Chơi game kiếm tiền với GoldenTowns, có proof, có hướng dẫn.

:mad: Sao bạn lên 128% pop ghê thế? Kiểu này là bạn phải ugrade nhà dân hoặc là xây mới nhà dân hoặc chờ dân chết thôi chứ biết làm sao được. Mà bạn mới level 7 mà đã xây nhà vàng là ko nên đâu. Đào vàng rất tốn tài nguyên và năng lượng đấy. Mình nghĩ để kiếm tiền với game này cách dễ nhất chắc là cố lên Happiness 100 rồi sell dân kiếm gold thôi chứ thật sự mình với level 31 cũng cực hiếm đào vàng, tốn năng lượng cực kì. Còn về việc thằng Lào xâm lược bạn thì bạn phải xây nhà linh tạo quân giải phóng hoặc nhờ ai đó giúp giải phóng thôi :D:D
nhờ người giải phóng hộ kiểu j vậy bác, em vừa lên lv 5 bị ngay thằng khốn mang đúng 1 con cung sang chiếm luôn, mà lv thấp đã xây barrack đâu cơ chứ :'(

thế bác cứ tự mò vậy :D
em đầu tư vào bác 2 town share nhưng hình như ít quá ko đc chia % :))

Mình chơi lên cấp 7 xây nhà vàng rồi, khổ nổi thiếu công nhân, lại bị 1 thằng Lào xâm lược. Làm sao giảm chỉ số populartion vậy nhỉ, population mình lên 128% luôn. Giờ chẳng lẽ phải đập hết nhà à
nâng cấp nhà dân lên bạn, nâng hết cỡ rồi thì xây thêm

hay thế reg phát có gì mong thớt chỉ bảo

nâng cấp nhà dân lên bạn, nâng hết cỡ rồi thì xây thêm
Population mình cao nên ko nâng cấp gì đc hết. Giờ đang đứng hình ở nâng cấp nhà chủ, lại ko còn thằng công nhân nào. Giờ đang tranh thủ chơi nick mới, nick này từ từ đập phá, xây lại chắc mất 1 tháng:D

Population mình cao nên ko nâng cấp gì đc hết. Giờ đang đứng hình ở nâng cấp nhà chủ, lại ko còn thằng công nhân nào. Giờ đang tranh thủ chơi nick mới, nick này từ từ đập phá, xây lại chắc mất 1 tháng:D
Dân vượt >100% do lỗi game. Bạn quăng cái username đây mình nhờ fix lại :)

Dân vượt >100% do lỗi game. Bạn quăng cái username đây mình nhờ fix lại :)
Chắc do mình quy hoạch ko đúng, 1 đám nhà dân đều cấp 1:D. Khoảng 10 mấy cái công trình bỏ hoang (trc xây mấy cái ctrình vớ vẩn, như sòng bài, khách sạn, nhà thờ..vv.)

Chắc do mình quy hoạch ko đúng, 1 đám nhà dân đều cấp 1:D. Khoảng 10 mấy cái công trình bỏ hoang (trc xây mấy cái ctrình vớ vẩn, như sòng bài, khách sạn, nhà thờ..vv.)
Lỗi game đó bác, game này nó chơi đểu làm game lỗi nhiều, đặc biệt là không hồi Energy sau mỗi giờ buộc người chơi phải lấy gold mua :D
Trường hợp của bác một là nhà dân bị hỏng nhiều, hai là do lỗi game :D

Sẵn đây bác nào thấy acc mình không ổn thì báo username lên mình nhờ fix, đặc biệt là số dân, energy không hồi với click vào nhà không thấy 5 thằng dân đâu :D

Thanks các bạn nha, mai mình sẽ viết chi tiết một bài hướng dẫn cho các bạn. Từng bước từng bước 1, hi vọng Việt Nam sắp tới sẽ có nhiều pro để khỏi bị ức hiếp nữa :D
đã ref cho bác id: harshreality . khó quá mong bác chỉ tận tình từng bước 1 :D

Lỗi game đó bác, game này nó chơi đểu làm game lỗi nhiều, đặc biệt là không hồi Energy sau mỗi giờ buộc người chơi phải lấy gold mua :D

