choxu.net Đã refund tiền

Status
Not open for further replies.
Mình thấy có 1 số điều mãi ko ai thèm hỏi và cái người LQ cũng ko thèm nói

1 - Số bank kia phải của ông kia ko ?
2 - Nếu phải ông kia có nhận đc số tiền từ các ex mua WMZ gữi ko ?
3 - Nếu có nhận đc vậy số tiền đó hiện đang ở đâu và trong tay ai ?

chỉ cần hỏi xong 3 điều này rồi tính mình thấy cũng đơn giản mà

Vậy mà mãi ko thấy ai hỏi cả cứ vòng vo tùm lum cả lên
@Shin : mình thấy nick kia 2015 mình có đọc qua Rule của bạn viết và theo Rule nick đó ko đủ đk để đóng BH, và nếu có đóng BH ex hay sao đó thì phải có 1 Mod bảo lãnh bạn nên vào xem đi vụ này cả mấy trăm triệu lận không phải mấy trăm k VND đâu

Nhân tiện mình cũng khuyên bạn scam Z bẩn này, vụ này lớn đấy bạn ăn ko vô đâu đến tận mấy trăm triệu gần cả tỷ bạc ko ít đâu Dù CA ko giải quyết đc đi nữa bạn nghĩ mấy ông kia sẽ để bạn yên sao gia đình bạn yên sao ?
Thì gọi cho em Linh thì lúc đầu em ý kêu là Anh Tân đi vắng lúc sau thì lại bảo không quen anh Tân nào.
Theo bạn thế là có quen không.
Có thế thôi mà cứ phải hỏi hoài hỏi mãi

Forum chỉ là nơi để mọi người biết đến nhau thôi, 500 - 1000 còn giải quyết được chứ đến vài k thì forum chẳng có tác dụng gì, thân ai nấy lo thôi

Cái này là rủi ro trong kinh doanh, dính tới ai người đó tự tìm cách xử lí thôi. 4r chỉ là sân chơi, đưa ra 1 ít luật chơi thôi chứ ko thể quản hết tất cả được.

thiết nghĩ:

- có câu: "sinh nghề - tử nghiệp" cho nên đã là exchange thì phải tự biết cách điều tiết, quản lý và bảo vệ ... trước nguy cơ mua nhầm $ bẩn gây ra kết quả trầm ttrọng: hông những mất luôn $ hiện có mà thậm chí mất luôn tk kinh doanh không cách gỡ gạt .. cho nên không thể trách ai được :rolleyes::rolleyes::rolleyes: riêng cá nhân thì hông bàn :D:D:D

- việc thêm rule để áp đặt người bán là việc không tưởng trong cái (tạm gọi) "thế giới ảo" này (vì có cầm - nắm được đâu mà yêu cầu bảo hành - bảo hiểm), 2 bên mua bán thì cứ thuận mua - vừa bán và không cần biết với bất cứ mục đích gì cả 2 điều tự bảo vệ bản thân (cái này là 1 hướng hoàn toàn # với "lừa đảo" (scam)) :):):)

chẳn hạn tương tự như: đi mua ổ bánh mì, đưa $ lớn nhận lại $ thừa nhưng có vài tờ giả - hỏi: "khi xài bị phát hiện (tức lúc nhận không biết), liệu tiệm bánh mì có trách nhiệm gì không??? (vì đang ngồi trên cơ quan để giải trình, vì sao trong ví có vài tờ $ giả ... có khi bị tịch thu nguyên cái bóp để xác minh)" :eek::eek::eek:
Các bác không hiểu ý mình roài. Rule là nên có. Còn tất nhiên forum không phải là giải quyết được mọi chuyện. Hình phạt lớn nhất ở đây là banned acc, lấy tiền bảo hiểm rèund và public info. nhưng hiện còn chưa có cái rule nào như thế.
Các bác ở đây hầu hết đều nghĩ là bác dunghuynhsúhi phải chịu trách nhiệm đúng không, tớ cũng nghĩ thế. Vậy thử hỏi nếu dunghuynhsushi không phải là nhận bank mà là đổi Z sang BTCE or PM chả hạn. Vậy mấy bác kia kiện đi đâu. Đòi ở đâu, C50 cũng sẽ chẳng thể giải quyết nếu ngay cả Admin Shin cugnx không cung cấp info.

mấy vụ topic men cũng bị scam,muốn đưa công an vào giải quyết, quyết tìm ra scam,rồi cũng topic cũng chìm
coi vụ dính đến người có máu mặt ở mmo,có đưa ra công an và tìm ra scam không.
1 câu chờ đợi giải quyết đến đâu,chuẩn bị mmo đón coi phim cô dâu 18 tuổi
chờ đợi thôi biết rằng đưa ra công an là phiền phức !

chắc sim bi hack lần 2 cmnr @@

Thì gọi cho em Linh thì lúc đầu em ý kêu là Anh Tân đi vắng lúc sau thì lại bảo không quen anh Tân nào.
Theo bạn thế là có quen không.
Có thế thôi mà cứ phải hỏi hoài hỏi mãi
cái điều này ko quan trọng quan trọng là hỏi nó có nhận đc số tiền đó ko và hiện tại số tiền đó đang ở đâu trong tay ai, vậy mà mấy ông kia lại ko hề hỏi vấn đề này chắc mất tiền nhiều quá nên rối cmnr nên ko nhớ đc gì, với lại 1 người bình thường khi ko có mấy trăm triệu vào tài khoản họ cũng phải nghi vấn chứ

Số tiền lớn như vậy thì bạn scam kia không nuốt nổi đâu, cho dù bên C.A không giải quyết thì bạncũng không yên thân đâu. Tốt nhất nên trả đi thôi.

Các bác không hiểu ý mình roài. Rule là nên có. Còn tất nhiên forum không phải là giải quyết được mọi chuyện. Hình phạt lớn nhất ở đây là banned acc, lấy tiền bảo hiểm rèund và public info. nhưng hiện còn chưa có cái rule nào như thế.
Các bác ở đây hầu hết đều nghĩ là bác dunghuynhsúhi phải chịu trách nhiệm đúng không, tớ cũng nghĩ thế. Vậy thử hỏi nếu dunghuynhsushi không phải là nhận bank mà là đổi Z sang BTCE or PM chả hạn. Vậy mấy bác kia kiện đi đâu. Đòi ở đâu, C50 cũng sẽ chẳng thể giải quyết nếu ngay cả Admin Shin cugnx không cung cấp info.

Gần 1 tỷ mà cậu cứ làm như trò trẻ con mà lôi Shin ra làm gì, info admin cung cấp được cái gì không, cậu nghĩ mấy Ex trên này cần admin cung cấp info à. Còn vụ này tại sao lại là lấy VND chứ ko phải ex sang BTC vì để ex sang BTC thì rất mất thời gian, chưa kể số tiền lớn thì chưa chắc các Ex đã có đủ để ex, chưa kể là chủ mưu đang cuống vì bị mất một số tiền lớn nên phải bán tống bán tháo đẩy trách nhiệm cho các Ex

mình chỉ muốn biết là WMZ của ông choxu có bị hack hay ko ? và nếu bị hack thật thì giải quyết ntn đây @@ riêng mình éo tin là hack đc WMZ

cái điều này ko quan trọng quan trọng là hỏi nó có nhận đc số tiền đó ko và hiện tại số tiền đó đang ở đâu trong tay ai, vậy mà mấy ông kia lại ko hề hỏi vấn đề này chắc mất tiền nhiều quá nên rối cmnr nên ko nhớ đc gì, với lại 1 người bình thường khi ko có mấy trăm triệu vào tài khoản họ cũng phải nghi vấn chứ
Bẩm sinh à? Chuyển tiền vào bank VN không nhận được chẳng nhẽ rơi ra ngoài :| Có follow thread này không mà toàn nói mấy câu thừa. Sự thật mười mươi rồi đấy ạ.

Gần 1 tỷ mà cậu cứ làm như trò trẻ con mà lôi Shin ra làm gì, info admin cung cấp được cái gì không, cậu nghĩ mấy Ex trên này cần admin cung cấp info à. Còn vụ này tại sao lại là lấy VND chứ ko phải ex sang BTC vì để ex sang BTC thì rất mất thời gian, chưa kể số tiền lớn thì chưa chắc các Ex đã có đủ để ex, chưa kể là chủ mưu đang cuống vì bị mất một số tiền lớn nên phải bán tống bán tháo đẩy trách nhiệm cho các Ex
Cậu này nói chuẩn nè, ô ex này mới bơi ra biển lớn nhưng cũng đóng BH nên ko thể go first, mà lại đang cuống nên chỉ có về VN đẩy được bao nhiêu thì đẩy :p

mmo4me.com chặn search từ google đúng ko mấy bác?
search thông tin check scam bằng google chả ra đc report trong mmo4me.com

săn lùng nó ngay và luôn ! khéo giờ này nó sang campuchia rồi

Bởi vậy ! tiêu chí của mình ko bao giờ exchange giữa những loại tiền ảo ! chỉ ra vnd thôi ^^

Bởi vậy ! tiêu chí của mình ko bao giờ exchange giữa những loại tiền ảo ! chỉ ra vnd thôi ^^
nếu vụ này ra C50 thì các bạn từ trước tới nay ex có liên đới không a? hay lại phải ra giải trình 1 mớ

Bẩm sinh à? Chuyển tiền vào bank VN không nhận được chẳng nhẽ rơi ra ngoài :| Có follow thread này không mà toàn nói mấy câu thừa. Sự thật mười mươi rồi đấy ạ.
ông đọc hết cmt trước của tui rồi nói cứ thích làm ahbp

Cái đáng thắc mắc ở đây là: Người giao dịch với các bác trên (cabo6886) bán Z cho họ với mục đích lấy VNĐ (bình thường) nhưng tại sao bank nhận lại là bank VO THI THUY LINH (người thân của ex dunghuynhsushi) :|
bạn không hiểu là tài khoản z bán là của ông dunghuynhsushi à???? Tài khoản z với WMID là của ông ấy, nhận tiền về thì cho VO THỊ THÙY LINH

Chả là ông ấy chứ ai nữa!

Xin chia buồn với các ex trong 4rum :D chắc giờ rate z cao hơn dc tí rồi đêý :D

mỗi bên chịu 50% và ai về nhà nấy ... chưa có rule để update... sau này bên ex sẽ chịu 100% đoá... nhoaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,963
173,038
Latest member
giangmo23

Most viewed of week

Most discussed of week