Cho hỏi về link dạng goo.gl ?

iDcomp

Senior
Reactions
146
MR
0.032
mọi người cho hỏi... hơi ngoài lề chút: cái goo.gl là cái đếu gì mà thấy mấy ng` hay dùng vậy ? sao không cứ để link thường đi, không hiểu sao mình thấy ghét ghét cái gô.gl - nó tạo cho m cái cảm giác là... đếu biết cái link đểu này nó dẫn mình đi đến đâu.... o_O
(cứ để link rút gọn có kiếm tiền như adf.ly mình lại không thấy ghét) :rolleyes:
...
Mà mình cũng ko rõ sao 4rum lại có quy định không cho sử dụng link rút gọn kiếm tiền adf.ly khi đăng bài viết (lúc m mới tham gia cũng đã bị ban cảnh cáo 1 lần vì dùng link adf.ly) :D

khi bạn đủ pro để dẫn dắt mọi người theo ý thích của bạn , thì bạn dùng link nào người ta cũng vào .

còn đã ko đủ pro , thì cũng chỉ làm theo ý thích của người khác thôi . còn nói thẳng ra , việc nhìn thấy cái link đầy đủ cũng chẳng an toàn hơn tí vẹo nào .

Upvote 0
cái adfly thì còn phải chuột... chứ cái gôgl thì mình thấy thêm dấu + cũng có thấy được link thật đâu b ?
b thêm dấu + dư lào nói rõ hơn đc hem ?

goo.gl làm sao để biết nó dẫn đến đâu vậy thím. Mình mỗi lần ấn vào link này cũng ghê ghê.

Còn adf.ly thì quá đơn giản. Đến chỗ skipads chỉ vào nút ấy, ở dưới cùng trình duyệt là link đến
https://goo.gl/XSnrkv+

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,321
170,449
Latest member
Gemshunter44

Most viewed of week

Most viewed of week