SCAM Có sự chuẩn bị tinh tế vl! colevay201l

Status
Not open for further replies.
Mình nói cho vài bạn hiểu nhé. Cái yh fake mình report rõ ràng là có ý đồ scam giả danh colevay2011 mình đã check và biết ngay từ đoạn đầu. nhưng mình vẫn cố nhây cho thư giãn. Nhưng khi cậu ấy lộ info vcb nhận tiền thì mình thấy thú vị về tên và stk là tương tự nhau nên thấy hay và mở topic report. Và thực ra mình cũng chưa bị scam. Nên mình cũng k tìm hiểu sâu xa vcb đó của ai và style hoạt động của cậu ấy là gì.
Mình chỉ report cho mọi người biết vấn đề vậy thôi còn các chuyện sâu xa hơn mọi người tự hiểu và cảm nhận nhé.
Thân
Mình không nói bạn có chủ ý bêu rếu danhmay nhưng có lẽ bạn chưa biết là danhmay vốn nhận được sự quan tâm rất đặc biệt của 1 cộng đồng trong này. Vậy nên topic bạn lập ra vô tình giúp cho cộng đồng này có chỗ để nói lên trời. :D Bạn hiểu ý mình rồi chứ :rolleyes:

Mình nói cho vài bạn hiểu nhé. Cái yh fake mình report rõ ràng là có ý đồ scam giả danh colevay2011 mình đã check và biết ngay từ đoạn đầu. nhưng mình vẫn cố nhây cho thư giãn. Nhưng khi cậu ấy lộ info vcb nhận tiền thì mình thấy thú vị về tên và stk là tương tự nhau nên thấy hay và mở topic report. Và thực ra mình cũng chưa bị scam. Nên mình cũng k tìm hiểu sâu xa vcb đó của ai và style hoạt động của cậu ấy là gì.
Mình chỉ report cho mọi người biết vấn đề vậy thôi còn các chuyện sâu xa hơn mọi người tự hiểu và cảm nhận nhé.
Thân
Vâng, mình cũng thấy hay mà, rất trùng hợp, rất sáng tạo nhưng còn vài điểm chưa chuẩn lắm, proof này chưa thuyết phục, ai muốn dựng chuyện danhmay24h scam vui lòng fake 1 yh mới toanh để pm mình tư vấn và tính giá rẻ thôi, , yh : ngocnghech_93 ( vui lòng check kỹ ko dính scammer lại report em tội nghiệp) , vì mình hiểu quy tắc lẫn cách làm việc, cách chat , giao dịch của huynh ấy nhất, :p

Mình xin gửi lời cám ơn tinh thần ủng hộ và nhắn nhủ của bạn tới danhmay24h dù chưa rõ đầu đuôi ra sao kìa :D

Chúng ta có chung sở thích là ngồi ghẹo mấy thằng scam lúc rảnh rỗi đấy nhỉ? trên 1 vài thread khác mình cũng có lần cmt sở thích như thế rồi :oops:
Mà mình còn thêm vài sở thích nữa là lâu lâu ngồi buồn pm chửi mấy thằng clone với GATO, hay ignore vài đứa làm mình ngứa mắt :rolleyes:

Nói chung đồng sở thích sở ghét thế này dễ thành tri kỷ lắm bạn nhỉ? :)

Last edited:
Mình biết A danhmay24h và colevay2011 cùng tạo tài khoản ở VCB chi nhánh Hưng Yên.Nhưng trùng hợp là 2 tên chủ tài khoản lại gần giống nhau :cool:

vậy MOD lock đi. để khỏi comment gây mất lòng tin và tránh cãi vã mất đoàn kết ảnh hưởng đến uy tín anh ấy.

Hè rồi mà cam vẫn còn nhiều người mua nhỉ. Mua dưa hấu ăn cho mát,kk

scam ngày càng tinh vi anh em nên cẩn thận. Còn topic để cảnh báo anh em khoan close :D

Mình biết A danhmay24h và colevay2011 cùng tạo tài khoản ở VCB chi nhánh Hưng Yên.Nhưng trùng hợp là 2 tên chủ tài khoản lại gần giống nhau :cool:
Anh ấy học tại Hưng Yên mà MOD :D
Nhân tiện chắc giao dịch với danhmay24h rồi MOD biết cách chat của anh ấy chứ, có đúng như thachthao nói ko? ;)
Sai xin tự ban nick 3 ngày để cảnh cáo luôn tại thread này nè :rolleyes:

Đâu có nói đc điều gì? ;)
Giờ tôi lập cái yh nhái nick ai đó bay vào rồi ngậm máu phun người hay tự dựng cũng đc mà, :)
Mà công nhận công phu thật đó nhỉ?
Tôi chỉ tin khi :
Nếu như bạn bị scam thật, và anh ấy ko chuyển trả số tiền mới kết luận đc

Còn 1 khi tiền vào TK đó rồi thì ko lo mất đâu, sẽ refund, chứ thằng ngu nào đã đi scam đưa số TK thật mà có tên tuổi hay giao dịch trên mmo ra ko?

Ngay cả MOD giao dịch với anh ấy còn chuyển tiền trước hàng ngàn $ có sao đâu đi scam mấy xu lẻ hài bỏ mie ? :D
Cách đây mấy hôm có vài thằng clone war 1 trận bên Thread Captcha Mega 28 nói anh ấy scam rồi, sau đó cũng bị ăn point và del hết
Giờ thêm chuyện này tôi ko ngạc nhiên :rolleyes:
p.s : Còn nếu thích để tôi ngồi cho 1 cái proof chi tiết hơn nhá, cái này cũng thường thôi , mấy thằng GATO rảnh quá ko có gì làm dìm hàng nhau ấy mà, hài vãi chưởng, công nhận tính giải trí rất cao :p

Mà nhân tiện nhắc thằng nào dựng proof ngu vừa thôi, nghiên cứu xong số TK rồi thì chat nhái thì nhái cho giống nhé, anh Hoan ko bao giờ chat có dấu tiếng Việt đâu, ai từng giao dịch zô kiểm chứng đi, há há, đây ngày nào cũng chat nên quá rành kiểu chat và văn phong của anh ấy, thích thì tôi up cho 20 trang đọc chết luôn :mad:
Gì mà chỉ trích tôi dữ vậy. Đọc mà muốn chửi cho vào bản mặt cậu lắm đấy.
1. Mình đếch biết danhmay24h là ai trước khi mở cái topic này. Thì ga cm gì mà gato. Gato ng dưng mình mập lên đc cái gì k? Mà ae gì à sao vào binh nhau dữ vậy. Hay là...
2. Mình cũng k nói người scam là danhmay24h nhé chẳng qua vấn đề mình nói ở đây là tại sao info vcb của 2 người này lại tương tự nhau đến vậy còn dùng vào âm mưu scam thì quá tuyệt vời rồi còn gì. và rõ ràng là thằng nào đó sử dụng vcb gần giống này có âm mưu scam mình.
3. Cậu còn trẻ con trong suy nghĩ vl nhỉ. "thằng A k scam đại lý lớn có chắc rằng nó k scam các tiểu thương nhỏ." Vơ đũa ngu mà thích bày tỏ.
4. Khi mình đã xd ng này có ý định scam (nhận là colevay2011 mà lại đưa bank nhận tiền là của 1 người khac) thì cho dù nó có uy tín thì cho thêm tiền mình cũng hủy gd nhé. Vì khi tiền đã ra đi rồi khả năng quay lại lại không cao nhé. với số tiền nhỏ thì scam càng nhẹ nhàng rung đùi mà chẳng lo nhiều. Còn với số tiền vài K$ xem. đm nó có lo tàng hình luôn k.
5. Giả sử danhmay24h phát hiện info vcb của mình khá giống vcb của ng có bảo hiểm 10tr là colevay2011 rồi fake yh khác âm thầm scam nhỏ lẻ thì cậu có biết đc k? Sống với 2 danh con ng 1 là scam 1 là ng chân chính cậu có biết đc k? Có phải cha ngta k mà vào phán ngay thế.
6. Có định đưa vấn đề topic sang 1 hướng khác k đấy khi có 1 thằng nữa vào quote và bồi thêm câu"chính xác , chuẩn ko cần chỉnh " nữa kia.
7. Fake proof mới vl. Nhìn chỗ nào nói t fake proof vậy? t rảnh lắm sao?

Cuối cùng, tắt máy ngủ đi thằng trẻ con.

có gì đâu nó gd với theard nhưng lấy bank của ông kia để exchange thui mà. Mấy bạn ở dưới cứ làm quá lên

tôi đã từng hợp tác làm việc với a Hoàn (danhmay24h) hơn 3 năm nay rồi, a ấy rất uy tín nhé & chưa SCAM ai trong 4rum này.
Tôi ở tỉnh Vĩnh Long chưa từng gặp A. Hoàn bao giờ hết, nhưng a ấy rất uy tín với tôi & nhiều người lắm.Nên ko có bằng chứng cụ thể thì mong MOD close topic nay giùm tránh mất uy tín của A. Hoàn. Thanks!

Gì mà chỉ trích tôi dữ vậy. Đọc mà muốn chửi cho vào bản mặt cậu lắm đấy.
1. Mình đếch biết danhmay24h là ai trước khi mở cái topic này. Thì ga cm gì mà gato. Gato ng dưng mình mập lên đc cái gì k? Mà ae gì à sao vào binh nhau dữ vậy. Hay là...
2. Mình cũng k nói người scam là danhmay24h nhé chẳng qua vấn đề mình nói ở đây là tại sao info vcb của 2 người này lại tương tự nhau đến vậy còn dùng vào âm mưu scam thì quá tuyệt vời rồi còn gì. và rõ ràng là thằng nào đó sử dụng vcb gần giống này có âm mưu scam mình.
3. Cậu còn trẻ con trong suy nghĩ vl nhỉ. "thằng A k scam đại lý lớn có chắc rằng nó k scam các tiểu thương nhỏ." Vơ đũa ngu mà thích bày tỏ.
4. Khi mình đã xd ng này có ý định scam (nhận là colevay2011 mà lại đưa bank nhận tiền là của 1 người khac) thì cho dù nó có uy tín thì cho thêm tiền mình cũng hủy gd nhé. Vì khi tiền đã ra đi rồi khả năng quay lại lại không cao nhé. với số tiền nhỏ thì scam càng nhẹ nhàng rung đùi mà chẳng lo nhiều. Còn với số tiền vài K$ xem. đm nó có lo tàng hình luôn k.
5. Giả sử danhmay24h phát hiện info vcb của mình khá giống vcb của ng có bảo hiểm 10tr là colevay2011 rồi fake yh khác âm thầm scam nhỏ lẻ thì cậu có biết đc k? Sống với 2 danh con ng 1 là scam 1 là ng chân chính cậu có biết đc k? Có phải cha ngta k mà vào phán ngay thế.
6. Có định đưa vấn đề topic sang 1 hướng khác k đấy khi có 1 thằng nữa vào quote và bồi thêm câu"chính xác , chuẩn ko cần chỉnh " nữa kia.
7. Fake proof mới vl. Nhìn chỗ nào nói t fake proof vậy? t rảnh lắm sao?

Cuối cùng, tắt máy ngủ đi thằng trẻ con.
Ở đâu ra kết luận thằng trẻ con vậy nhỉ? ;)

Ai nói cậu fake proof chưa hả ? Tôi chỉ cám ơn cậu nhắn nhủ chứ nói cậu fake proof hồi nào, vui lòng quote lại đoạn đó nào ? Tôi ko nói mà là cậu tự nhận, tôi cũng éo nói cậu GATO, đây là đang nói thằng fake proof nó GATO nên dựng lên, vui lòng đọc kỹ đi rồi quote nhé, quay ra war mình kìa, hài :D

Tắt máy ngủ đi đồ trẻ con, tôi cũng chẳng rảnh cmt với cậu, cậu xem kỹ trước khi quote nhá, :p
Chúc ngủ ngon, tks vì cảnh báo nhé, tôi chẳng chỉ trích cậu câu nào, haha :D

bình tĩnh đi ngủ hết đi.

tránh dùng từ ngữ gây War nhé.

bình tĩnh đi ngủ hết đi.

tránh dùng từ ngữ gây War nhé.
Cứ tưởng Tmod ngủ rồi ấy chứ, giờ mới để ý vẫn còn like comment thread :oops:
Tạm close đi các Mod, đợi mai anh danhmay24h vào mở lại , ổng off nguyên ngày đưa con về quê chơi Tết thiếu nhi rồi :cool:
Còn sự việc thế nào mọi người tự có phán đoán rồi:rolleyes:
Mà quên, mình cũng chẳng rảnh mà war đâu, vì nick này ko phải nick clone có vài like vài post nên mang ra chửi nhau có mà ngu người, tks Tmod nhắc nhở nhé , g9 ! ;)

Last edited:
số 1 là l mà, check đúng yahoo, sau đó confirm topic trên 4um, thì sẽ hạn chế tối đa scam (ver thêm đúng số đt nữa thì chuẩn cmnr, k phải soắn bị fake hàng)

ngoại trừ chính chủ có ý đồ scam thì mới sợ thôi :D

Thật: Vietcombank (VCB): 0541000191895 BUI THE HOAN
Âm mưu Scam: 0541000174478 DO VIET HOAN
Đừng nói là nhìn số đầu của tk VCB và cái tên nhé. Nếu thế thì bị scam cũng đáng tội. Nhìn thế này mà nhầm thì về học lại lớp 1 đi là vừa. Âm mưu scam đứa lớp 1 chắc

Ở đâu ra kết luận thằng trẻ con vậy nhỉ? ;)

Ai nói cậu fake proof chưa hả ? Tôi chỉ cám ơn cậu nhắn nhủ chứ nói cậu fake proof hồi nào, vui lòng quote lại đoạn đó nào ? Tôi ko nói mà là cậu tự nhận, tôi cũng éo nói cậu GATO, đây là đang nói thằng fake proof nó GATO nên dựng lên, vui lòng đọc kỹ đi rồi quote nhé, quay ra war mình kìa, hài :D

Tắt máy ngủ đi đồ trẻ con, tôi cũng chẳng rảnh cmt với cậu, cậu xem kỹ trước khi quote nhá, :p
Chúc ngủ ngon, tks vì cảnh báo nhé, tôi chẳng chỉ trích cậu câu nào, haha :D
Cậu xem lại 2 câu này của cậu nhé:
1.
Giờ tôi lập cái yh nhái nick ai đó bay vào rồi ngậm máu phun người hay tự dựng cũng đc mà, :)
2.
Mà nhân tiện nhắc thằng nào dựng proof ngu vừa thôi, nghiên cứu xong số TK rồi thì chat nhái thì nhái cho giống nhé,

2 câu đó của cậu có phải ám chỉ mình dựng chuyện, fake proof để ngậm máu phun người k?? Sao k nghĩ trc khi nói mà cứ binh nhau chằm chằm vậy.
Hòa nhé. mình cũng k war làm gì. Smile!

Các bên hãy bình tĩnh - kiềm chế và giải quyết các tranh chấp bằng biện pháp hòa bình trên cơ sở luật của forum !

"Không điều gì là không thể -> theo các lập luận của các bạn đưa ra " còn ý kiến của riêng mình thì danhmay24h nếu scam thì anh ấy có thể scam tiền giao dịch thu mua Z rồi (mấy trăm Z - 1 vài lần giao dich ) không ngon hơn sao ? và nếu ai bị scam thì cũng lập topic report scam từ lâu rồi -> các cậu nên xem xét lại ! việc còn lại mời anh @danhmay24h vào đối chất là biết rõ trắng đen thôi ! the end !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week

Most discussed of week