Cho mình hỏi về việc xử lý việc tố cáo các MOD

Status
Not open for further replies.
Mình có tố cáo MOD SoJG tại topic này : mmo4me.com/showthread.php?120812-Mod-SoJG-ban-vo-co&p=2542480#post2542480
Và 1 lần nữa các MOD luôn luôn đúng .
Nhưng điều mình thắc mắc và buồn cười ở đây là người mình tố cáo lại chính là người xử lý mình .
Cho mình hỏi việc này là thế nào ??

phumap

Banned
Reactions
108
MR
0.000
Nick chính của bạn có thể bị tăng hình phạt vì 2 lý do:

1. Bạn vi phạm nội quy trước khi report Mod.
2. Bạn nói những câu nói mang tính chất xúc phạm tôi và 1 số member khác.

Nhưng lần này tôi sẽ "giơ cao đánh khẽ" với bạn, tôi sẽ ko tăng hình phạt với nick chính của bạn. Bất cứ 1 topic report nào nữa bạn sẽ được áp dụng rules.
sắp có người chuẩn bị đc clone nick mới . TamLong cho nó gớm :binhsua31:

Upvote 0

DrDos

Senior
Reactions
253
MR
0.000
chủ acc chắc là nữ giới các bạn là nam nhi thì nên rộng lượng ko nên chấp nhất nữ nhi nhá!!! =)) =)) =))

Upvote 0

SonJG

Junior
Reactions
1,728
MR
0.083
Chat with me via Skype
Mình sẽ để Mod khác giải thíc thắc mắc của bạn. Nhưng mình cần bạn xác nhận 2 điều nữa:

1. Mình ban nick chính của bạn 3 ngày là đúng rules hay sai rules: chỉ đúng hay sai thôi.
2. Bạn report mình là đúng hay sai: chỉ đúng hay sai thôi.

Sau khi trả lời xong (hoặc không trả lời) bạn biết điều gì sẽ sảy ra rồi đấy.

Còn nick này cứ để cho bạn thắc mắc cho đến khi câu hỏi của bạn được giải đáp, và tùy Mod đó sử lý.

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Mình sẽ để Mod khác giải thíc thắc mắc của bạn. Nhưng mình cần bạn xác nhận 2 điều nữa:

1. Mình ban nick chính của bạn 3 ngày là đúng rules hay sai rules: chỉ đúng hay sai thôi.
2. Bạn report mình là đúng hay sai: chỉ đúng hay sai thôi.

Sau khi trả lời xong (hoặc không trả lời) bạn biết điều gì sẽ sảy ra rồi đấy.

Còn nick này cứ để cho bạn thắc mắc cho đến khi câu hỏi của bạn được giải đáp, và tùy Mod đó sử lý.

Có vẻ bạn đã ko muốn trả lời vậy để mình trả lời hộ bạn 1 lần nữa nhé:

1.Mình ban nick chính của bạn 3 ngày là đúng rules hay sai rules?

Trả lời: Đúng

Theo điều 10 nội quy box Report Scam có nói rõ:

10. Các thành viên không liên quan trực tiếp đến topic Report SCAM không được comment vào topic, trừ khi có bằng chứng hoặc tình tiết liên quan, bổ sung vào vụ việc.
Các comment nếu Mod thấy không liên quan đến chủ đề chính như chửi bới, thêm dầu vào lửa, nghi ngờ, ủng hộ .... sẽ bị xóa bài, hoặc ban nick cảnh cáo từ 3 đến 7 ngày.

2. Bạn report mình là đúng hay sai?

Trả lời: Sai. Nếu điều 1 mình đúng thì chắc chắn bạn report mình là sai.

Theo điều 1 Nội quy trước khi Report Mod có nói rõ:

1. Nếu bạn Report sai:

Bạn đã làm ảnh hưởng đến các MOD / Admin và gây mất thời gian cho các Members khác.
Bạn có thể sẽ bị tăng mức phạt lên cao hơn tuỳ mức độ ảnh hưởng do bạn gây ra.

"Cây muốn lặng mà gió chẳng dừng"

Vậy mình tăng mức hình phạt cho nick chính của bạn là songlongtt, vì vi phạm nội quy trước khi Report Mod là 15 ngày, 1 ngày vì tội xúc phạm Mod và members khác, 3 ngày cho hình phạt cũ. Tổng cộng là 19 ngày.

Vì sao lại là mình quyết định hình phạt dành cho bạn mà ko phải Mod khác? Vì theo Rules, chỉ có mình mới biết, và hiểu hết mức độ ảnh hưởng mà bạn gây ra cho mình, cũng như member khác. Và mình có thể nói, nó ảnh hưởng nghiêm trọng tới thời gian, uy tín, và danh dự của mình, cũng như member khác.

Sau quyết định của mình, trừ khi có quyết định/Thông báo từ Admins/Mods, bất cứ topic nào của bạn liên quan đến chuyện Report này, mình xin phép được xóa, vì mình đã giải thíc rất rõ ràng với bạn về rules.

Còn topic và nick clone này của bạn, mình sẽ để Mod khác giải quyết.

P/s: Bạn đừng comment với những từ ngữ mang tính xúc phạm ai (Mod + members).

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
424,738
177,301
Latest member
Swaponix

Most discussed of week

Most discussed of week