Cổng âm thanh bị rè?

bachua1

Senior
Reactions
92
MR
0.000
Insuree Balance
0
Ko biết phải đăng ở đâu, thiết nghĩ MMO chắc nhìu cao thủ IT lắm, nên mạng phép xin mod cho để bài or nếu mình post sai chỗ thì xin mod move để AE giúp đỡ.
Tình hình là dạo đây mình nghe loa cứ hay nghe tiếng xẹt xẹt như bị rè, mình cắm jack loa vào ĐT thì nghe bt, cắm vào jack PC là bị (jack trước và cả sau).
Sau 1 thời gian mình mở jack trước để vừa nghe headphone vừa nghe loa là bị ntn (vì muốn nghe headphone vs loa luôn, ko biết có qá tải của PC hay k?). Máy mình đã cài driver audio do drivermax scan, ngoài ra còn cài realtek hd audio.Ko biết có phải bị hư soundcard onboard ko nữa :(
Ae nào biết đoán bệnh em nó giúp mình, cách sửa chữa và phí (nếu có) :( Mình cảm ơn nhiều.
Main máy mình: Intel Pentium Dual CPU E2180 2GHZ
Driver audio gồm 2 cái:
-AMD High Definition Audio Device
-Realtek High Definition Audio

chắc do nhiễm từ

:D nó do mặt tiếp xúc của lỗ cắm ấy mà , lúc nào dùng bông tăm xé nhỏ bớt đi rồi đưa vào ngoáy cái lỗ cắm ở PC đi là được nha cậu :D, còn nếu ko thì hỏng hẳn r

:D nó do mặt tiếp xúc của lỗ cắm ấy mà , lúc nào dùng bông tăm xé nhỏ bớt đi rồi đưa vào ngoáy cái lỗ cắm ở PC đi là được nha cậu :D, còn nếu ko thì hỏng hẳn r
Tks cậu, nghe nhạc muốn banh nhà ra mà chỉ cái là tẹt tẹt thôi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back