Announce Clone nick của rất nhiều thành viên

Status
Not open for further replies.

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,339
MR
49.253
Chào các bạn,

Mình mới phát hiện ra một vụ Clone nick khá lớn, nên mình cần những ai có liên quan cho mình một lời giải thích hợp lý. Nếu không mình sẽ buộc phải BANNED tất cả những Account Clone này. Đây là danh sách một số người có liên quan:

• kjzuna
  • Boiz
  • anhcuoi89
  • zachvuha
  • MaLong
  • Tritin849
  • ZzhoanghungzZ
  • takhanhlinh
  • clickdicung
  • PTClick
  • Whoo
  • ...

Và còn nhiều nữa. Quá nhiều lần bị trùng IP. Hy vọng các bạn có một lời giải thích cho hợp lý nha.

BQT MMO4ME
Thân

Clone nick mục đích gì đây ta... chưa hiễu:binhsua75::binhsua76:

Last edited by a moderator:
Mình nghĩ chắc có hiểm nhầm! IP của mình với quán nét bên cạnh giống nhau y hệt chỉ khác mấy số ở đuôi:binhsua06:

Có clone nick nhưng không gây hại đến ai.đến nay ko dùng các acc đó nửa mong admin banned giúp linh.cụ thế mới đây nhất ngày 17/3 clone 1nick vào đọc bài viết.do nick chính bị ban 1ngày.thanks admin !!!

nhiều khi có thể là do trùng ip với nhau thì sao .

Mình nghĩ chắc có hiểm nhầm! IP của mình với quán nét bên cạnh giống nhau y hệt chỉ khác mấy số ở đuôi:binhsua06:

em củng hay ngồi ở mấy quán net và online di động.k biết ip thế nào nửa.hi

chắc cỏ lẻ sẻ có 1 đơt lọc mem rùi nhưng mong BQT làm viêc đừng quá gắt gao với mem mình

nick "..." là của mình, lúc trước tạo vì không đăng nhập vào diễn đàn bằng nick này được, bộ không được dùng nhiều hơn 1 nick sao?

thì IP chỉ thay đổi vài số đuôi thôi nó ah... số đầu nó định danh không thể thay đổi được chỉ vài dãi số cuối cứ đổi qua lại...

Theo mình nghĩ nếu lên 4rum ở các quán net thì có thể trùng nhưng nói lên 4rum ở nhà chuyện trùng nói thì có nhưng rất khó xảy ra. Mình tự check IP của mình trong số mấy chục IP chỉ có trùng 1-2 lần. Trong khi đó admin nói "Quá nhiều lần bị trùng IP", điều này cần có sự giải thích rõ ràng

vote cho cái ban luôn, clone là không thích rồi.

Theo mình nghĩ nếu lên 4rum ở các quán net thì có thể trùng nhưng nói lên 4rum ở nhà chuyện trùng nói thì có nhưng rất khó xảy ra. Mình tự check IP của mình trong số mấy chục IP chỉ có trùng 1-2 lần. Trong khi đó admin nói "Quá nhiều lần bị trùng IP", điều này cần có sự giải thích rõ ràng
đúng đấy trùng là 1 đều rất ít còn quá nhiều thì 100% là clone nick rồi...

có ai Vào 4rum bằng di động giống mình k.k biết vấn đề ip sao.chứ thời gian gần đây.hơn 50% mình online bằng di động.chì nhưng lúc nick chính vi phạm gì thì mình có đăng kí thêm nick vào xem bài viết.đến thời điểm hiện tại chỉ dùng duy nhấunick takhanhlinh.mong admin xem xét.xin cảm ơn.hI

---------- Post added at 08:42 AM ---------- Previous post was at 08:38 AM ----------

vote cho cái ban luôn, clone là không thích rồi.

Bạn thông cảm.nick chính cùa mình có 1 giai đoạn bị ban trong nhiều tháng liền.sau này.mình mới xin admin onlyc sử dụng lại vào tháng 12 .

Như nick chính của mình bị bann 1 ngày thì phải clone 1 nick vào đọc comment 4rum cũng bt mà, cs hài gì đâu.

50% đều là mem tham gia event @@ , hồi event trước rùm beng 1 lần rồi, event này còn bị sao cà, hic

50% đều là mem tham gia event @@ , hồi event trước rùm beng 1 lần rồi, event này còn bị sao cà, hic

K ham hố gì vụ event.tại banned chính thì dk đọc pài thôi.k có ý gì khác.dg tập sống một người có danh dự và ngay thẳng.hj

Bị ban 1 ngày hay nhiều ngày là do các bạn phạm rule. Vì thế nên chấp nhận bị phạt.
Còn clone thêm nick có nghĩa là không chấp nhận bị phạt + tội clone nick.

Đề nghị Admin BAN thẳng tay.

---------- Post added at 07:26 AM ---------- Previous post was at 07:25 AM ----------

Bình thường không có nick vẫn có thể vào 4rum xem được.
Khi nào có thông báo thì xóa cookie đi là được.

Bị ban 1 ngày hay nhiều ngày là do các bạn phạm rule. Vì thế nên chấp nhận bị phạt.
Còn clone thêm nick có nghĩa là không chấp nhận bị phạt + tội clone nick.

Đề nghị Admin BAN thẳng tay.

---------- Post added at 07:26 AM ---------- Previous post was at 07:25 AM ----------

Bình thường không có nick vẫn có thể vào 4rum xem được.
Khi nào có thông báo thì xóa cookie đi là được.

Nếu u ko chỉnh size lại chữ thì người bị ban trước là u đó :m146:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk