Cô gái Hà Nội sinh năm 1992 thu nhập 330 tỷ đồng/năm nhờ viết phần mềm cho Google Play và App Store, nộp thuế hơn 23 tỷ đồng

Một cá nhân có hộ khẩu tại Cầu Giấy nhờ viết phần mềm đăng tải trên Google Play và App Store đã có tổng thu nhập 330 tỷ đồng trong năm 2020. Cô gái này sinh năm 1992, vừa nộp thuế 23 tỷ đồng.​

Chi Cục Thuế Quận Cầu Giấy trong năm 2020 đã ghi nhận một cá nhân thu nhập tới 330 tỷ đồng tự nguyện đến kê khai và nộp thuế, VTV đưa tin.

Theo đó, cá nhân này là nữ giới, 28 tuổi, có hộ khẩu tại Quận Cầu Giấy. Hiện làm công việc sáng tác phần mềm đăng tải trên Google Play và App Store. Với tổng thu thập 330 tỷ đồng, cô gái đã nộp thuế 23,4 tỷ đồng.

Một cá nhân khác nộp thuế tiêu biểu cũng thuộc Quận Cầu Giấy là một chàng trai 30 tuổi, cũng sáng tác phần mềm đăng tải trên các ứng dụng, thu nhập 260 tỷ đồng, nộp thuế 18,1 tỷ đồng.

Trong năm 2020, riêng cục thuế Quận Cầu giấy đã có 65 cá nhân kinh doanh online kê khai và nộp thuế tới 55 tỷ đồng. Ngoài ra, còn hàng trăm cá nhân khác đã tự động kê khai nhưng chưa đến ngưỡng phải nộp thuế và vẫn trong diện quản lý.

Năm 2020, Hà Nội thu thuế từ thương mại điện tử đạt 123 tỷ đồng, tăng gần 5 lần so với năm 2019. VTV cho hay thời gian tới, Cục thuế TP Hà Nội tiếp tục sẽ áp dụng các biện pháp nghiệp vụ để quản lý chặt chẽ các cá nhân này.
Với trường hợp được cục thuế thông báo hướng dẫn hỗ trợ nhưng vẫn cố tình không kê khai nộp thuế sẽ bị thanh, kiểm tra, xử phạt đối với hành vi trốn thuế theo quy định, thậm chí bị chuyển sang cơ quan điều tra khởi tố nếu không chấp hành các quyết định thanh, kiểm tra.

Theo Doanh nghiệp và Tiếp thị​

Thế á, đó là quan điểm chủ quan của bạn.
Còn mình thì không phân biệt vậy, mình cũng đi và làm việc một số nơi, hợp tác cả bên ngoài và cả online với bạn bè nhiều nơi và thấy ở đâu cũng có người tốt và kẻ xấu.
Cũng may mình gặp nhiều người tốt và hợp tác vui vẻ cùng nhau phát triển, ít khi gặp phải những kẻ xấu như bạn nói.

1. Mình thấy bạn @pipidn bảo "ngoài đó" thì chắc là hơi thiếu, phải ghi đúng là "ngoài đó đa số..." vậy mới chuẩn, vì ở đâu cũng có người tốt và kẻ xấu.
2. Riêng đối với dân ngoài Bắc, thì mình ko có nhiều thiện cảm, vì 95% số người thuộc gốc Bắc mà mình quen biết trong này lẫn ngoài XH thì toàn là tìm đủ mọi cách để "lừa tiền" mình, nên mình thấy ý của câu cmt trên nó ko sai lắm, chỉ là thiếu chữ "đa số" thôi ^^!
3. Bạn cứ bảo bạn đó vô văn hóa, thì cũng có thể đồng tình, vì mình cũng có xem nhiều cmt của bạn ấy, nói chuyện nghe cũng khó chịu thật, nhưng mà xem lại cmt của bạn thì mình thấy bạn chả thua gì bạn ấy là bao, thậm chí còn khó nghe hơn cả cmt của bạn ấy, bạn ấy cùng lắm là "nói móc" thôi, còn bạn là "chửi" thẳng rồi, nói thật thì nhìn cmt của bạn ấy và của bạn thì mình cảm thấy mất thiện cảm với cmt của bạn hơn !

Cái quan trọng ko phải là band, mà cái quan trọng là sau khi band thì họ vẫn có thể lập user new, bạn có thể nào ngồi đó "canh" để band hoài ko, và bạn có dám chắc đó là clone new của người nào đó ?

