Có nên mua vàng trên forrex thay vì mua vàng vật lý

Như tiêu đề bên trên. Mình đang muốn mua vàng về để cất tiền. Nhưng mua vàng sẽ mất khoảng 100k 1 chỉ tiền chênh lệch cất giữ ở nhà cũng sợ. Liệu mua vàng trên forex có tối ưu hơn không. Và có rủi ro gì. Mình thấy rút nhanh, phí thấp nhưng để 1 năm hoặc vài năm trên sàn có rủi ro không mong ae pro chỉ mình với

Như tiêu đề bên trên. Mình đang muốn mua vàng về để cất tiền. Nhưng mua vàng sẽ mất khoảng 100k 1 chỉ tiền chênh lệch cất giữ ở nhà cũng sợ. Liệu mua vàng trên forex có tối ưu hơn không. Và có rủi ro gì. Mình thấy rút nhanh, phí thấp nhưng để 1 năm hoặc vài năm trên sàn có rủi ro không mong ae pro chỉ mình với
Nếu bạn muốn mua vàng đơn thuần là đầu tư giá trị thật của nó thì mua trên sàn cũng được nhưng có vài điều cần chú ý:
1: Chọn sàn lớn, uy tín, có ít nhất 2 loại giấy phép chính thức trở lên. (tham khảo ở đây: https://www.forexfactory.com/brokers )
2: Chọn đòn bẩy 1:1
3: Chọn sàn có loại tài khoản không tính phí qua đêm.
Về lý thuyết với đòn bẩy 1:1 thì tương đương với mua vàng vật lý và bạn muốn giữ lệnh bao lâu cũng được chỉ cần sàn vẫn còn hoạt động thì tài sản của bạn vẫn ở đó.

ủa cmt của tui mô rồi , ai xoá hết rồi kìa hahahaha , lộ mánh nên xoá ah

Cùng câu hỏi. Để ở nhà thì sợ trộm. Để ở sàn thì sợ sàn sập :ami_fat_cat_114:

bạn cầm trong tay còn sợ mất , thì mấy cái ảo ảo này chắc nó an toàn lắm đó :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077:

mod vào xem , sao ai xoá hết smt của mình rùi

:ami_fat_cat_027:mod vào xem , sao ai xoá hết smt của mình rùi
chắc comment mang tính giải trí cao quá nên tạm thời bị ẩn

chắc comment mang tính giải trí cao quá nên tạm thời bị ẩn
phucdigan dc quyen xoá cmt ko vậy mod , nghi hắn xoá lứm :ami_fat_cat_016::ami_fat_cat_016::ami_fat_cat_016::ami_fat_cat_016::ami_fat_cat_016::ami_fat_cat_016::ami_fat_cat_016:

Sàn có giấy phép chính thức khó sập lắm ad ạ, dù sập thì 90% vẫn lấy lại tiền được vì những sàn đó khi đăng ký giấy phép phải nộp 1 số tiền tương ứng với thể lượng cty của nó cho cơ quan cấp phép để bảo đảm giá trị tài sản khách hàng, nếu sàn phá sản thì tiền đó được dùng để trả cho khách hàng.

thà để bị trộm còn khả năng lên báo CA tìm, chứ đi nhét $ vào sàn sàn sập thì không biết tìm ai đi đòi :ami_fat_cat_017:

để trên sàn ngứa tay lại buy sell ngay ấy mà :)) với lại ôm vàng lãi ko đc bao nhiêu qua ôm bitcoin còn hơn

thà để bị trộm còn khả năng lên báo CA tìm, chứ đi nhét $ vào sàn sàn sập thì không biết tìm ai đi đòi :ami_fat_cat_017:
quá đúng , sàn nó scam cho thì ăn hành

để trên sàn ngứa tay lại buy sell ngay ấy mà :)) với lại ôm vàng lãi ko đc bao nhiêu qua ôm bitcoin còn hơn
ôn bit chia tài khoản lẹ hơn

1/ Nếu ở Việt Nam thì mua Egold của Doji cũng được, vừa an toàn, thanh khoản nhanh, lại ko sợ bị trộm viếng.

- Đăng ký tài khoản TPbank
- Vào app Tpbank rồi vào Egold của Edoji mà mua ^^
- Mua xong có vàng ảo, cần bán thì 5 phút sau tiền về bank. Cần vàng thật thì đăng ký rút rồi ra cửa hàng Doji lấy thôi.

2/ Nếu chơi hệ crypto thì mua PAXG xong rút về ví ảo rồi để đấy, đừng để trên sàn.

3/ Nếu chơi vàng vật chất ở nước ngoài thì có GoldCore hoặc Bullionvault, dùng thẻ tín dụng của VN mua, mua xong thì có chứng chỉ đầy đủ, cần thì bán rút về bank USD của VN, hoặc rút vàng vật chất luôn. 2 bên này khi rút thì scan giấy tờ cho nó là được, nói chung cũng an toàn, mỗi tội phí giữ vàng của tụi nó hơi cao (giữ 4 lượng vàng thì phí 6$/month). Bù lại nếu sau này VN có biến gì đó, bác chạy qua Singapore hoặc Ireland rút vàng vẫn được.

Last edited:
1/ Nếu ở Việt Nam thì mua Egold của Doji cũng được, vừa an toàn, thanh khoản nhanh, lại ko sợ bị trộm viếng.

- Đăng ký tài khoản TPbank
- Vào app Tpbank rồi vào Egold của Edoji mà mua ^^
- Mua xong có vàng ảo, cần bán thì 5 phút sau tiền về bank. Cần vàng thật thì đăng ký rút rồi ra cửa hàng Doji lấy thôi.
View attachment 235158

2/ Nếu chơi hệ crypto thì mua PAXG xong rút về ví ảo rồi để đấy, đừng để trên sàn.

View attachment 235159

3/ Nếu chơi vàng vật chất ở nước ngoài thì có GoldCore hoặc Bullionvault, dùng thẻ tín dụng của VN mua, mua xong thì có chứng chỉ đầy đủ, cần thì bán rút về bank USD của VN, hoặc rút vàng vật chất luôn. 2 bên này khi rút thì scan giấy tờ cho nó là được, nói chung cũng an toàn, mỗi tội phí giữ vàng của tụi nó hơi cao (giữ 4 lượng vàng thì phí 6$/month). Bù lại nếu sau này VN có biến gì đó, bác chạy qua Singapore hoặc Ireland rút vàng vẫn được.

View attachment 235160
Ôi chi tiết quá, cám ơn bác. Đúng cái em cần luôn

Sàn có giấy phép chính thức khó sập lắm ad ạ, dù sập thì 90% vẫn lấy lại tiền được vì những sàn đó khi đăng ký giấy phép phải nộp 1 số tiền tương ứng với thể lượng cty của nó cho cơ quan cấp phép để bảo đảm giá trị tài sản khách hàng, nếu sàn phá sản thì tiền đó được dùng để trả cho khách hàng.
Để vàng trên sàn phải tốn phí qua đêm hả ? Nếu vậy cũng ko tối ưu lắm :ami_fat_cat_022:

Để vàng trên sàn phải tốn phí qua đêm hả ? Nếu vậy cũng ko tối ưu lắm :ami_fat_cat_022:
Thì vậy nên mình nói trong mấy điều chú ý có việc chọn sàn có cung cấp loại tài khoản không tính phí qua đêm, thường thì loại tài khoản này thường yêu cầu số tiền nạp tối thiểu cao (kiểu tk dành cho khách vip), cũng phù hợp với người chơi hệ đầu tư thuần, hình như Exness cũng có loại tài khoản này.

Sao hỏi ngây ngô thế bro kkkk

Announcements

Forum statistics

Threads
418,685
170,777
Latest member
linkiwinfun

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week