• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Tutorial Chuyên mục: bạn hỏi tôi trả lời

Status
Not open for further replies.
Reactions
1,323
MR
0.224
Insuree Balance
0
Google Plus
Follow me on Google Plus
Hi all. Tham gia forum đã lâu. Học hỏi được nhiều kinh nghiệm quý báu từ các pro đi trước. Mình không giỏi giang gì nhưng có thể hỗ trợ được một phần nào về kiến thức cơ bản chuyên về ANDROID.

Về cơ bản là vậy, mình sẽ nhận giải đáp thắc mắc ở đây (làm ơn đừng pm yahoo vì mình không thích điều đó :)). Mình sẽ cố gắng giải đáp tất cả thắc mắc nếu có thể và trong phạm vi cơ bản thôi nhé.

*Lưu ý: không hỏi mấy câu hỏi hóc búa dạng như: Net nào ngon ạ? Reg net như nào ạ? Có nồi cơm nào ngon cho em ăn với ạ?... Mình xin bó tay nhá :confused::confused::confused::confused:
Mình cũng không phải pro gì, nên không phải vấn đề nào cũng biết, nên các bác cũng đừng có trách quá nha :confused: Mình trả lời hoàn toàn miễn phí, nếu một ngày các bác được ai pm yh bảo là mình rồi đòi phí để hướng dẫn thì report ngay đừng cho nó đẻ trứng
:cool:

Rồi, vào một chút vấn đề chính nhé.

Đây là link có tất cả các bản Bluestack chuẩn, cài đặt offline và chưa root nhé

http://forum.xda-developers.com/wiki/BlueStacks_App_Player

Bạn nào muốn tự root thì có thể dùng phần mềm này

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2565644 - kéo xuống dưới, tải file BSAUTOROOTER và UPDATE_SUPERUSER về để chung 1 thư mục. Giải nén BSAUTO ROOTER copy ra ngoài thư mục lúc nãy rồi run as admin với win7 là xong nhé.

Còn ai muốn dùng BSTWEAR và các bản BLUESTACK của INDIA xin mời vào group facebook: https://www.facebook.com/groups/freestacks/

Về tool change bluestack hiện tại có BSTWEAKẻ là phiên bản miễn phí, có thể change được nhiều thông số trong đó. Còn một số phần mềm có phí khác như : Tinsoft, CPAtool, ... và nhiều phần mềm của các pro tự code đều dùng được. Mình khuyên dùng BStweaker cho newbie vì nó miễn phí và đủ để có thể làm được rồi.

Về phiên bản bluestack thì mình vẫn đang dùng blue7 :oops: để lead một số con, với các bạn làm app thì blue7 không đáp ứng được yêu cầu nên không khuyên dùng. Hiện tại mình thấy bản BS 0.8.10 + BSTWEAKER dùng cũng khá tốt (mình không dùng nên không rõ :D)

Đây là video hướng dẫn của Anatony Jacob, admin group FreeStacks

Những câu hỏi hay mình sẽ update lên #1 nhé. Mong nhận được sự ủng hộ, còn không thì mình bỏ nghề lun :oops:

Đóng góp cho forum kiếm tí like dễ đi làm quả big scam hơn :oops:

Attachments

• BSMultiTool_1.21r1.zip
    393.1 KB · Views: 112
Mình cũng khá phục bạn này . Trước cũng có hay thấy chém gió ở mục Android thời kì đầu , giờ đã thành pro rồi ... Chúc Pro thành công và có thể giúp được nhiều newbie .... :)

Mình cũng khá phục bạn này . Trước cũng có hay thấy chém gió ở mục Android thời kì đầu , giờ đã thành pro rồi ... Chúc Pro thành công và có thể giúp được nhiều newbie .... :)
lúc mình lao đầu vào thì cũng coi như thời kỳ đầu :)) mà toàn chém gió thôi, pro thì k dám nhận đâu, biết gì chia sẻ đó thôi. Vì thấy nhiều bạn newbie hỏi lung tung quá cho luôn vào 1 topic cho nhanh gọn :D
Chúc Bro thành công hái nhiều $$$
Vote cho tinh thần ;)
tks bác, bác cũng giúp newbie nhiều mà =))

Bác thớt ơi cho em hỏi ! em cài xong rồi, cũng change đc rồi nhưng jo làm gì để kiếm đc tiền zay ? :(:(:(:(

bác cho e hỏi chút .e muốn solo mob.đã có acc,code site,host ,domain giờ không biết làm thế nào để kéo off về site để làm.rất mong đc bác chỉ dậy

Bác thớt ơi cho em hỏi ! em cài xong rồi, cũng change đc rồi nhưng jo làm gì để kiếm đc tiền zay ? :(:(:(:(
Giờ có một số app android mà mấy bạn khác vẫn ăn được, vd: appcasher, appnana, vv... bác tự tìm trên google play xem có cái nào không rồi làm thử xem có pay không nhé
bác cho e hỏi chút .e muốn solo mob.đã có acc,code site,host ,domain giờ không biết làm thế nào để kéo off về site để làm.rất mong đc bác chỉ dậy
Nếu tin tưởng ib yh của bạn cho mình, mình sẽ teamview chỉ cách add off, nói lằng nhằng lắm làm nhanh hơn :D

Xin được phỏng vấn bác chủ thớt tại kênh truyền hình chính tôi là: bác hiện tại và đang làm cái app hay cái net nào, và có thể chia sẽ cách để nó pay cho các newbie như tụi e k ạ, Xin hết !

Xin được phỏng vấn bác chủ thớt tại kênh truyền hình chính tôi là: bác hiện tại và đang làm cái app hay cái net nào, và có thể chia sẽ cách để nó pay cho các newbie như tụi e k ạ, Xin hết !
cùng câu hỏi vs bác này ạ

Giờ có một số app android mà mấy bạn khác vẫn ăn được, vd: appcasher, appnana, vv... bác tự tìm trên google play xem có cái nào không rồi làm thử xem có pay không nhé

Nếu tin tưởng ib yh của bạn cho mình, mình sẽ teamview chỉ cách add off, nói lằng nhằng lắm làm nhanh hơn :D
thank bác nhiều e pm yahoo ngay

cùng câu hỏi vs bác này ạ
cám ơn hai bác đã hỏi, mình không dám trả lời =)) mình hiện đang làm net và mình đã nói rõ những thứ này các bác không thể hỏi được. Có nhiều cái được đúc kết bằng kinh nghiệm và nhiều $. Mình cũng bắt đầu từ con số 0, thậm chí lúc mình làm còn chưa có cái tool change nào đâu bạn :)

Muốn làm net thì cơ bản cần: net, site, code, domain, host. Bác kiếm domain, code, hóst và net xong pm mình sẽ hướng dẫn add off vào site để chiến. Còn chuyện sau này các bác cố gắng tự lo nhé :)

ăn survey thì nên học nền từ đâu pro :)

Ngoài cái tool change những thông số thì trong BS mình phải cài thêm những app gì phục vục làm vậy thớt :D

ăn survey thì nên học nền từ đâu pro :)
Mình chưa bao giờ làm survey @@
Ngoài cái tool change những thông số thì trong BS mình phải cài thêm những app gì phục vục làm vậy thớt :D
Change xong rồi thì làm thôi :D một số tool change có hỗ trợ clear history browser và unistall off v.v... nếu không có điều kiện thì dùng bản BSTWEAKER và clear hístory + unistall bằng tay nhé

Cho mình hỏi: có bản blue 8 nào mà k cần dow hết app vẫn lead k? Ý mình là bật dow rồi chạy apk rồi tắt đi như blue 7 ấy. Thank

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,930
171,010
Latest member
twicscy
Back
Top Bottom