Cứu gấp mọi người Giúp với chkdsk Cứ Chạy hoài

KaitoKid

Banned
Reactions
67
MR
0.000
Máy mình có vấn đề Với Ổ C khi đụng chạm gì đến ổ C thì nó cứ hiện cái bản báo lỗi lên và Kêu chạy chkdsk mình cũng chạy nhưng chạy từ lúc 12h đến giờ này nó vẫn chạy hoài
Cứ chạy đến 4 of 5 lên 100% là sau đó nó tự động Khởi động lại, sau đó tiếp tục Chạy tiếp
chkdsd Ko biết làm sao cho nó dừng ai biết giúp với

đưa ra tiệm 100k/slot khỏi tốn sức. còn nếu để file quan trọng trong ổ C thì nhờ pro vậy. hihi

Ý bạn là cài win lại ah? haizz ai giúp mình về vấn đề này với Ổ C tuy ko gì quan trọng nhưng mà bọn cài win ở mình nhảm nhí lắm cái Win cái kiểu gì thế nào máy cũng bị lỗi win mình rất ngại cái bọn này
Dùng Norton quét đi Quét lại hoài cái máy thế mà khi cài win xong đường nào cũng bị Virus nó ăn File cái ứng dụng cần trong máy lỗi tùm lum:(

hư ổ cứng rồi bạn ơi mua cây Ram thay vào đi @@

có chắc ko vậy bạn sao nói chung trước khi chạy chkdsk mình vẫn chơi bt ko có gì sảy ra chỉ là nó vui lên là hiện lỗi Corrupt file gì đó cái này bị từ hôm wa nhưng ại hết rồi hôm nay thì bị lại

vậy là giờ chạy lại Win ah:((

Last edited by a moderator:
Ờ vậy là win lại là xong ah ? Ai biết cách làm cho PC khởi động nhanh hơn ko PC mình lúc bt mất 5' khi khởi động. Nhưng lạ khi bọn nó cài win thì mở máy nhanh ghê lắm ko hiểu ts @@

cuonga3k

Banned
Reactions
493
MR
0.000
Ờ vậy là win lại là xong ah ? Ai biết cách làm cho PC khởi động nhanh hơn ko PC mình lúc bt mất 5' khi khởi động. Nhưng lạ khi bọn nó cài win thì mở máy nhanh ghê lắm ko hiểu ts @@
msconfig ->start up-> tích bỏ các chương trình không muốn chạy khi khởi động máy->apply->ok

blackcat02

Newbie
Reactions
131
MR
0.000

msconfig->startup cái nào k cần thì bỏ tương tự bên services nhưng k hiểu rõ thì đừng có động vào.Còn cài lại win thì máy nhanh hơn hẳn bởi vì sau 1 thời gian dùng win sẽ lưu lại 1 đống file tạm,rồi cookies duyệt web,các phần mềm bảo sao k chậm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,810
176,249
Latest member
quocsutu

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom