Suggest Có cách nào lấy USD về VN mà không bị quy đổi không?

giangcx90

Senior
Solutions
1
Reactions
320
MR
2.901
Tớ mở một tk usd ở bidv, phí thì khi nào có tiền gửi vô nó sẽ giữ lấy, khi nào đóng tài khoản mới đc nhận, hình như là 20 $.
Còn mỗi lần gửi về mất 12,20$

sieucuibap

Hero
Reactions
976
MR
1.458
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Như tiêu đề tình hình là mình có người quen ở Canada gửi 50$ nhưng nghe nói khi dùng các hệ thống của ngân hàng thì tính phí rất cao :(. Có cách nào khác hay chuyển khoản trực tiếp vào ngân hàng ACB rồi ra ngân hàng rút USD luôn không?
P/s: tích trữ USD phòng hờ VND rớt giá :d

vô ngâng hàng tạo một visa USD rồi rút về ÚSD thôi

newbieimba

Senior
Reactions
110
MR
0.005
sẵn cho em hỏi tí,
Mai em ra ngân hàng vietcombank làm thẻ vísa debit để kích hoạt và mua thẻ ASAP của Libertagia, mức STANDARD là 29,99$ . Vậy lúc em tạo visa debit, có cần phải lấy tiền mặt nạp thêm tiền vào thẻ visa k, hay tiền sẽ tự động rút từ tài khoản ngân hàng của em ???
và lúc làm thẻ vísa, em phải cầm theo tiền mặt k hay kêu họ trích từ tai khoản của mình dc k ?

thaikhanghn

Hero
Verified
Reactions
2,018
MR
24.018
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
sẵn cho em hỏi tí,
Mai em ra ngân hàng vietcombank làm thẻ vísa debit để kích hoạt và mua thẻ ASAP của Libertagia, mức STANDARD là 29,99$ . Vậy lúc em tạo visa debit, có cần phải lấy tiền mặt nạp thêm tiền vào thẻ visa k, hay tiền sẽ tự động rút từ tài khoản ngân hàng của em ???
và lúc làm thẻ vísa, em phải cầm theo tiền mặt k hay kêu họ trích từ tai khoản của mình dc k ?
VÍSA debit đó liên kết với tài khoản ATM của bạn, nói nôm na nó là 1 ATM khác nhưng đc phép thanh toán toàn cầu. ATM nội địa của bạn có bao nhiêu nó sẽ xài bấy nhiêu, kiểu như 2 chìa khóa mở chung 1 cửa ấy mà

VÍSA debit đó liên kết với tài khoản ATM của bạn, nói nôm na nó là 1 ATM khác nhưng đc phép thanh toán toàn cầu. ATM nội địa của bạn có bao nhiêu nó sẽ xài bấy nhiêu, kiểu như 2 chìa khóa mở chung 1 cửa ấy mà
cảm ơn bác rất nhiều ^^, vậy có phí gia hạn hàng năm hay hàng tháng k nhỉ @@

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,456
176,978
Latest member
sunwinflappybird

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week