Có nên từ bỏ cáp quang VNPT 12Mb sang FPT 22Mb không?

duongvantuans

Hero
Verified
Reactions
1,091
MR
0.867
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Mình đang dùng gói cáp quang VNPT 197k/tháng gói 12Mb. Dạo này nửa đêm nó cũng disconnect liên tục, tớ gọi Viettel thì nó bảo chưa có hạ tầng, trong khi FPT đang mời gọi gói 22Mb. Tớ ở Bắc Giang, AE tư vấn giúp tớ xem dùng FPT có ổn k? Thanks AE

chưa hỏi nó nữa nhưng FPT 22Mb giá cước nó tương đương tiền với gói 12Mb VNPT mới đau chứ.
FPT nếu là cáp quang thì dùng còn cáp đồng thì thôi, cũng mới chia tay FPT chuyển sang cáp quang VIettelk 20 MB đây bác, 200k/tháng.

Last edited:
FPT nếu là cáp quang thì dùng còn cáp đồng thì thôi, cũng mới chia tay FPT chuyển sang cáp quang VIettelk 30 MB đây bác, 200k/tháng, khu vực tp BG
Hồi chiều gọi lên 119 hỏi tụi VNPT cách cắt hợp đồng thế nào?Nó k trả lời ngay mà bảo mạng anh bị làm sao?Từ 27/8 đến giờ đang đứt cáp quang ngoài biển nên bị ảnh hưởng, em sẽ báo nhân viên kỹ thuật hỗ trợ anh,.... Bỏ cũng mệt mà nghe FPT nó tư vấn nhiệt quá. Chắc sang FPT quá.

Hồi chiều gọi lên 119 hỏi tụi VNPT cách cắt hợp đồng thế nào?Nó k trả lời ngay mà bảo mạng anh bị làm sao?Từ 27/8 đến giờ đang đứt cáp quang ngoài biển nên bị ảnh hưởng, em sẽ báo nhân viên kỹ thuật hỗ trợ anh,.... Bỏ cũng mệt mà nghe FPT nó tư vấn nhiệt quá. Chắc sang FPT quá.
FPT nhiệt tình, sửa nhanh nhưng nếu cáp đồng nó rất hay trục trặc, đã gắn bó với nó 4 năm rồi vẫn phải bỏ, chuyển cáp quang VT dc 8 tháng nay chưa 1 lần gọi sửa mạng :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Last edited:
FPT nhiệt tình, sửa nhanh nhưng nếu cáp đồng nó rất hay trục trặc, đã gắn bó với nó 4 năm rồi vẫn phải bỏ, chuyển cáp quang VT dc 8 tháng nay chưa 1 lần gọi sửa mạng :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Giờ ít người dùng cáp đồng lắm, không biết đứt cáp quang ngoài biển thì FPT có bị ảnh hưởng nhiều k nhỉ? Chứ VNPT vào facebook buổi tối còn vất nói gì làm việc. Mà trên TP.BG 200k được 30Mb Viettel luôn à? Duoi HH nó chưa về đến xã, mới trên TT. Thắng

Giờ ít người dùng cáp đồng lắm, không biết đứt cáp quang ngoài biển thì FPT có bị ảnh hưởng nhiều k nhỉ? Chứ VNPT vào facebook buổi tối còn vất nói gì làm việc. Mà trên TP.BG 200k được 30Mb Viettel luôn à? Duoi HH nó chưa về đến xã, mới trên TT. Thắng

đứt cáp thì mạng nào cũng ảnh hưởng chỉ ít nhiều thôi.
VT ký thì ký 20 MB nhưng đo tốc độ dc xấp xỉ 30 MB, có 200k/tháng. load fb tối điên loạn, xem 4k YT ầm ầm

vnpt mình 12mb mà 1 tháng 340k :(
Cậu lên cắt hợp đồng đi nó sẽ năn nỉ bảo ký lại gói 20Mb và cước là 209k/tháng. Làm ngay nhé. Mình dùng 2 năm mà nó có gói mới nó cũng chả thông báo gì.

Mình đang dùng gói cáp quang VNPT 197k/tháng gói 12Mb. Dạo này nửa đêm nó cũng disconnect liên tục, tớ gọi Viettel thì nó bảo chưa có hạ tầng, trong khi FPT đang mời gọi gói 22Mb. Tớ ở Bắc Giang, AE tư vấn giúp tớ xem dùng FPT có ổn k? Thanks AE
:D vnpt mình dùng gói 230k/1 tháng mà tâm 26-27 Mb.
Bị gì gọi sửa nhanh lắm, 1 - 2 tiếng là nó cho người đến sửa rồi.

Nếu có thì chọn viettel , fpt hên xui , tùy chỗ . Đang xài gói 30m mạng chậm vãi ,trước xài 30m thì ở chỗ cũ thì siêu nhanh

vnpt mình mới đăng ký dùng đc 4 5 tháng thôi nhưng vì còn số tiền 500k đặt cọc nó chưa tính nên bỏ thì tiếc, chắc dùng hết năm nay lại chuyển sang viettel.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,520
171,563
Latest member
Tam9898

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back