Sẵn đây bác nào thấy acc mình không ổn thì báo username lên mình nhờ fix, đặc biệt là số dân, energy không hồi với click vào nhà không thấy 5 thằng dân đâu :D
Vậy thì mình inbox bạn user với password bạn fix giùm nhé. Thks

private ccountries của việt nam mình là gì các bác nhỉ, thấy các bác bảo gia nhập quốc tịch có tặng vàng mỗi khi lên cấp, nên mình ham hố tí :D

Không phải đâu bạn nhé. Hôm qua Goldentowns bị lỗi thôi, năng lượng ko tăng. Bạn nào có thắc mắc có thể đặt câu hỏi trên Forum Goldentowns nhé, support khá tốt. Hồi trước mình cũng bị lỗi xây nhà thờ (church) mà không thể phá cũng không thể nâng cấp, hỏi 1 phát ngay hôm sau ok. Nguyên văn MOD forum.
"Last night energy stopped generating. We fixed the issue and everyone received 10 energy.
Also a bug on workers allowed them to have -1 days to live. Also fixed.
We received a large number of complaints regarding deleted towns that people bought shares to. There are numerous ways to see the activity of the towns you have shares to. If you are active and care, you can not lose money. If you buy shares and forget about them,.......chances are your investment is lost. Also those that abandoned their account no longer appear on the market.
another matter is reffs that get inactive immediatly after being bought. Unfortunately since in most cases there is no direct link between the seller and the reff it is hard to ban anyone, but the only one that can prevent this is the buyer. If the reff u are about to buy only mines resources and does little of something else...most likely it is a clone and it is not a good buy."
Bạn nào muốn kiếm Bonus có thể tham khảo các Private Country. Mà thường thường các nước này chỉ Bonus Vàng (đúng cái mình thích chỉ tội ít quá). Còn các nước Free Country như Việt Nam, châu Âu,.. thường Bonus kinh tế: Rau, Thịt, Gỗ,.. Về Country Việt Nam, mình không rõ lắm tại mình chơi bên Country Pháp (mình ở Pháp).Bên Pháp, những bạn mạnh level cao thường có Bonus khuyến khích kiểu như:
1) Tạo dân mới ->Bonus 100 Thịt, 50 Rau
2) Sửa chữa nhà -> Bonus 50 Gỗ, 50 Sắt, 50 Đá, 50 Đất sét.
3) Lên level -> Bonus 30 Thịt, 30 Rau, 30 Gỗ, 30 Đá, 0.001 Gold,..
Hi vọng các bạn level cao bên Việt Nam có thể tạo bonus giúp các bạn mới.
À còn về kinh nghiệm gia nhập mấy thằng Private Country thì mình chơi như sau: Mình cứ là dân Pháp, đến khi gần đạt level mới hoặc mún đào vàng, thì mình canh me nhảy qua thằng CUBA kiếm 0.01 Gold tăng level và 0.007 Gold nếu đào vàng.Lưu ý là bạn gia nhập 1 Private Country thì sau 3 ngày bạn mới rời khỏi đất nước đó nhé -> Hãy cân nhắc lựa chọn giữa lợi ích về Bonus kinh tế hay Bonus Vàng nhé.
Còn về Private Country của các bạn VN có thể là Burundi. Mình không chắc lắm tại đó là nước mà cỡ tầm tháng 2 các bạn VN khuyến khích vào. Còn bây giờ thì ko biết các bạn chơi lâu năm đang ở đâu. :D
Thêm 1 chút tâm sự nữa là trước đây khi level 7 mình cũng bị thằng Vip nhất của nước Turkey (Thổ nhì kì) level hiện giờ của nó là 203 xâm chiếm chỉ với 1 thằng cung mà phải chấp nhận đau thương nộp thuế cho nó 1 tháng :mad:. Tích trữ Sắt tạo quân 5 thằng mới giải phóng được. (level 1 của nhà lính đòi hỏi phải có 5 thằng dân mới được tạo). Nhớ lại hồi đó đi nhờ vả khắp các thằng France mà cái mục gửi thư của Game đến các thành viên khác bị lỗi lâu lâu mới gửi được, rõ ức chế. Cuối cùng phải tự mình giúp mình.
Ah, VN mình lại bị Lào tấn công rồi, thằng Lào thật sự rất mạnh. :oops::oops::oops:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,358
170,484
Latest member
xoilaceurottonli

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom