• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Announce Chức năng bình chọn độ tín nhiệm cho các Members

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,345
MR
49.271
Chào các bạn,

Đây là chức năng mới sắp được áp dụng ở MMO4VN. Chức năng này sẽ tạm thời là thước đo giúp các bạn tìm ra những dịch vụ tốt nhất. Từ đó chúng ta sẽ không còn sợ SCAM nữa, vì để xây dựng một Account tốt không phải là đơn giản.

Mình xin giới thiệu sơ qua về phương thức hoạt động của chức năng này:

1. Đầu tiên các bạn vào Profiles của một Member bạn muốn đánh giá.
  2. Trong phần Profiles các bạn sẽ thấy mục Feedback Score giống như hình trên. Đây là mục hiện thông tin số điểm mà Member này nhận được từ các Members khác bình chọn, điểm tốt xấu, trong thời gian bao lâu.
  3. Khi muốn cho điểm Member này, bạn click vào chữ Submit Feedback For ... Đường link này sẽ dẫn bạn đến trang cho điểm Member.

1. You were the: Chọn chức danh mà bạn muốn bình chọn cho Member này. Sẽ có 3 mục cho các bạn lựa chọn: Buyer, Seller, Trade.
  2. Overall: Đây là mục các bạn cho điểm: +1, -1, hoặc 0.
  3. Deal thread URL: Đây là phần điền Link mà bài viết của Member đó được bạn đánh giá.
  4. A short comment: Đây là phần bạn điền một đoạn Comment ngắn cho tiêu đề Feedback của bạn dành cho Member.
  5. Additional comments: Đây là phần mà các bạn viết một đoạn giới thiệu, nhận xét về Member.

Sau khi đã điền đủ các thông tin, các bạn Click Submit Reply. Thế là xong phần cho điểm, giờ xem kết quả nào.

Đây là 2 kết quả bạn sẽ nhận được sau khi Submit Feedback thành công. Số điểm uy tín của các chủ dịch vụ, các thành viên trong Forum giờ là tùy thuộc vào sự đánh giá của các bạn.

Vì thế các bạn hãy đánh giá đúng từng thành viên, đây sẽ là phương pháp xây dựng một môi trường trao đổi ngày càng tốt hơn và tránh tình trạng SCAM. Vì để xây dựng một Account có uy tín cao không phải đơn giản.

Và các chỉ các thành viên có số lượng bài Post trên 20 và đăng kí trên 10 ngày mới được quyền cho điềm các thành viên khác. Để tránh tình trạng SPAM.

BQT MMO4VN
Thân

Hay đấy nhỉ. Nhưng ko phải là hoàn toàn :D. Vì có nhiều Exchanger lâu năm scam thì quả là khó đoán.

cũng không khả thi lắm đối với những bác thích tự sướng để lấy uy tín rồi trở thành scamer :)

Chào các bạn,

Đây sẽ là hệ thống giúp các bạn tuyển chọn ra được những dịch vụ tốt thật sự. Vì hệ thống bên trong mình đã điều chỉnh lại rất khó khăn khi cho điểm. Và cách này sẽ hạn chế tối đa những thành viên tự sướng:

1. Để được tham gia cho điểm các thành viên khác, bạn buộc phải có số Post từ 20 bài trở lên.
  2. Nếu bạn đã cho điểm cho 1 thành viên nào đó. Thì sau 1 ngày bạn mới được cho điểm lại thành viên đó 1 lần nữa
  3. Khi bình chọn cho điểm, bạn sẽ buộc phải viết một đoạn ngắn về lời bình của mình ít nhất 10 kí tự.
  4. Nếu bạn có số điểm được bình chọn ít hơn 5 lần, bạn sẽ được liệt vào danh sách những người mới. Và số lần bạn được bình chọn cho người khác tối đa một ngày3 người.
  5. Để bình chọn thành công, bạn phải lựa chọn Thread mà có User Post tại Forum này.
  6. Sau khi bạn cho điểm 1 thành viên, bạn sẽ có 5 phút để sửa Feedback đó.

Để xây dựng một Account có số điểm tương đối khá, các bạn nghĩ sẽ mất trong bao nhiêu lâu. Và một cựu thành viên có số điểm bình chọn khá cao thì bạn nghĩ có nên SCAM hay không? Còn nếu bạn sử dụng Account này để SCAM thì chúng ta dường như không thể biết được. Đúng như cha ông ta có câu "Lòng người khó đoán".

Theo mình thấy giờ nước Việt Nam của chúng ta cũng đã phát triển lên nhiều, dịch vụ thì được mở ngày càng dày đặc, sự cạnh tranh ngày càng gay gắt. Vì thề mọi người rất coi trọng uy tín của mình cả trên Internet lẫn ngoài đời. Vì chỉ có uy tín mới có thể giúp các chủ dịch vụ đứng trụ được lâu trên thương trường. Vì lý do này mà chúng ta có thể bớt được một chút lo lắng về những chủ dịch vụ lâu năm. Nhưng cảnh giác vẫn là điều nên làm để tự bảo vệ chính mình.