Cái mà bạn kia bảo, mình xác nhận là có "1 phần đúng" nha, vì mình chứng kiến nhiều rồi và cũng vô tình tham gia 1 số khóa học miễn phí có những chiêu trò tương tự bạn nha ^^!
Hàng thật như ảnh của bạn cũng có và hàng F12 như bạn kia bảo cũng có nha ^^!

1. Mình thấy bạn @pipidn bảo "ngoài đó" thì chắc là hơi thiếu, phải ghi đúng là "ngoài đó đa số..." vậy mới chuẩn, vì ở đâu cũng có người tốt và kẻ xấu.
2. Riêng đối với dân ngoài Bắc, thì mình ko có nhiều thiện cảm, vì 95% số người thuộc gốc Bắc mà mình quen biết trong này lẫn ngoài XH thì toàn là tìm đủ mọi cách để "lừa tiền" mình, nên mình thấy ý của câu cmt trên nó ko sai lắm, chỉ là thiếu chữ "đa số" thôi ^^!
3. Bạn cứ bảo bạn đó vô văn hóa, thì cũng có thể đồng tình, vì mình cũng có xem nhiều cmt của bạn ấy, nói chuyện nghe cũng khó chịu thật, nhưng mà xem lại cmt của bạn thì mình thấy bạn chả thua gì bạn ấy là bao, thậm chí còn khó nghe hơn cả cmt của bạn ấy, bạn ấy cùng lắm là "nói móc" thôi, còn bạn là "chửi" thẳng rồi, nói thật thì nhìn cmt của bạn ấy và của bạn thì mình cảm thấy mất thiện cảm với cmt của bạn hơn !

Cái quan trọng ko phải là band, mà cái quan trọng là sau khi band thì họ vẫn có thể lập user new, bạn có thể nào ngồi đó "canh" để band hoài ko, và bạn có dám chắc đó là clone new của người nào đó ?

Cái mà bạn kia bảo, mình xác nhận là có "1 phần đúng" nha, vì mình chứng kiến nhiều rồi và cũng vô tình tham gia 1 số khóa học miễn phí có những chiêu trò tương tự bạn nha ^^!
Hàng thật như ảnh của bạn cũng có và hàng F12 như bạn kia bảo cũng có nha ^^!
1. Mình ko phân biệt vùng miền, vì bạn bè của mình có đủ 4 miền Bắc Trung Nam Tây, và bản thân dòng họ nhà mình cũng có rải rác đủ 4 miền. Nên vấn đề phân biệt vùng miền là mình ko có nha !
2. Mình ko bảo vệ ai hết, mình chỉ đang nói lên chính kiến của mình thôi, mình đang thảo luận về cách nói chuyện của các bạn, chứ mình ko binh gì bạn kia, hãy xem thật kỹ lại cmt trước của mình, đừng có thấy ai động vào mình cái là mình lại la toáng lên như vậy, lớn hết cả rồi.
3. Còn việc mình có đủ tư cách làm Mod hay ko thì phải để toàn thể ae 4rum nhận xét, chứ chỉ riêng mỗi mình bạn thì mình nghỉ là "bạn mới ko đủ tư cách nhận xét mình" ^^!
.
--- Thế gian luôn thế, luôn sẽ có người thích kẻ ghét, mình cũng như bao nhiêu con người khác thôi, chẳng thể nào đc lòng của toàn thể thiên hạ, đối với bạn mình ko đủ "tư cách" nhưng đối với người khác thì bạn chắc gì đã đủ "tư cách" để bình phẩm mình ?
Thứ nhất, hài quá, câu comment trên đá comment dưới, rõ ràng thể hiện sự phân biệt vùng miền, bôi nhọ người Bắc, câu dưới lại nói ko phân biệt vùng miền, khác gì tự vả vào mặt mình, tự bôi tro chát trấu vào mặt mình vì sự lươn lẹo, lưỡi ko xương, 2 lời. Bản thân dòng họ có cả rải rác 4 miền mà phân biệt vùng miền như thế khác nào tự chửi cả họ nhà mình, thật nhục nhã cho dòng họ nhà bạn lại có người như bạn.
Thứ 2, Tôi rất ghét thành phần phân biệt vùng miền, bởi vì chúng nó phát ngôn động chạm bôi nhọ nhiều người, là bởi vì cái tư duy ngắn của nó ngắn nhưng lại cho là mình có hiểu biết rộng đi xúc phạm người khác. Tôi ko bao giờ chửi ai 1 cách quá đáng nếu họ ko xứng đáng bị như thế. Tôi chửi là chửi đích danh người đáng chửi, chứ ko phải vơ đũa cả nắm phân biệt vùng miền như những người như bạn. Là bởi vì có 1 loại người dơ bẩn của xã hội nhưng tự cho mình thanh cao rồi đi bôi nhọ vùng miền như thế. Những người có hiểu biết có văn hóa họ sẽ hiểu là ở đâu cũng có tốt và xấu, chả có nơi nào dám tự vỗ ngực mình cho mình tốt hoàn toàn, phát ngôn ngu động chạm người khác, gây war chính là mấy người như bạn.
Thứ 3. Tôi là 1 thành viên của diễn đàn, tôi có quyền và tư cách bầu mod. Những thành phần phân biệt vùng miền, gây chia rẽ vùng miền là những thành phần phản động. Mà thành phần phản động thì cho dù nếu có tài mà ko có đức thì cũng ko đủ tư cách làm mod đó là lẽ đương nhiên. Có tài mà ko có đức thì cũng là đồ vứt đi thôi. Làm mod mà có tư tưởng cực đoan, chia rẽ vùng miền thì càng ko xứng làm mod.

chiến tranh vùng miền. :popo_boss:
nói thiệt tui miền nam nhưng cũng có thằng miền nam t ưa không nổi, ví dụ @vansutuyduyen, @pipidn... vân vân
và có cả những miền bắc mà t sống kg nổi lun nhìu lắm. ví dụ @hoaipham92, m chả làm gì, nhưng cay cú vẫn cứ ib dọa dẫm đăng topic lên forum, rồi trù ẻo kiểu mình sống, vân vân... kg thể tưởng tượng đc suy nghĩ của vùng miền.
và có cả những thằng miền trung lun.
và vài thằng miền tây, mỗi lần xuống miền tây là uống thấy mụ nội với tụi nó luôn :popo_ah: kgđể t yênđc phút giây nào, lũ khốn :popo_ah::popo_ah:
và t cũng ghét bọn trung quốc, ấn độ chết mợ, nhưng còn làm ăn với nhau thì thôi, nín nhịn, khi nào toang r mới chửi chết cmn nó như ku @LT2n :popo_ah: :popo_ah: :popo_ah:

Tóm lại: cả 3 miền đều đạo đức giả như nhau, và có những thằng vô lại như nhau thui, ở lâu mới biết lòng người, sống lâu mới biết ai người có nhân :popo_boss:

Last edited:
triệu hồi 3 miền vô đấu khẩu, đấm nhau cho xôm.
mình ra ngoài làm cái bánh, uống tách trà :popo_big_smile:

Thứ nhất, hài quá, câu comment trên đá comment dưới, rõ ràng thể hiện sự phân biệt vùng miền, bôi nhọ người Bắc, câu dưới lại nói ko phân biệt vùng miền, khác gì tự vả vào mặt mình, tự bôi tro chát trấu vào mặt mình vì sự lươn lẹo, lưỡi ko xương, 2 lời. Bản thân dòng họ có cả rải rác 4 miền mà phân biệt vùng miền như thế khác nào tự chửi cả họ nhà mình, thật nhục nhã cho dòng họ nhà bạn lại có người như bạn.
Thứ 2, Tôi rất ghét thành phần phân biệt vùng miền, bởi vì chúng nó phát ngôn động chạm bôi nhọ nhiều người, là bởi vì cái tư duy ngắn của nó ngắn nhưng lại cho là mình có hiểu biết rộng đi xúc phạm người khác. Tôi ko bao giờ chửi ai 1 cách quá đáng nếu họ ko xứng đáng bị như thế. Tôi chửi là chửi đích danh người đáng chửi, chứ ko phải vơ đũa cả nắm phân biệt vùng miền như những người như bạn. Là bởi vì có 1 loại người dơ bẩn của xã hội nhưng tự cho mình thanh cao rồi đi bôi nhọ vùng miền như thế. Những người có hiểu biết có văn hóa họ sẽ hiểu là ở đâu cũng có tốt và xấu, chả có nơi nào dám tự vỗ ngực mình cho mình tốt hoàn toàn, phát ngôn ngu động chạm người khác, gây war chính là mấy người như bạn.
Thứ 3. Tôi là 1 thành viên của diễn đàn, tôi có quyền và tư cách bầu mod. Những thành phần phân biệt vùng miền, gây chia rẽ vùng miền là những thành phần phản động. Mà thành phần phản động thì cho dù nếu có tài mà ko có đức thì cũng ko đủ tư cách làm mod đó là lẽ đương nhiên. Có tài mà ko có đức thì cũng là đồ vứt đi thôi. Làm mod mà có tư tưởng cực đoan, chia rẽ vùng miền thì càng ko xứng làm mod.
Cảm phiền bạn bóc tách cái câu mà bạn cho là mình "phân biệt vùng miền" ra giúp mình nha, rồi mình sẽ lý giải cho bạn hiểu ^^!
Để mình xem coi dòng họ mình nhục nhã vì có mình, hay là họ cảm thấy tội giúp cho dòng họ nhà bạn ^^!

