ thực ra đã N ngày bro ra đường không đính phân chim.
Khi chơi đủ hands thì sẽ trung hòa những cái hên xui, lý thuyết em đọc vậy, em chơi dựa vào lý thuyết nhiều.

Flip AK vs pair hay AK vs JQ thì k nói đằng này dominate open 8-2 . 5 tour chết đủ 5 chơi gì :))
Có khi mình bị nguyên tháng luôn, thua dominated hands liên tục khoảng 20-30 lần là bình thường mà.

Flip AK vs pair hay AK vs JQ thì k nói đằng này dominate open 8-2 . 5 tour chết đủ 5 chơi gì :))
Chưa hiểu bro nói gì vì em còn gà nhưng chơi Tour thì phải xác định trước là phương sai lơn hơn cash, nói đơn giản thì TourThắng/TổngTour = 1/3 CashThắng/TổngCash.
Đã chơi Tour là phải biết trước là sẽ ít khi ăn + mỗi khi ăn ăn nhiều, cash ngược lại hay ăn + mỗi khi ăn ăn ít.
Không chịu nổi thua nhiều thì nghỉ chơi Tour thôi chứ sao giờ.

Sao Sit n Go bên PS ít người chơi vậy bro tụi nó nghỉ qua chơi Spin hết rồi ah.
PS mất dạy nó bóp cổ winning player. Tháng 9 mình có 40% rake back mỗi tháng tiền rake của mình không đã là $200+. Qua tháng 10 nó giảm còn 10% nó kêu chỉ có player break event vs loser được hưởng rake back. Ai mà thèm grind nữa, lâu lâu có mtt prize ngon vô giải trí thôi.

PS mất dạy nó bóp cổ winning player. Tháng 9 mình có 40% rake back mỗi tháng tiền rake của mình không đã là $200+. Qua tháng 10 nó giảm còn 10% nó kêu chỉ có player break event vs loser được hưởng rake back. Ai mà thèm grind nữa, lâu lâu có mtt prize ngon vô giải trí thôi.
Chắc nó muốn giảm lượng grinder xuống chứ nghe nói nó là hardest nhất, muốn câu thêm người chơi giải trí.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,281
170,408
Latest member
8xbett6
Back
Top Bottom