Chọn C hay C# để học xin các tiền bối chỉ dẫn ạ

anhtruongx1

Junior
Reactions
46
MR
0.052
năm nay mình mới bắt đầu bước vào học lập trình mà thấy các mọi người bào C# tốt hơn C và C# cũng thấy có bro nào đang hướng dẫn trên rom
các bác đi trước cho e ít lời khuyên để e bắt đầu được không ạ . hiện tại thì máy e vẫn chưa cài ứng dụng để lập trình nào ạ :)

C hat C++ hay C# thì gần như nhau khi học tổng quát, nghĩa là định nghĩa, biến, vòng lặp, rẻ nhánh...
Khác nhau là đối tượng điều khiển , nếu học hệ thống thì c++, nếu ứng dụng thì C#

C hat C++ hay C# thì gần như nhau khi học tổng quát, nghĩa là định nghĩa, biến, vòng lặp, rẻ nhánh...
Khác nhau là đối tượng điều khiển , nếu học hệ thống thì c++, nếu ứng dụng thì C#
vỗ tay :)

mình học về lập trình ic là theo C++ nhỉ bác

Bạn biết tại sao có thêm dấu # ko, C# dễ hơn nên nhiều ng code hơn, phổ biến hơn, Toán ở mức cơ bản là học đc. C mạnh về thuật toán, để tối ưu hóa tốc độ chạy cho chương trình, giảm dung lương, cái này bạn phải giỏi toán mới nên theo.

Bạn biết tại sao có thêm dấu # ko, C# dễ hơn nên nhiều ng code hơn, phổ biến hơn, Toán ở mức cơ bản là học đc. C mạnh về thuật toán, để tối ưu hóa tốc độ chạy cho chương trình, giảm dung lương, cái này bạn phải giỏi toán mới nên theo.
C# phải có .NET mới chạy được, mấy cái kia không cần vì nó biên dịch ra mã máy luôn, cũng vì vậy mà cày cự hơn

đối với mình thì C sẽ viết Hack và các chương trình lớn tốt hơn
còn C# thì mình thấy đa phần là tools nhỏ và các ứng dụng là tốt
p/s: ý kiến của bạn thân

đối với mình thì C sẽ viết Hack và các chương trình lớn tốt hơn
còn C# thì mình thấy đa phần là tools nhỏ và các ứng dụng là tốt
p/s: ý kiến của bạn thân
theo mình đối tượng của nó khác nhau thôi, chứ C# cũng rất nhiều ứng dụng bự chà bá luôn. hihi

python
đang học và kiếm đc tiền từ nó
từ viết tool đến web
tính sang năm sẽ apply vào FPT. :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,929
173,009
Latest member
kientruc0