Con đường nào cho một Newbie trade

Boomxixumomo

Banned
Reactions
40
MR
0.000
Mình đang muốn tìm hiểu về Forex. Cũng lướt mấy trang đọc về các trải nghiệm của những cao nhân đã lăn lộn trên chiến trường
Theo kinh nghiệm của các Pro đi trước.
Nếu làm ở những Site Việt Nam thì 99,69 % là Scam hoặc Ôm Site nước ngoài về rồi dùng thuật toán để thay đổi Lệnh ảo trên thị trường .
Sàn Trade mở ra nhan nhản . Mỗi sàn một chỉ số biến động khác nhau .

Rút ra kinh nghiệm .
Tiền không tự nhiên sinh ra cũng không tự nhiên mất đi . Nó chỉ chuyển từ tay người này sang người kia .
Các sàn mở ra mong muốn là kiếm tiền người chơi .
Người chơi lại muốn kiếm tiền từ sàn .
Từ đó suy ra . Thằng nào khôn thằng ấy ăn .
Đặc điểm chơi khi người chơi thường là những cá nhân với số vốn nhỏ lẻ.
Những sàn trên thị trường thì họ có cả một đội ngũ IT chuyên tìm ra những thủ thuật mánh khoé đẻ Móc túi người chơi .
Tung khuyến mại ưu đãi để chăn Gà .
Để tìm 1 site Uy tín để chơi là quá khó .
Khi Lũ Scam giăng lưới khắp nơi .

Theo các Pro thì m nên lao vào hiến máu từ thiện cho Lũ Scam . Hay ra ngoài thế giới thật để mua đàm gà về chăn lấy Trứng ạ .
Xin một lời khuyên nghiêm túc từ những cao nhân đi trước !!

Tình cờ đọc được bài bạn . Tôi không xạo nha . Một ngày tôi trade dc 1% đây . Tháng 30% thật đó . Thế mà éo ai tin , đi tin quảng cáo chuyên gia trade gì đó .
LenCoinNewbie
vân tin rồi đó , chắc thằng nào clone , để báo admin nó ban cho chừa , hết dụ gà

Upvote 0
LenCoinNewbie
vân tin rồi đó , chắc thằng nào clone , để báo admin nó ban cho chừa , hết dụ gà
tháng 30% là ko có ngày t7 CN hả , hahahaa nói ra la biết scammer rồi , giấu đầu hở đuôi

Upvote 0
Theo quan điểm riêng của mình thì .
Nếu với 1 Pro trade lâu năm thì họ sẽ có kinh nghiệm và tỉ lệ chiến thắng cao hơn .
Nhưng vấn đề là 1 khi đã bước vào 1 sân chơi đầu tư hay lướt sóng thì Lợi nhuận luôn đi kèm rủi ro . Và luôn tỉ lệ thuận với nhau .
Phương pháp chơi thì dù là 1 Pro trong lĩnh vực thì bản chất họ cũng không thể kiểm soát được rủi ro . Và biến động tương lai .
Nên nhìn chung thì vẫn là Rủi ro và mạo hiểm
theo t nghĩ là đánh bạc thôi chứ có gì , nếu đúng là giao dịch này nọ như bọn nó nói thì các quỹ lớn nó ăn ngập mồm rồi , 1 kiểu huy động vốn trá hình thôi , như các kiểu bán đất nền , coin ảo ấy

Upvote 0
Nếu mà nói về tiêu cực trong xã hội thì có mà đầy.
Ngay như cái quay xổ số trực tuyến nó còn mánh khéo để sắp xếp số đc.
Hay như cổ phiếu, cty sở hữu cổ phiếu còn cố tạo ra nhiều tài khoản khác nhau để thực hiện thao tác tài khoản này bán, tài khoản kia mua để cho cổ phiếu đó đc ngta đoán rằng nó có kì vọng.
Bla bla... thì forex cũng là cái quái gì đâu hà :popo_surrender:
Thế mà sao ngta vẫn chơi.
Mình thích thì mình chơi thui hà :popo_surrender: (mình thích cái icon này thế)
xổ số là gian lận 100% nhé, nó sẽ giữ các vé số có đầu số 5 lại , cái này ông tính xác xuất thì biết , thứ 2 nó muốn ra con gì thì làm cho quả banh nó nặng hơn các quả khác 1 tí là xác suất quả đó rớt ra cao hơn các quả khác rất nhiều rồi , đó là kiểu gian lận mà tất cả các công ty xổ số đều làm , nên đừng có mở trúng số , trúng giải lè tè thì đc

Upvote 0
Hihi! Ông thì ngon rồi. Tôi cũng ước ao bỏ xừ.
Nhưng trade hộ thì ngỉ đi :popo_big_smile:
Đồng tiền đi liền khúc ruột mà ;)
trade hộ thì nó tính hoa hồng thôi , và nó đấnh 2 tk , để đảm ảo lợi nhuận, thắng thua gì nó cũng có ăn , cái này tui đã viết bài phân tích riêng rồi đó "sự thât về cái gọi là trade quỹ ..... " bên room forex đó bạn rãnh thì vào mà đoc

Upvote 0
Hihi! Ông thì ngon rồi. Tôi cũng ước ao bỏ xừ.
Nhưng trade hộ thì ngỉ đi :popo_big_smile:
Đồng tiền đi liền khúc ruột mà ;)
cái nick mới vào tin làm gì

Upvote 0
:popo_after_boom::popo_after_boom::popo_after_boom::popo_after_boom::popo_after_boom:

Upvote 0
trade hộ thì nó tính hoa hồng thôi , và nó đấnh 2 tk , để đảm ảo lợi nhuận, thắng thua gì nó cũng có ăn , cái này tui đã viết bài phân tích riêng rồi đó "sự thât về cái gọi là trade quỹ ..... " bên room forex đó bạn rãnh thì vào mà đoc
Tui ám ảnh về ông quá. Cho chịch cái nèo :popo_surrender:

Upvote 0
:popo_hungry::popo_hungry: MMO bây giờ chắc mấy Pro lâu năm kiếm ăn thôi .
ko sợ việc khó , chỉ sợ scam thôi , giờ scam nhiều lắm , tui đang nghiên cứu forex mà thấy khả nghi nên dừng lại suy ngẫm rồi , vẫn dậm chân tại chỗ , chả có ai tư vấn cho mình biết sự thật về nó cả

Upvote 0
pro là mấy ông chuyên sang kinh doanh đó mấy ông ơi, đổi tiền , mua bán tiền ảo , , bán các công cụ , trung gian ...... pro 1 thời giờ về làm mấy cái đó chứ đâu , ai chết cứ chết pro sống khỏe :)

Upvote 0
pro là mấy ông chuyên sang kinh doanh đó mấy ông ơi, đổi tiền , mua bán tiền ảo , , bán các công cụ , trung gian ...... pro 1 thời giờ về làm mấy cái đó chứ đâu , ai chết cứ chết pro sống khỏe :)
Nghiên cứu Trade coin đi .
Có sàn binance uy tín top 1 thế giới đấy.
Thỉnh thoảng vào ae đàm đạo cho vui !

Upvote 0
Nghiên cứu Trade coin đi .
Có sàn binance uy tín top 1 thế giới đấy.
Thỉnh thoảng vào ae đàm đạo cho vui !
cũng lừa đó ông ơi , chưa thấy nó tạo mấy cú giật giá để cắn SL của người chơi hả , nó là sàn của trung quốc chứ top 1 mẹ gì , nếu đầu tư thì nên trữ lạnh thôi , mà coin cũng ảo lắm nó thao túng làm giá đc hết , còn ghê hơn forex nữa đừng có dại ,
hãy chịu khó đọc sách , Đọc hết bộ DẠY CON LÀM GIÀU của Robert Kiyosaki đi rồi hãy quyết định ,
đừng dại mà vào

Upvote 0
cũng lừa đó ông ơi , chưa thấy nó tạo mấy cú giật giá để cắn SL của người chơi hả , nó là sàn của trung quốc chứ top 1 mẹ gì , nếu đầu tư thì nên trữ lạnh thôi , mà coin cũng ảo lắm nó thao túng làm giá đc hết , còn ghê hơn forex nữa đừng có dại ,
hãy chịu khó đọc sách , Đọc hết bộ DẠY CON LÀM GIÀU của Robert Kiyosaki đi rồi hãy quyết định ,
đừng dại mà vào
theo tôi thì ông nên tự tổ chức xây dựng ra 1 sàn, sử dụng số liệu biểu đồ giá của bên thứ 3 đc hiệp hội forex hay chứng khoán gì gì đó cung cấp ko ai có thể can thiệp, rùi mà tự chơi đi :v
Chư cứ trình bày woài

Upvote 0
theo tôi thì ông nên tự tổ chức xây dựng ra 1 sàn, sử dụng số liệu biểu đồ giá của bên thứ 3 đc hiệp hội forex hay chứng khoán gì gì đó cung cấp ko ai có thể can thiệp, rùi mà tự chơi đi :v
Chư cứ trình bày woài
ông chắc nhân viên hay làm ib cho sàn nào rồi , nên cứ bưng cáo bô hót miết

Upvote 0
tui thấy ib rồi. mà ko hiểu làm ib là làm gì nhỉ?
tui làm xây dựng nhé. xuanlapxd o_O
vãi xây mà rảnh zoo đây dụ gà ah

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,287
170,413
Latest member
muhaha92
Back