Thế á, đó là quan điểm chủ quan của bạn.
Còn mình thì không phân biệt vậy, mình cũng đi và làm việc một số nơi, hợp tác cả bên ngoài và cả online với bạn bè nhiều nơi và thấy ở đâu cũng có người tốt và kẻ xấu.
Cũng may mình gặp nhiều người tốt và hợp tác vui vẻ cùng nhau phát triển, ít khi gặp phải những kẻ xấu như bạn nói.
Cuộc sống mà bạn, có hên có xui, mình thì toàn xui, mà xui từ bé lận, mới vừa bước ra đời đã gặp rồi, nó lừa mình cũng ko nhiều, nhưng mà nó là 1 trong những kỹ niệm khiến mình nhớ mãi đến giờ ( hơn 10 năm rồi ) nhưng đó chỉ là "1 trong nhiều" kỹ niệm xấu liên quan đến "người gốc Bắc" thôi, và đương nhiên là trong số những "người gốc Bắc" cũng có kha khá nhiều ae chơi cực kỳ tốt với mình ^^!

chiến tranh vùng miền. :popo_boss:
nói thiệt tui miền nam nhưng cũng có thằng miền nam t ưa không nổi, ví dụ @vansutuyduyen, @pipidn... vân vân
và có cả những miền bắc mà t sống kg nổi lun nhìu lắm. ví dụ @hoaipham92, m chả làm gì, nhưng cay cú vẫn cứ ib dọa dẫm đăng topic lên forum, rồi trù ẻo kiểu mình sống, vân vân... kg thể tưởng tượng đc suy nghĩ của vùng miền.
và có cả những thằng miền trung lun.
và vài thằng miền tây, mỗi lần xuống miền tây là uống thấy mụ nội với tụi nó luôn :popo_ah: kgđể t yênđc phút giây nào, lũ khốn :popo_ah::popo_ah:
và t cũng ghét bọn trung quốc, ấn độ chết mợ, nhưng còn làm ăn với nhau thì thôi, nín nhịn, khi nào toang r mới chửi chết cmn nó như ku @LT2n :popo_ah: :popo_ah: :popo_ah:

Tóm lại: cả 3 miền đều đạo đức giả như nhau, và có những thằng vô lại như nhau thui, ở lâu mới biết lòng người, sống lâu mới biết ai người có nhân :popo_boss:
Chuẩn rồi, miền nào cũng như miền nào thôi, vẫn có nhiều thằng đáng ghét dã man ^^!

bao giờ tôi mới được đóng thuế chục tỷ đây, có tiền ở đâu cũng sướng, mà quan trọng là thích ở đâu cũng dc :popo_beauty:

Cảm phiền bạn bóc tách cái câu mà bạn cho là mình "phân biệt vùng miền" ra giúp mình nha, rồi mình sẽ lý giải cho bạn hiểu ^^!
Để mình xem coi dòng họ mình nhục nhã vì có mình, hay là họ cảm thấy tội giúp cho dòng họ nhà bạn ^^!
Cái thành phần nói mà không hiểu mình đang nói gì chỉ có thể là 1 trong 2 dạng sau: 1 là những kẻ bị điên, nói năng những thứ vô nghĩa ko ý thức mình nói gì, 2 là thành phần lươn lẹo, 2 lưỡi, nói rồi lại không dám nhận. Tôi đây không rảnh để nói lại nội dung cho 2 thành phần như này. Thế nên là tôi sẽ không tiếp chuyện với thành phần như này nữa. Cảm thấy thật là phí thời gian với những thành phần này. Bản thân không tự nhận ra lỗi sai của mình thì mãi vẫn không làm người được chỉ là nỗi ô nhục của dòng họ thôi

Last edited:
Cái thành phần nói mà không hiểu mình đang nói gì chỉ có thể là 1 trong 2 dạng sau: 1 là những kẻ bị điên, nói năng những thứ vô nghĩa ko ý thức mình nói gì, 2 là thành phần lươn lẹo, 2 lưỡi, nói rồi lại không dám nhận. Tôi đây không rảnh để nói lại nội dung cho 2 thành phần như này. Thế nên là tôi sẽ không tiếp chuyện với thành phần như này nữa. Cảm thấy thật là phí thời gian với những thành phần này.
Sao rồi, đọc và hiểu đc cmt đầu tiên của mình rồi chứ gì ^^!
Lớn rồi, đọc gì thì ráng đọc kỹ kỹ xíu, chứ chưa gì đã vội la toáng lên vậy chi ko biết ^^!
Bạn cảm thấy ô nhục nên muốn né mình thôi, ko sao đâu, mình hiểu mà, chào bạn ^^!

viết phần mềm gì ghê vậy? 40k$/ ngày, xin làm em nuôi có đc ko ta.

Đứa nào mới là nỗi ô nhục của dòng họ mình khi tự bôi nhọ, xúc phạm dòng họ mình nhỉ. ha ha hài quá

Đứa nào mới là nỗi ô nhục của dòng họ mình khi tự bôi nhọ, xúc phạm dòng họ mình nhỉ. ha ha hài quá
Sao thế, sao ko quote nữa, sợ mình thấy mình lại vào cmt khiến bạn bị ô nhục à ^^!
Chắc lại tay nhanh hơn não chứ gì
Cứ 1 2 bảo mình cmt phân biệt vùng miền, mà kêu ghi cái câu đó ra thì lại ghi ko đc là sao ta ^^!
Mình bảo "95% số người thuộc gốc Bắc mà mình quen", mình bảo "người mình quen" thôi, chứ mình có bảo "dân số HN" đâu mà cứ la toáng lên :p
Sau này có cmt thì nhớ đọc kỹ nha hơm, dặn rùi đó, chứ để quên rồi lại làm nổi ô nhục của dòng họ nhà bạn thì tội nghiệp bạn lắm nha nha nha ^^!

ha ha kẻ tự chửi dòng họ nhà mình, bôi tro chát trấu vào mặt dòng họ nhà mình, 2 lời, dòng họ nó nó cũng chửi được, đích thị là nỗi ô nhục của dòng họ rồi. Thật nhục nhã

Bản thân không tự nhận ra lỗi sai của mình thì mãi chỉ là nỗi ô nhục của dòng họ thôi

Last edited:
viết phần mềm gì ghê vậy? 40k$/ ngày, xin làm em nuôi có đc ko ta.
phần mêm bịa á bạn , chém gió xộn lào chỉ có tác dụng với 1 số thành phần dân trí thấp thôi

Cả ngày mới vào lướt group 4r tưởng đọc đc gì hay ho rồi cũng thấy comment cãi nhau với thằng súc vật pipidn kia là cụt hứng, biết bao nhiêu lần rồi. T chẳng hiểu mấy ông mod nghĩ gì trong đầu, biết bao nhiêu người phàn nàn rồi vẫn để nó xàm ngôn trong forum, thậm chí có người còn bảo vệ, wtf đi bảo vệ 1 thằng suốt ngày xàm ngôn, não à?
Nhiều khi người ta muốn chia sẻ điều gì đó thấy cãi nhau họ cũng ngán ngẫm chẳng thèm chia sẻ gì nữa, t sinh hoạt ở cái 4r này từ 2010 mà thật sự vụ này thấy mấy ông mod làm ăn quá chán, hay là đang hướng 4r theo kiểu truyền thông bẩn, gây war cãi nhau để tăng tương tác vậy?
Nay chắc hạn chế vào 4r để hóng tin tức, chỉ nên vào khi nào cần mua bán gì đó.
Tốt lắm các mod, rất tốt.

Last edited:
nghe đồn là còn chàng trai viết phần mềm 30 tuổi nộp thuế 18 tỏi ? ?

3 que con, không làm gì được đâu. Chỉ đi kích động AE cãi nhau, nó thì đang nhìn vào cái topic này đang cười hí hí.
Ngư ông đắc lợi.
1 vé ủng hộ vote ban idol pipi, thì những tranh cải này sẽ không xảy ra.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,788
Latest member
789club789app

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom