Clip về người Thanh Hóa gây sốt cư dân mạng

k có ý phân biệt

kể cả lên TV đi nữa thì chả bao giờ thay đổi được cách nhìn đâu =)) =)) =))

vì bản chất là thế rồi =))

mà cái bản RAP này giống TAU THICH MI =)) =)) =))

bài nghe hai bài như anh em sinh đôi vậy

giai điệu haizzzzzzz

Last edited by a moderator:
[video=youtube;gI6vew3KQ4M]http://www.youtube.com/watch?v=gI6vew3KQ4M[/video]

Huế cũng đẹp mà, :)

vote cho Hoa Thanh Quế, đang tán 1 em thánh Hóa, mặc dù ko thích Hoa Thanh Quế lắm, nhưng tại em chân khá dài và dễ xương :D

nghe nói gái TH xinh lắm :))

- - - Updated - - -

:) Clip nhạc hay, girl chính nhìn quen nhỉ ? hot girl nào ấy ?
Còn về vụ phá tàu gì đấy thì chưa hiểu :D

thời chống pháp, dân TH lấy cớ hái rau má, mà thực chất là đi phá đường tàu của bọn Pháp, chặn con đường vận chuyển vũ khí, lương thực, của cải bóc lột... của bọn Pháp

k có ý phân biệt

kể cả lên TV đi nữa thì chả bao giờ thay đổi được cách nhìn đâu =)) =)) =))

vì bản chất là thế rồi =))

mà cái bản RAP này giống TAU THICH MI =)) =)) =))

bài nghe hai bài như anh em sinh đôi vậy

giai điệu haizzzzzzz
kể cả lên TV đi nữa thì chả bao giờ thay đổi được cách nhìn đâu : đối với suy nghĩ của dân tỉnh khác, câu này đúng vì đã phần sẽ nghĩ như thế.
vì bản chất là thế rồi : câu này thì không đúng nhưng sẽ có nhiều người nói câu này như bạn.

Mình có đôi lời nói với mọi người xem topic này, mình là người thanh hóa nhưng không vì thể mà muốn tìm mọi lý lẽ để bênh vệ cho người thanh hóa đâu. Ở ngoài đời thật nhiều khi người khác không không biết mình là người thanh hóa và họ nói xấu về người thanh hóa, mình nghe nhưng cũng cũng không muốn tranh cái lại và tranh luận với người ta vì mình biết một điều đa phần có sự suy nghĩ này, nó đã ăn vào tiềm thức của dân tỉnh khác rồi, không rể gì mà có thể thuyết phục được họ.

mình lấy một ví dụ: người theo thiên chúa giáo, đời trước đời sau, người xung quanh luôn nói, luôn truyền bá cho nhau, họ tin chúa là có thật, họ nói vói một người không theo thiên chúa là chúa là có thật thì đa phần sẽ không tin, người lại người không tin chúa là có thật này nói với họ là chúa không có thật thì đa phần họ sẽ không tin, dù là có lấy lý lẽ, phân tích các kiểu đi chăng nữa.

Bây giờ mình có chút nhận xét về người thanh hóa và người tỉnh khác
trước tiên mình thú thật mình là người thanh hóa nhưng thật ra cũng tiếp xúc với người thanh hóa không nhiều lắm. ngoài những xã lân cận và một số người huyện khác.
mình thấy nhữn xã lân cận xã mình nhìn trung là sống được như hải thanh, hải binh, hải yến, nghi sơn .. (thuộc huyện tĩnh gia) không xấu như như nhiều người vẫn chê bai dân thanh hóa.

Dân triệu sơn thì mình chỉ tiếp xúc với 5 người con gái thấy họ sống thật thà nhiệt tình, vui tính, không kẹt xỉn tư lợi cá nhân như những người khác,

Dân thọ xuân mình thấy đúng là xấu thật sống mưu mô tư lợi cá nhân nhiều, nhất là những người sống quanh phố neo nhìn trung là như thế mình không phải vơ đũa cả nắm dân thọ xuân, bởi cũng có những người sông hay như gần phòng trọ của mình có 3 cậu em người thọ xuân nhưng sống khá hay có một cậu thì hơi kẹt xỉn một chút nhưng hai cậu kia sống hay hơn, ngoan, lễ phép mình chưa thấy có sự giả dối nào cả.

Dân nông cống mình không tiếp xúc nhưn mình có một cậu bạn người nông cống, rất nhiệt tình thậ thà, chưa thấy nghi ngờ gì là kiểu sống nghệ thuật. giúp đỡ những khi mình cần mặc dù mình chưa có giúp đỡ cậu này những gì đáng để nói, trong tương lại cũng vậy vì trong tương lại mình thua cậu ta về mọi cái về gia đình địa vị ...

Người hoằng hóa mình thấy tiếp xúc với mấy người con gái thấy sống tiết kiệm chi ly, và tính toán thiệt hơn mặc dù là bạn học cùng cấp 3 và ở cùng một phọng trọ với nhau khi ra hà nội đi học.

Người yên định mình thấy có mấy xã bên trong quanh quanh xã định long, sống nhiệt tình, thật thà hàn xóm, anh em luôn giúp đỡ nhau, sống ôn hòa không khinh khi nhau, và không sống kiểu khách sáo không phải sống kiểu lợi dụng lẫn nhau.

nhưng mấy xã khác gần gần ngoài đường cái chính trở ra thị trấn quán lào như định bình , định tường thì mình tiếp xúc với 4 người thấy sống kiểu giả dối nghệ thuật mình rất là khó ưa những người này.

Có những bạn nào sông ở khu vực mà mình nói không được hài lòng thì xin thứ lỗi vì mình xin nhắc lại là mình cũng chỉ tiếp xúc một số chứ không có điều kiện để tiếp xúc nhiều để có thể đưa ra nhậ xét sát với thực tế, và cảm thấy không hài lòng, mình có những nhận xét chưa đúng chưa chính xác thì reeply cho mình hiểu hơn về người ở khuc vực bạn sống.

Đối với dân tỉnh khác mình có quen biết một số người trong đó có những người thật sự mình thấy ghê tởm, vì mình thấy rất mồm mép, nghệ thuật mình có cảm giác cái sự giả dố rất là cao. trong đó có người có người sống rất là xấu vậy mà cứ luôn miệng chê người thanh hóa. mà họ lai không bị dân nơi khác lên án mình thây nó cũng bất công bằng với dân thanh hóa.
Mình cũng xin nói là đây là người người mình tiếp xúc và mình có nhật xét như thế chứ không phải ý mình nói hầu hết là như thế, mình không phủ nhận là có những người sống rất tốt. và mình xin phép không nói người tỉnh nào ở đây vì mình không muốn có sự va chạm cãi nhau trong topic này.

xin lỗi vì lỗi chính tả hơi nhiều ngại sửa lại, lúc khác có thời gian tìm sửa lại sau. vì giờ mình có việc phải đi, cảm ơn những ai cố gắng đọc vì lỗi chính tả của mình.

Last edited by a moderator:
Quê THANH HÓA thì rất đẹp
Nhưng
"Con Người Thanh Hóa" thì cần phải xem sét

@ " Đối với dân tỉnh khác mình có quen biết một số người trong đó có những người thật sự mình thấy ghê tởm, vì mình thấy rất mồm mép, nghệ thuật mình có cảm giác cái sự giả dố rất là cao. trong đó có người có người sống rất là xấu vậy mà cứ luôn miệng chê người thanh hóa. mà họ lai không bị dân nơi khác lên án mình thây nó cũng bất công bằng với dân thanh hóa.
Mình cũng xin nói là đây là người người mình tiếp xúc và mình có nhật xét như thế chứ không phải ý mình nói hầu hết là như thế, mình không phủ nhận là có những người sống rất tốt. và mình xin phép không nói người tỉnh nào ở đây vì mình không muốn có sự va chạm cãi nhau trong topic này."

Đó mới là "1 Con sâu Bỏ dầu nồi canh" Còn Với Ng TH thì đó là "NỒI CANH SÂU" ;)!.........hjhj! Xin lỗi cậu Chứ Nghe 2 từ THANH HÓA thấy rất thiết tha vì quê hương đó nhiều cái đẹp. Nhưng cứ hễ tới 3 từ "Người TH" thì ........!SR

Ôi thằng bạn ông anh mềnh! :binhsua10:

- - - Updated - - -

:binhsua10:Có một số người tầm mắt hạn hẹp! Nghĩ là biết nhiều nhưng thật ra chả biết bao nhiêu! ... Đa số những tin xấu, tiếng xấu về người Thanh Hóa đều là qua kể lại hay là một ai đó chuyền tai nhau, 1 -> 2, 2 -> 4, 4 -> vvvvv Nghĩ kĩ thì tỉnh nào cũng có cái tiếng xấu của nó! :binhsua08:

Không cần nói nhiều và cũng k cần phải nói dài dòng... K cần thiết phải giải thích và cũng k cần phải đưa ra lý lẽ nào để biện minh hết... Mỗi 1 con người sinh ra đều có quê hương. Dù là người ở đâu đi chăng nữa. Cho dù chưa làm được điều gì đáng để tự hào với người khác. Nhưng tôi tự hào vì được sinh ra và lớn lên trên mảnh đất quê hương tôi. Cho dù còn đầy rẫy những tệ nạn xã hội ( điều này thì chắc ở đâu cũng có ). Nhưng tôi tự hào.. TÔI LÀ TRAI ĐẤT CẢNG HẢI PHÒNG. Và các bạn cũng có quyền tự hào về quê hương các bạn dù là Thanh Hóa, Nghệ An, Phú Thọ, Quảng Ninh... v.v và v.v

"Dân Thanh Hóa ăn rau má phá đường tàu" câu nói đó bắt nguồn từ ngày xưa khi mà Pháp đô hộ Việt Nam, Pháp cho xây dựng đường ray xe lửa nhằm làm phương tiện vận chuyển tiếp tế lương thực cho tụi nó. Nên khi đó người dân Thanh Hóa mới đi phá đường tàu để ngăn sự tiếp tế cho Pháp... đến bây giờ nhiều người hiểu sai về ý nghĩa của câu nói đó, nên đâm ra người Việt mình có sự phân biệt vùng miền với nhau chứ đừng nói là phân biệt màu da. Nói chung ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu, chỉ tại có mấy kẻ cứ thích a dua với đời =))

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back