cơ sở dữ liệu... help mi 1 câu bài tập

PhamHongViEHG

Junior
Reactions
269
MR
0.011
Facebook
Follow me on Facebook
1)Cho lược đồ CSDL quan hệ
KETQUA(MaSV, HoTen, NgaySinh, Malop,TenLop, MaMH,TenMH, Diem) và tập phụ thuộc hàm F như sau:
F={MaSV → HoTen; MaSV → NgaySinh; MaSV → MaLop; MaLop→TenLop; MaMH→TenMH; (MaSV,MaMH)→Diem }

a. Tách lược đồ trên để được CSDL ở chuẩn cao hơn

up k trôi ^^

Có phải là tìm phủ tối thiểu không nhỉ?
Vừa thi xong quên mất rồi :p

cũng k hỉu đề nó muốn tìm cái gì... nên hỏi.. hì bạn nào biết giải phát nào.

Hình như nó yêu cầu bác chuẩn hóa CSDL từ bảng đó sang chuẩn cao nhất có thể từ đó thì phải.

Hình như nó yêu cầu bác chuẩn hóa CSDL từ bảng đó sang chuẩn cao nhất có thể từ đó thì phải.
bác biết ko giải 1 bài mẫu với đi

Trước có học phân tích thiết kế CSDL phân rã chuẩn hóa tùm lum đến phát sợ luôn. Giờ mình trả lại kiến thức cho thầy hết rồi. Bạn chịu khó tìm trên mạng đọc các bài tham khảo đi. Chúc may mắn ;)

ai bik giải giúp 1 câu mẫu với.... up

lên đi bác nào giải được giải với

môn này dễ mà,mình học mấy kì rồi nên mình nắm chắc kiến thức lắm,, nhưng mà thôi đang bận

1)Cho lược đồ CSDL quan hệ
KETQUA(MaSV, HoTen, NgaySinh, Malop,TenLop, MaMH,TenMH, Diem) và tập phụ thuộc hàm F như sau:
F={MaSV → HoTen; MaSV → NgaySinh; MaSV → MaLop; MaLop→TenLop; MaMH→TenMH; (MaSV,MaMH)→Diem }

a. Tách lược đồ trên để được CSDL ở chuẩn cao hơn
SINHVIEN(MaSV, HoTen, NgaySinh, MaLop) ---------- MaSV là primary key, MaLop là foreign key
LOP(MaLop, TenLop)--------------------------------------------- MaLop là primary key
MONHOC(MaMH, TenMH)-------------------------------------- MaMH là primary key
KETQUA(MaSV, MaMH, Diem)------------------------------- MaSV, MaMH là tập primary key cung la foreign key

môn này dễ mà,mình học mấy kì rồi nên mình nắm chắc kiến thức lắm,, nhưng mà thôi đang bận
vâng năm này dễ mà...."mình học mấy kì rồi nên mình nắm chắc kiến thức lắm" :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,775
170,867
Latest member
Anhquys

Most viewed of week

Most viewed of week

Back