Thế nên tại sao chúng ta ngay bây giờ không loại bỏ những thành viên xấu ngay từ bây giờ để ngôi nhà MMO4VN của chúng ta ngày càng hoàn thiện hơn. Chúng ta hãy cùng đồng tâm hiệp lực, cùng xây dựng một ngôi nhà MMO. Mỗi người góp sức một ít, thì bảo đảm trong một thời gian ngắn nữa thôi chúng ta sẽ có một môi trường MMO4VN không còn sợ bị SCAM như ngày nào. Vì tất cả các chủ dịch vụ không tốt đã được chúng ta loại bỏ ngay từ ban đầu.

Hệ thống này theo mình thấy nó sẽ giúp đỡ mình rất nhiều trong việc lựa chọn dịch vụ cho mình và cho mọi người khác.

BQT MMO4VN
Thân

User với 20 post trở lên mới dc bình chọn đấy bạn.

theo mình cái này chỉ đánh giá được 1 phần nhỏ thôi
và nếu cựu member scam thì số $ scam sẽ là rất lớn :D

theo mình cái này chỉ đánh giá được 1 phần nhỏ thôi
và nếu cựu member scam thì số $ scam sẽ là rất lớn :D

Đây chính là vấn đề mà hầu hết Forum nào cũng lo lắng, đã là cựu thành viên và có uy tín từ xưa thì hầu hết mọi người đều không có cảnh giác nhiều.

Vì thế mình hy vọng chức năng này sẽ giúp mọi người cảnh giác với tất cả, vì tất cả Members đều có lịch sử về bản thân mình qua các lần bình chọn của Members khác, tốt xấu thì vẫn còn lưu đó. Không ai có thể chối cãi được

Chức năng này sẽ giúp ích cho cả người mới lẫn người cũ. Giúp các Members đánh giá được phần nào về mức độ uy tín của các dịch vụ và chủ dịch vụ.

Thân

không thích không muốn tham gia tốn thời gian không được gì

mình thấy cái này rất hay đấy chứ. nếu mang trong mình 1 số điểm cao thì khi post bài sẽ thu hút nhiều người xem. mình thấy ok mình ủng hộ

Một số mem hay bỏ bình chọn theo kiểu kết bạn ,bạn của bạn của bạn,quan hệ càng rộng càng tốt,thêm bạn bớt thù ... làm độ ảo tín nhiệm tăng gấp mấy lần thực . Admin nên xem xem thế nào

Rất đơn giản là xác thực người đó qua thư tay, mất 2 ngày, giống như Moneybookers làm đó :D. vì forum chắc cũng chỉ có vài người cần uy tín cao để giao dịch, Admin hỏi địa chỉ thật, nếu từ chối thì ko đáng tin, sau khi có địa chỉ thật gửi 1 bức thư điền vào đó một mã số bí mật. Rồi yêu cầu người đó sau khi nhận đc thông báo mã số đó.
=> tránh bị Scam số tiền lớn, vì biết địa chỉ gửi thư, dù là địa chỉ nào đó thì kiểu gì ta cũng tìm ra nếu ta bị lừa khoản tiền lớn :D

Rất đơn giản là xác thực người đó qua thư tay, mất 2 ngày, giống như Moneybookers làm đó :D. vì forum chắc cũng chỉ có vài người cần uy tín cao để giao dịch, Admin hỏi địa chỉ thật, nếu từ chối thì ko đáng tin, sau khi có địa chỉ thật gửi 1 bức thư điền vào đó một mã số bí mật. Rồi yêu cầu người đó sau khi nhận đc thông báo mã số đó.
=> tránh bị Scam số tiền lớn, vì biết địa chỉ gửi thư, dù là địa chỉ nào đó thì kiểu gì ta cũng tìm ra nếu ta bị lừa khoản tiền lớn :D

cách này kết hợp với cách của bác shin thì good, mình còn 1 đề nghị là mỗi người tự đăng ảnh avata của mình lên xem ai nhìn mặt gian thì tránh xa hehe

cách này kết hợp với cách của bác shin thì good, mình còn 1 đề nghị là mỗi người tự đăng ảnh avata của mình lên xem ai nhìn mặt gian thì tránh xa hehe

Bác này nói hay nè! Quá chuẩn ko cần chỉnh, mà đã chỉnh thì ko dc chuẩn đâu! haha

---------- Post added at 03:47 AM ---------- Previous post was at 03:46 AM ----------

Bác này nói hay nè! Quá chuẩn

chức năng này làm việc kì cục quá, thử mấy lần đều lỗi hay mình bị ngu nhỉ

Haiz "tránh bị Scam số tiền lớn" :(

Cũng hay đấy nhỉ

Cái này hình như chẳng có mem nàoquan tâm thì phải thấy FS của mọi người ai cũng 0 cả:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,954
171,025
Latest member
Rakupet16

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom