Waiting for Answer Closed !

Status
Not open for further replies.
Em không cam kết là chạy không hết 4 triệu ads là em phải chịu 100% số tiền , trong khi sang ngày thứ 2 thì die tk đến tối bạn ấy hủy giao dịch , em chỉ nói nhẹ nhàng là nếu bạn hủy thì thanh toán 50% số tiền mình đã bỏ ra bởi vì die là điều cả mình và bạn ko ai muôn
Còn em ko có nói " cam kết hay hợp đồng chịu phí 100% " nên anh không thể dựa vào lý do đó mà yêu cầu em chịu 100% 1triệu 800 ngàn em bỏ ra để chạy ads cho bạn ấy rồi
phiền bạn đính chính lại câu bên trên là mình ép bạn phải chịu 100% trong vụ này
nếu có ép bạn gửi ảnh
nếu k ép phiền edit dùm

Cái này ý không phải như vậy , ý của em là nếu trong trường hợp anh hoàn tiền và em là người sai thì em là người thiệt thời hoàn toàn , trong khi tổng số tiền đấy 100% là tiền túi em bỏ ra em chỉ cần hoàn lại 50% trên tổng số ban đầu nếu anh hoàn lại tiền cho người làm dịch vụ thì thiệt thòi cho em quá , ý em là như vậy chứ ko phải nói a ép em như thế

Cái này ý không phải như vậy , ý của em là nếu trong trường hợp anh hoàn tiền và em là người sai thì em là người thiệt thời hoàn toàn , trong khi tổng số tiền đấy 100% là tiền túi em bỏ ra em chỉ cần hoàn lại 50% trên tổng số ban đầu nếu anh hoàn lại tiền cho người làm dịch vụ thì thiệt thòi cho em quá , ý em là như vậy chứ ko phải nói a ép em như thế
khi nào tiền hoàn cho họ 100% b hãy trách mình câu đó nhá, còn ngồi xem 2 bạn cãi nhau 2 h rồi để thỏa thuân % thì ép cái gì

chuẩn :) cứ tiếp tục như ban đầu , bên thuê hủy chạy giữa chừng là tự ý bỏ hợp đồng , khi 1 bên tự hủy trước thì phải chịu 1 phần thiệt hại , còn bên được thuê thì có thể tiếp tục chạy để nhận nốt .
Riêng về những thứ KHÔNG CÓ TRONG THỎA THUẬN , thì bên đi thuê tự chịu , do quyền lợi của mình mà bỏ qua ko hỏi rõ .

cái này rỏ như ban ngày còn phải cải nhau. Bên A cần 2 ngày phải chạy được 8tr tiền ads ( họ sẽ pay 4tr ) . Bên B không đạt yêu cầu ( chỉ chạy được 1,8tr ) . Bên A tức nhiên có quyền hủy HĐ và KHÔNG cần trả lại tiền, vì lúc đầu thỏa thuận gói. 2 ngày đó thiệt hại ( nếu có ) của bên A thì bên B có thèm chịu đâu
Tôi ví dụ, tôi vay tiền 1 ngày phải trả 500k tiền lãi mổi ngày, tôi kinh doanh, tôi cần quảng cáo, như mọi khi tôi bỏ 4tr quảng cáo thì thôi sẽ thu về lãi sau chi phí là 300k. Tôi muốn tối ưu hơn, tôi thuê bạn giá 50% cho gói 2 ngày. 2 ngày bạn k chạy được, tôi k có doanh thu, tôi lỗ tiền lãi. Vậy cái đó ai chịu ?
Bên B cãi cùn rồi

update 1 bên có lý do
- tk die, bỏ tiền túi cần bù vào
- bên thì nhân công và lỗ do bạn kia offline và k đúng thỏa thuân

Có thỏa thuận chạy chiết khấu 50% là đã là thỏa thuận làm 1000 ăn 500 rồi bác , giờ em đã làm 1tr8 thì ko làm nữa trả em 900 thôi chứ ko đời nào bắt em chịu hết dc
Chạy 1tr8 trả 900 thì là bên thuê trả đủ số tiền thỏa thuận là chiết khấu 50%. Bạn k hoàn thành hợp đồng và k có thỏa thuận thanh toán theo % khối lượng công việc dù bị dừng đột ngột vì lý do nào đó. Như vậy thì chắc chắn bạn phải chịu 1 phần thiệt hại, k thể đòi đủ tiền đc

không phủ nhận chuyện cậu trung gian này cứng ngắc lùm xùm nhiều vụ. nên không bao giờ nhờ cậu này cả.
trong việc này cứng chỗ nào vậy b ?

theo em hiểu thì bác thớt đã không thực hiện đúng hợp đồng truớc (ads die trong khoảng thời gian cần chạy ads, không có biện pháp khắc phục ngay) vì vậy nếu khách hàng không thanh toán bác cũng phải chịu thôi (hợp đồng chặt còn có khoản phải đền bù thiệt hại nữa)

đã xong
Một bên sai thỏa thuận
Một bên lỗ do bên kia sai thỏa thuận

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,510
170,600
Latest member
gstexpert