• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Chủ topic cần lưu ý hơn trong cách cư xử . Close

Status
Not open for further replies.

dipphong

Hero
Reactions
1,099
MR
0.004
góp ý này là cũng 1 phần làm loãng topic đó bạn ạ. Mình cũng góp ý bạn thôi không có gì nhé.
MMO là 1 xã hội chung và thực tế cũng vậy xã hội của dân do dân và vì dân, BQT có nhiệm vụ phân xử nhưng cũng phải dựa trên đóng góp, ý kiến, nhận xét của tất cả các thành viên trong diễn đàn bạn ạ.
Quay lại vấn để của chủ thớt :
Mình cũng là dân sell acc nét nên mình hiểu, 1 khi nguời sell đã sell acc nét thì không thể refun lại tiền cho bạn được nên bạn xác định mua là mất tiền hoàn toàn.
Chính vì thế nên trước khi mua bạn phải hỏi kỹ và kiểm tra kỹ trước những gì cần thiết ví dụ như bạn chấp nhận mua k full domain giá rẻ thì bạn phải chấp nhận rủi ro cao, ham rẻ thì hàm không đạt chất lượng là đúng. Còn khi nào bên bán full domain mà giao bạn không full thì lúc đó bên bán sẽ chịu trách nhiệm bạn có thể kiện họ. :)

Còn khi sự việc xảy ra thì có thể thương luợng được như bạn sell kia có nói là sẽ đổi acc khác cho bạn mình nghĩ vậy là hợp tình hợp lý rồi bạn lại cương lên không chịu nhận mà đòi refun thì mình nghĩ bạn cũng không phải dạng vừa đâu. :D :D
Và cuối cùng mình khuyên bạn sell @mroffers_2000 là reg thêm 1 acc đưa cho họ cho rồi, mình reg dc thì tiếc làm gì mà dây dưa thế này họ report mất hết uy tín. làm ăn lâu dài bạn àk :)
:rolleyes:

anhthangbk

Junior
Reactions
67
MR
0.002
góp ý này là cũng 1 phần làm loãng topic đó bạn ạ. Mình cũng góp ý bạn thôi không có gì nhé.
MMO là 1 xã hội chung và thực tế cũng vậy xã hội của dân do dân và vì dân, BQT có nhiệm vụ phân xử nhưng cũng phải dựa trên đóng góp, ý kiến, nhận xét của tất cả các thành viên trong diễn đàn bạn ạ.
Mình cũng là dân sell acc nét nên mình hiểu, 1 khi nguời sell đã sell acc nét thì không thể refun lại tiền cho bạn được nên bạn xác định mua là mất tiền hoàn toàn.
Chính vì thế nên trước khi mua bạn phải hỏi kỹ và kiểm tra kỹ trước những gì cần thiết ví dụ như bạn chấp nhận mua k full domain giá rẻ thì bạn phải chấp nhận rủi ro cao, ham rẻ thì hàm không đạt chất lượng là đúng. Còn khi nào bên bán full domain mà giao bạn không full thì lúc đó bên bán sẽ chịu trách nhiệm bạn có thể kiện họ. :)

Còn khi sự việc xảy ra thì có thể thương luợng được như bạn sell kia có nói là sẽ đổi acc khác cho bạn mình nghĩ vậy là hợp tình hợp lý rồi bạn lại cương lên không chịu nhận mà đòi refun thì mình nghĩ bạn cũng không phải dạng vừa đâu. :D :D
Và cuối cùng mình khuyên bạn sell @mroffers_2000 là reg thêm 1 acc đưa cho họ cho rồi, mình reg dc thì tiếc làm gì mà dây dưa thế này họ report mất hết uy tín. làm ăn lâu dài bạn àk :)
thì bác đấy cũng có hứa là trả lại tiền cho e
nhưng e ghét cái kiểu htrc thì đổ hết lỗi cho e
hsau do e hỏi mọi người thì k phải do e làm con off đấy thì ông ấy k đổ đc lỗi nữa
từ đầu ông k đùn đẩy trách nhiệm như thế thì k ấm ức bác ạ

mroffers_2000

Junior
Reactions
35
MR
0.010
Chat with me via Skype

Cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn! Vấn đề ở chỗ là cậu này đã làm sai mà không chịu nhận sai, sau đó lại tỏ thái độ rất phiền phức, cậu này lúc thế này lúc thế nọ không nhất quán 1 phương án nào hết, rồi hâm dọa mình đòi report lên mmo này kia. Vì vậy nên mình mới để cậu ấy đăng lên để mọi người cùng có ý kiến xem thế nào. Việc đền 1 acc đối với mình rất đơn giản nhưng mình ghét thái độ làm sai mà không nhận sai. Nếu ban đầu bị block cậu ta nhận đã làm sai (làm off SSN) và nói những lời dễ nghe với mình thì mình sẵn lòng đưa cho cậu ấy 1 acc khác. Vấn đề cốt lõi trong việc này là do thái độ hết.
Bây giờ anh em mmo đã nói vậy mình sẽ đưa 1 acc khác cho cậu này cho yên chuyện.
Cậu anhthangbk pm mình để nhận acc nhé! Và tớ dặn luôn: đã nhận acc thì sau này cậu không được đổi phương án này phương án kia nữa nhé!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,000
176,493
Latest member
duongpi9x

Most viewed of week

Most discussed of week